Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: CỬA SỔ TRÁI TIM  (Đọc 1638 lần)

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
CỬA SỔ TRÁI TIM
« vào lúc: 28/07/2011 07:57:17PM »
Chíp đọc trên mạng, thấy bài viết hay, post để mọi người cùng đọc và suy nghĩ

"Hai người đàn ông nằm chung một phòng bệnh...
Một người được phép ngồi dậy mỗi ngày một giờ, còn người kia phải nằm liệt giường. Một giờ duy nhất trong ngày đó, người đàn ông thứ nhất nhìn qua cửa sổ ngay tầm mắt mình và kể cho người bạn cùng phòng nghe những gì mình thấy được và người bạn cảm nhận thế giới ấy qua lời kể....

Một tháng sau...
Người đàn ông kể chuyện qua đời. Người còn lại xin chuyển đến chiếc giường cạnh cửa sổ.
Một chiều, ông cố gắng ngồi dậy để nhìn ra ngoài. Phía sau cửa sổ là một bức tường xám xịt. Ông chợt hiểu những câu chuyện nghe được chính là tặng phẩm của người bạn dành cho những tháng ngày hiu quạnh của ông...Khoảng trống xám xịt ấy đã được người bạn dùng trái tim để tô điểm thành bức tranh sinh động ngập tràn hạnh phúc...".

Cuộc sống không chỉ là những gì ta nhìn thấy mà còn cả những giá trị ta cảm nhận bằng trái tim và tâm hồn. Khi tôi và bạn đứng trước một khoảng lặng tưởng như chán ngắt, một bức tranh tưởng như không hương sắc, hãy lắng lòng mình lại và ta sẽ tìm thấy màu sắc thật sự của cuộc sống: màu của bình yên và hạnh phúc.
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: CỬA SỔ TRÁI TIM
« Trả lời #1 vào lúc: 28/07/2011 09:19:13PM »
chào chip !
đọc nhiều bài viết của chip mình thấy chip là người có nhiều tâm trạng và luôn sống nội tâm thì phải ?
hình như chip muốn chia sẽ và cần ngừoi chia sẽ và cần giúp đỡ điều gì đó thì phải ?
nếu có gì cần chia sẽ và giúp đỡ  thì chip cứ tự nhiên nói ra đừng ngại  vì ở trong diễn đàn có rất nhiều anh em với mọi lứa tuổi , mọi thành phần khác nhau nên sẽ có người hiểu và đồng cảm với bạn , nếu bạn chịu chia sẽ cùng mọi người trong đó có mình nữa . diễn đàn cugay.org không chỉ là nơi giao lưu giũa các anh em yêu cugay gần xa mà còn là nơi để anh em trao đổi công việc , tâm tư tình cảm . Biết đâu qua diễn đàn chip sẽ có được nhiều ngừoi bạn mới thì sao ? " TỨ HẢI GIA HUYNH ĐỆ " mà phải không chip ?
mình nhớ  có 1 câu danh ngôn thế này :
 " bạn muốn nhận được cái gì thì bạn hãy cho đi trước rồi bạn sẽ được nhận lại gấp đôi "
chúc chip và gia đình nhiều sức khỏe và luôn thành công trong công việc và cuộc sống .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #2 vào lúc: 28/07/2011 10:30:24PM »
Theo mình thì từ ngày thấy chú Duy trên mạng là chip ta mất ăn khó ngủ, đêm nào cũng thao thức mong 1 lần gặp mặt chú Duy cho thỏa ước mong. Mặc dù theo dự đoán thì 95% là male chip nhưng điều đó cũng chẳng có nghĩa gì đâu =)) chủ yếu tâm hồn thoáng là được. Ngoài Duy ra không ai có thể làm chip bình yên trở lại, nghe đâu chip nói một ngày không nói chuyện với Duy trên Shotbox hay không thấy Duy online là tê tái tái tê. Vài lời phán đại như đoán cu bổi nếu không trúng thì bỏ quá =))

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 29/07/2011 09:31:15AM »
kkaa
anh tre ơi anh thật đa tài  nay anh định  kim  luôn nghề " xem bói rùi " anh em cho em 1 quẻ đi , đừng nói là anh xem rất chính xác nhưng xem 10 quẻ thì đúng 1 quẻ còn sai 9 quẻ đó nha hheee  =)) =)) =)) =))
chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/07/2011 07:41:49PM »
ui trời, anh Tre chỉ được cái nói đúng thôi _yahoo_, mà sao anh Tre giỏi thế không biết nữa  _hoanho_
Hình như các cao thủ cu cò đều kiêm luôn nghề xem bói thì phải, nhờ anh xem giúp chíp thử có cơ hội gặp anh Duy không ạ, chứ tối nào 2 con mắt... cá của chíp cũng thức hết, trời ơi=)) =)). Chíp hứa sẽ hậu tạ anh vài thùng... bia hơi không say không về (nghi anh Tre không nhận quá) hoặc một em bổi chân dài gù ác chiến ạ_yahoo_
p/s Duy : Chíp hiểu

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #5 vào lúc: 29/07/2011 10:29:45PM »
Theo 1 nguồn tin thân cận cho biết chú Duy hiện đã có một em bổi mái kèm cặp 12/24, mái tơ chưa đẻ lứa nào hết. Chân dài tới nách. Vì vậy cơ hội chip gặp Duy là 1/24. Cũng theo như nguồn tin chưa được kiểm chứng chip là gà đực 99% (chưa thử DNA) nhưng đã có dấu hiệu chuyển giới một phần (phần trên) =))
Theo phỏng đoán qua chữ viết =)) chip là cu đực, đang sống với bố mẹ, nếu ai bắt về sẽ mau nỗi có nước tiền khá nước hậu hơi kém, có gù rước =))

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 30/07/2011 05:08:03PM »
Duy ơi, nguồn tin thân cận này nghe quá đã luôn _yahoo_, thấy tiêu chuẩn vậy là ok rồi đó nha, _hoanho_
Nếu thấy bị em cu mái đó kèm cặp dữ quá thì sang qua cho anh...Tre nhá, chíp cũng từ nguồn tin thân cận cho biết là anh Tre đang có nhu cầu tuyển em bổi mái để làm quà tặng diễn đàn cho trò chơi tối T7 đó =)) =)) (biết đâu được anh Tre ảnh ghiền, tuyển luôn cho ảnh cũng có,  =)) =)))
Anh Tre đúng là nắm bắt nhiều thông tin quá hót _hoanho_ , nhưng nói nhỏ anh nghe là chíp hôm nào cũng gặp Duy đó =)) =)) =)), Duy toàn dắt chíp đi gù không à  _yahoo_, hừm Duy này đầu độc chíp quá!
Cần gì phải bắt hả anh, cu mái nào muốn bắt chíp thì cứ lên tiếng, khỏi tốn nhiều công sức, chíp tự nguyện.... dấn thân =)) =)) =))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent