Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Close!  (Đọc 16362 lần)

Mơ Hoa

• Khách
Close!
« vào lúc: 15/10/2013 10:40:34AM »
Tôi TBL cũng mong muốn mở topic cùng ae trên mọi miền đất nước góp ý, sửa đổi và cùng thống nhất các quan điểm chung về cu gáy.
Các tiêu chuẩn về cugáy dựa trên nền tảng của các bậc tiền nhân đúc kết và chúng ta cùng nhìn nhận,phân tích và tổng hợp dựa theo hình ảnh cụ thể và kinh nghiệm thực tế.
Các tiêu chuẩn về lựa bổi để làm mồi, lựa mồi để chơi theo quan điểm " Bài bản, nhiều gù và chuẩn chim". để toipc được ae đóng góp chúng ta nên hạn chế những mặt tiêu cực để sân chơi cu gáy này ngày một lớn mạnh, bền vững trên tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái và giao lưu giữa các vùng miền.
Bên cạnh lựa mồi, bổi, các sử dụng mồi, đào tạo bổi thành mồi, thế gác, cách phán đoán âm , tiếng dựa trên cơ sở trừu tượng mà mỗi ae coi đó và cảm thấy nó là đúng thì cùng nhau chia sẻ.
« Sửa lần cuối: 01/11/2013 03:09:50PM gửi bởi Mơ Hoa »

Thọ_TânChâu_TN

• Chính thức
  • Thanks 51
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thảo luận về cu gáy theo tiêu chuẩn Thiện Bảo Lộc!
« Trả lời #1 vào lúc: 15/10/2013 11:57:00AM »
Ủng hộ anh TBL 2 tay, viết tiếp đi anh TBL ơi! :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd

dung cu_hy

• Hero Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 15/10/2013 12:06:40PM »
Hehe!lại sắp học mót dc nhiều kinh nghiệm từ chủ đề này rồi.Bác Thiện tạm ứng một bài đi,em chuẩn bị giấy bút rồi nè.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #3 vào lúc: 15/10/2013 03:55:35PM »

tạm ứng cho ae xem con bổi ae chém gió cho dzui.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 15/10/2013 03:56:59PM »
 con thứ 2:

đây là mẫu sấm thổ gù cà lăm, bài bản và nhiều gù, tuy là sấm nhưng chơi tốc độ rất lẹ.
« Sửa lần cuối: 15/10/2013 03:58:58PM gửi bởi Mơ Hoa »

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 15/10/2013 04:06:43PM »
2 con trên là sấm thổ cấp mình tròn như ống lon, quy dài chỉ đen loe ngoài viền cánh, cườm hình chữ nhật lông mình ngực màu tím và lưng gù. con trên cà lăm ròng đầu tròn cổ thắt, con dưới cà lăm lỡ đầu vuông.
« Sửa lần cuối: 15/10/2013 04:09:22PM gửi bởi Mơ Hoa »

hoahy84

• Sr. Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 15/10/2013 09:30:36PM »
con thứ 2:

đây là mẫu sấm thổ gù cà lăm, bài bản và nhiều gù, tuy là sấm nhưng chơi tốc độ rất lẹ.
. Em nhờ bác TBL và các bác  bói giúp em xem con bổi lỡ giọng và bài bản em nó thế nào với ạ , ôp mái đã gù nhưng trưa ra hết giọng , thank

CUGAY.BĐ.CUCUCU...

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 15/10/2013 09:32:22PM »
Bác Thiện BL mà chịu ra tay thì anh em mới chơi như mình có nhiều điều học hỏi lắm đây.chân thành cảm ơn bác Thiện nha.

longgiang0202

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/10/2013 10:15:30PM »
cu bác thiện đẹp quá
em kết cả 3 con
mình cũng có nuôi vài con nhưng k có hình đẻ up

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #9 vào lúc: 16/10/2013 08:21:05AM »
2 con bổi trên không có gì đặc biệt cả, con trên tuy te tua nhưng giàn ngoài chơi tốt, nứoc chơi nhanh và giọng gắt có thể là sấm đồng trơn lỡ. theo cách gọi của mình, cừom thổ nhưng cấp mình đồng tuy nhiên về chất giọng thì tôi lại coi không rõ lắm hay bị nhầm lẫn he he.

COn dứoi thì không có gì cả có kèm chút nhưng thưa,  rứoc có nhưng ko nhiều, nhẹ sào nói chung cũng ở mức trung bình thôi.
« Sửa lần cuối: 16/10/2013 08:24:55AM gửi bởi Mơ Hoa »

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 16/10/2013 11:23:23AM »
Tôi TBL cũng mong muốn mở topic cùng ae trên mọi miền đất nước góp ý, sửa đổi và cùng thống nhất các quan điểm chung về cu gáy.
Các tiêu chuẩn về cugáy dựa trên nền tảng của các bậc tiền nhân đúc kết và chúng ta cùng nhìn nhận,phân tích và tổng hợp dựa theo hình ảnh cụ thể và kinh nghiệm thực tế.
Các tiêu chuẩn về lựa bổi để làm mồi, lựa mồi để chơi theo quan điểm " Bài bản, nhiều gù và chuẩn chim". để toipc được ae đóng góp chúng ta nên hạn chế những mặt tiêu cực để sân chơi cu gáy này ngày một lớn mạnh, bền vững trên tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái và giao lưu giữa các vùng miền.
Bên cạnh lựa mồi, bổi, các sử dụng mồi, đào tạo bổi thành mồi, thế gác, cách phán đoán âm , tiếng dựa trên cơ sở trừu tượng mà mỗi ae coi đó và cảm thấy nó là đúng thì cùng nhau chia sẻ.
Bác Mơ Hoa sao thấy im hơi lặng tiếng thế nhỉ, bác lập cái topic này cho vui vậy ah. Thấy bác lập topic này tưởng bác sẽ chia sẽ kinh nghiệm cho anh em học hỏi, ai ngờ bác đem mấy con bổi của mình ra khoe rồi nói nó chơi thế này thế kia mà chẳng giải thích cho anh em hiểu, anh em up bổi, tin tưởng bác xem giúp cái ưu cái mất để còn rút kinh nghiệm thì bác ko trả lời. Tôi đề nghị Mod đónh cái topic này đi vì nó ko có lợi gì với anh em cu gáy trên diển đàn mà chỉ tốn thời gian anh em vô xem thử; nó có gì hay trong topic này ko thôi!
Cụ này vội vội vàng vàng thế nhỉ ! Cái topic chưa bắt đầu mà các cụ cứ đem bổi ném vào thế này thì .....
sao không lập topic riêng rồi phán không phải thoải mái hơn sao.
Hãy để người lập topic đưa ra tiêu chỉ, kinh nghiệm chọn bổi rồi mới bàn luận, các cụ sờ bam  kinh quá !!!

BQT

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 16/10/2013 11:34:36AM »
Tôi đề nghị Mod đónh cái topic này đi vì nó ko có lợi gì với anh em cu gáy trên diển đàn mà chỉ tốn thời gian anh em vô xem thử; nó có gì hay trong topic này ko thôi!
Nhắc nhở bạn lưu ý lần đầu, lần sau sẽ xóa bài và cảnh cáo: chỉ chủ topic mới có quyền đề nghị đóng topic

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #12 vào lúc: 16/10/2013 12:12:17PM »
Nhờ bác hoa mơ coi giúp e với ạk ? Nước chơi , giọng gáy...w...
- 1 số ae không thích bác về tính cách nhưng e vẫn tin trình độ cu cò và kinh nghệm của bác là có cơ sở để coi tướng chim .
- hình đây ạk .

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #13 vào lúc: 16/10/2013 12:50:02PM »
Bác Thiện ở Thành phố Bảo Lộc ở chổ nào vậy bác? E cũng ở Bảo Lộc, cũng đang nuôi được vài em cu gáy! Bác có thể cho biết địa chỉ và số điện thoại để hôm nào giao lưu cu cò và học hỏi ít kinh nghiệm chọn chim hay từ bác không? Nhà e ở khu 3B, đường Phan Đăng Lưu, Phường 1 đấy!
Sđt: 0968246158! Chào bác! Chúc sức khỏe! _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #14 vào lúc: 16/10/2013 02:31:11PM »
àh vậy tối nay có anh bạn mình ghé chơi, có nhiều ae chơi cu nhậu nhẹt tối nay, sđt mình 0977856585 có gì alô mình giao lưu nhé.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #15 vào lúc: 16/10/2013 02:35:03PM »
con của bác cugaybrvt chụp mờ quá, bác phải chụp chân, mỏ, quy cừơm, cấp mình thì em mới dám ném đá ạh, nhìn tướng cu gay là phải nhìn tổng thể không phải thích là nói tào lao được.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #16 vào lúc: 16/10/2013 03:24:08PM »
Trích dẫn
Bác Mơ Hoa sao thấy im hơi lặng tiếng thế nhỉ, bác lập cái topic này cho vui vậy ah. Thấy bác lập topic này tưởng bác sẽ chia sẽ kinh nghiệm cho anh em học hỏi, ai ngờ bác đem mấy con bổi của mình ra khoe rồi nói nó chơi thế này thế kia mà chẳng giải thích cho anh em hiểu, anh em up bổi, tin tưởng bác xem giúp cái ưu cái mất để còn rút kinh nghiệm thì bác ko trả lời. Tôi đề nghị Mod đónh cái topic này đi vì nó ko có lợi gì với anh em cu gáy trên diển đàn mà chỉ tốn thời gian anh em vô xem thử; nó có gì hay trong topic này ko thôi!

anh nên học ăn học nói học gói học mở, lúc cần thì anh nói rất hay khi không đạt được mục đích thì anh chửi bới, tôi đâu nhất thiết phải trả lời anh.
« Sửa lần cuối: 16/10/2013 10:26:46PM gửi bởi Tre làng »

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 16/10/2013 03:39:13PM »
[Bác Mơ Hoa sao thấy im hơi lặng tiếng thế nhỉ, bác lập cái topic này cho vui vậy ah. Thấy bác lập topic này tưởng bác sẽ chia sẽ kinh nghiệm cho anh em học hỏi, ai ngờ bác đem mấy con bổi của mình ra khoe rồi nói nó chơi thế này thế kia mà chẳng giải thích cho anh em hiểu, anh em up bổi, tin tưởng bác xem giúp cái ưu cái mất để còn rút kinh nghiệm thì bác ko trả lời. Tôi đề nghị Mod đónh cái topic này đi vì nó ko có lợi gì với anh em cu gáy trên diển đàn mà chỉ tốn thời gian anh em vô xem thử; nó có gì hay trong topic này ko thôi!

anh nên học ăn học nói học gói học mở, lúc cần thì anh nói rất hay khi không đạt được mục đích thì anh chửi bới, tôi đâu nhất thiết phải trả lời anh.
[/quote]

bác mơ hoa chấp làm gì
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 16/10/2013 07:17:53PM »
Em không đồng tình là bác TBL chưa kịp đưa tài liệu lên đã bị ae cho ảnh lên rồi nhờ bác bói, mong bác TBL chia sẻ lại những kinh nghiệm cho ae với ạ, Bác có thể mở lại toppic mới viết kèm hình ảnh hay video dẫn chứng ạ. Thanks bác TBL nhiều !
 To : ACE trên diễn đàn có thể nhờ bác TBL bói quẻ xem hộ chim thì có thể gửi ảnh vào mail hoặc sau khi bác TBL đưa thông tin tương đối đầy đủ, để chánh tình trạng làm loãng topic. Những topic như này sẽ là nguồn tài liệu để sau này ace đam mê cu gáy có thể tìm hiều và học hỏi ... !

To : cu_cơ Mình vừa bắt 1 con mồi lỡ gù êm tiếng, hôm nào có đi đâu đánh alo mình nhé

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #19 vào lúc: 16/10/2013 09:16:43PM »
àh vậy tối nay có anh bạn mình ghé chơi, có nhiều ae chơi cu nhậu nhẹt tối nay, sđt mình 0977856585 có gì alô mình giao lưu nhé.
Cảm ơn bác đã chiếu cố, hiện nay e đang công tác ở Bình Phước, đến cuối tuần này về sẽ alô cho bác đi cafe giao lưu cu cò nhé!
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent