Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: các bác vào chém hộ em em mồi lỡ mới mua xem nước non thế nào ạ!  (Đọc 1269 lần)

kutit_23

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
tình hình là e mới mua e mồi lỡ e không biết bài ban ra sao và các bác xem có chứng gì không mong các bác chém nhiệt tình! thanks

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
- Hình nhỏ lại chụp xa quá, chẳng nhìn thấy chi mô hết bạn ơi, nhưng tổng quan thì em nó đẹp đó.  _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

kutit_23

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
thêm mấy tấm hình e vừa chup xong bác ThôngXanh vào chém tiêp xem em nó có bài bản gì k? có chứng gì k? e mới chơi lên k biết thanks!

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
- Có nhiêu xài bấy nhiêu nhé! Theo Thông Xanh con này giọng son đồng nhỏ tiếng lẹ mỏ, kèm thưa, chủ yếu rước, gù cũng tạm, sẽ sa cầu, chòi lồng ko bền kèo.   _zoo_

minhhaitscv

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
con này hơi sẻ chim, mắt trắng, quy tên còn gọi là quy me. bạn nên tìm còn khác chơi cho khí thế. con này tài năng chỉ nằm ở mức độ trung bình.có gì mạo phạm xin bỏ quá cho nha

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
ko bít nước non thế nào mà bác dám mua àk . pro thế  :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
Niềm Đam Mê Bất Tận ... >>>
     giao lưu học hỏi kinh nghiệm .>>>>
 Mr Hòa 0928652226Cục cục cu . Cù cu cù cu
                    __Tôi yêu Cugay__

mêcugáy_hàtây

• Full Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
ko bít nước non thế nào mà bác dám mua àk . pro thế  :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
Thì mới chơi thì phải chấp nhận  50 -50 mà bác . nếu hay thì coi như mình hên , còn dở thì coi như là tiền học phí .... em cũng thế mà bác  =)) =)) =))

Bá Trân_Gò Công Tây

• cugay.GoCoTa
  • Chính thức
  • Thanks 8
  • Thú chơi bình dị
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gáy Việt Nam
chim còn chưa lửa mấy, bạn cố gắng bồi dưỡng cho chim thêm. mình mới tập chơi thì chim trung bình cũng được, miễn mình thích là được. từ từ mình nâng tay nghề rồi kiếm thêm em khác hay hơn. bạn đừng nãn nhé.  _b_ bat tay
"Chim cu xuống đất đánh (đấu) mồi,
Mấy anh trong bụi đứng ngồi không yên."

kutit_23

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
con này mình mua của a quyets83 đấy la con mồi lỡ bắt được 8 bồi rùi. thấy a í bảo ở nhà nó k chơi nhưng ra rừng chơi ác. từ lúc mua mình chưa đi thử lần nào. chim đang căng lắm cư sáng sớm là gù vài sặc xog thúc xg cứ thình thoảng lại làm vài sặc gù. chim gáy to tiếng k phải bé như a ThôngXanh đoán đâu. mong các bác vào chém thêm đi ạ để e có kinh nghiệm chọn mồi tốt hơn. cho e hỏi tí sao các bác nhìn vào đâu mà đoán em nó không bền kẻo? thanks!

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
- Ồ! Thông Xanh sorry bạn kutit_23 vì đã bói sai   ^:)^. Theo TX thì con chim nó chơi rồi mình cũng rõ như thế nào rồi mà lại nhờ anh em chặt chém gì nhỉ  :)), mình thích nó là được ai nói gì thì kệ, với lại TX có suy nghĩ là mình đã ưng ý và mua chim của thành viên trên diễn đàn thì ko nên nhờ anh em chặt chém vì đã gọi là bói và chém gió mà, nên dễ gây mất lòng anh em trên diễn đàn. Thông Xanh mà biết con này bạn mua của anh em trên diễn đàn thì sẽ ko dám chém gió đâu  =)). Mà tiện đây bạn có thể cho anh em xem cái lips của em nó cho anh em đúc rút kinh nghiệm thì tốt quá. Một lần nữa xin lỗi bạn kutit_23 _zoo_

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
con này mình mua của a quyets83 đấy la con mồi lỡ bắt được 8 bồi rùi. thấy a í bảo ở nhà nó k chơi nhưng ra rừng chơi ác. từ lúc mua mình chưa đi thử lần nào. chim đang căng lắm cư sáng sớm là gù vài sặc xog thúc xg cứ thình thoảng lại làm vài sặc gù. chim gáy to tiếng k phải bé như a ThôngXanh đoán đâu. mong các bác vào chém thêm đi ạ để e có kinh nghiệm chọn mồi tốt hơn. cho e hỏi tí sao các bác nhìn vào đâu mà đoán em nó không bền kẻo? thanks!

Con đó anh biết mà, tương đối bài bản và khá cứng gù, có duyên mới mua được mồi giá rẻ đó em. Nhưng theo anh việc mua của ai thì không nên nói ra ở đây vì ba người bảy ý, không loại trừ có ae còn chém ẩu gây mất lòng người mua kẻ bán em ạ. Cứ bình tĩnh, tự tin, vừa chơi vừa chiêm nghiệm sẽ có mồi hay!

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
BÁc này đến nản, mua mồi cả tháng rồi mà chưa cho nó đi rừng, để nhà nghe chơi phí chim quá. Bác cho nó đi chơi đi. CHủ nó bán cũng vì muốn nó đc ra chiến trường để thỏa lòng của chủ.  _b_
« Sửa lần cuối: 18/07/2013 02:54:53PM gửi bởi dungcu_hn »

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nếu cứ test nhau thế này thì nguy, nếu là bổi thì nhờ ae chém để có cái nhìn chung chung và xem như nó là nền tản để đãi thóc.
Ai đời lấy chim lỡ (chim đang nổi), mồi lỡ, mồi mà thử lòng ae ..... nước nôi thế nào máng lên cây là rõ còn hỏi ai nữa ..

P/S: Anh em lên đây chơi mỗi người mỗi ý chẳng ai giống ai, biết thì nói biết không biết thì hóng hớt, chứ đừng phụ lòng nhiệt huyết của ae .... xin cảm ơn .......

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent