Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chim mới nhờ anh em bói cho Dư một quẻ xem em nó thế nào?  (Đọc 1324 lần)

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Sửa lần cuối: 21/05/2012 03:56:54PM gửi bởi Lâm Quang Nhã »

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này cua đoán mà là đồng pha tý thổ. Trơn lỡ hoặc một hậu. Nhẹm sào nhưng đừng thấy sắc lông đó mà biểu nhanh nổi nhé. Nếu nó thực sự xuất sắc ngoài rừng thì nên nuôi còn không thì không xứng tầm của bác Dư thừa thải.
Nhưng nếu nó mới đứng ngoài mưa mấy ngày trước thì lại có thể châm chước được. Hậu khá ổn. Nhát mấy bữa đầu nhưng sẽ chịu đứng cầu nhanh thôi. Bác Dư cho em nợ cái hình con Bayomuních mấy bữa nữa nhé.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
con này định mang chung độ may thắng không bác cua cười chết, người ta đánh song cho vào ống mét em tút ra nên nó có kiểu quy 9630 vậy, gáy 2 hậu bác ạ, hôm bật điện thoại nghe có bạn bảo thổ không rung may quá may quá, không thua

hoangan

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
CHim bài bản khá, thúc nhanh tiếng gằn, gắt gù khá, dữ chim đầu, mỏ, mắt, cườm quy khá, cấp mình dài oke6, chân yếu. nước hậu cứng nhưng không chuẩn chim, chất giọng đồng pha thổ, tiếng gù hơi dài và rát. bộ quy dày tốt và bền chim nhưng màu lông quy hơi sáng nên em nó cũng tưng tửng tuổi sế chiều và ban đầu ra mồi cũng sáng nắng chiều mưa rầm bác ah. nhận xét cuối chơi được nhưng lâu ra mồi. gáy chắc chắn là đôi lỡ

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chim mới nhờ anh em bói cho Dư một quẻ xem em nó thế nào?
« Trả lời #4 vào lúc: 21/05/2012 04:01:10PM »
cảm ơn bác hoangan mời các bác cho ý kiến và cách nuôi và tập phù hợp cho e nó mau ra mồi

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 21/05/2012 04:02:37PM »
sao số e toàn bắt trúng chim chứng vậy này hay tại e chứng nhưng chắc tại nghiệp dư thôi

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này cua đoán mà là đồng pha tý thổ. Trơn lỡ hoặc một hậu. Nhẹm sào nhưng đừng thấy sắc lông đó mà biểu nhanh nổi nhé. Nếu nó thực sự xuất sắc ngoài rừng thì nên nuôi còn không thì không xứng tầm của bác Dư thừa thải.
Nhưng nếu nó mới đứng ngoài mưa mấy ngày trước thì lại có thể châm chước được. Hậu khá ổn. Nhát mấy bữa đầu nhưng sẽ chịu đứng cầu nhanh thôi. Bác Dư cho em nợ cái hình con Bayomuních mấy bữa nữa nhé.
Thế con của cụ Dư là con Chen Si rầu =)), khi nào có hình con Bà ze mu nít thì cho 2 em nó cùng đứng chung 1 bài nhé các bác =))=))

hoangan

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 22/05/2012 09:10:13AM »
Con này càng không nên nuôi, chân, mặt, cườm quy tất cả đều vứt...mồi thì được cái nhẹ sào, dễ chơi nhưng gù được nhiêu hơi.

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 22/05/2012 09:15:36AM »
 Kakaka con thứ hai vứt rồi Dũng ơi, chuyển vào cho anh đi!  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 22/05/2012 09:45:10AM »
Dear Nghiệp Dư.
Nghiệp Dư hoài chuyển lên đá chuyên nghiệp đi nha... Theo TX thì con hình trên của anh khá hơn, nước tiền nước hậu đủ xài rồi, còn con dưới được cái chơi nhanh nhưng chắc là bài bản ít gù hậu cũng chưa đủ lại chịu xào chẻ nữa.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 22/05/2012 12:02:16PM »
cảm ơn các anh, 2 đồng chí này là bắt người thôi cũng may có 1 đồng chí tạm tạm các anh cho dư biết cách nuôi phù hợp để nuôi chúng có hiệu quả

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 22/05/2012 08:55:02PM »
con thứ nhất nên nuôi chim tương đối tốt sau này nên mồi thì thành tích bắt bổi cũng đáng nể lắm đó , nhưng hơi khó nổi và thuần 1 tý nha bác
con thứ 2 còn tơ lắm nhưng làm mồi thì đừng nuôi chi cho tốn công bác ah
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 22/05/2012 10:22:27PM »
cảm ơn bác nhiều, con thứ 2 chắc để xếp đến chơi nhà lỡ ngứa mồn thì có hàng mà đỡ, chứ loại nó đi thì không biết lấy gì mà đỡ, cảm ơn các bác nhiều

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 23/05/2012 08:01:12AM »
Chú Tiến nói ý này hay nè, cứ cái gì dỡ tống hết cho xếp, cái bọn đó có vẻ biết nhiều nhưng thực ra chẳng biết gì đâu. Mà cũng phải dè chừng hồi trước ổng cũng mê cu thì chú Tiến sẽ bị no đòn dài dài đó nhé.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 24/05/2012 10:34:54AM »
a này nhớ giai quá nha, nối có hôm e từng mang tiên Tiến mà nhớ mãi, đưa cho ông con 8 năm thổ sấm về cho ăn lúa lép lấy lại giờ gáy thổ tả

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 25/05/2012 04:36:12PM »
dàn cùi nhà Dư Toàn Thừa

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thế con của cụ Dư là con Chen Si rầu =)), khi nào có hình con Bà ze mu nít thì cho 2 em nó cùng đứng chung 1 bài nhé các bác =))=))
Lựa chọn mãi, cuối cùng quyết định lấy con này để chung độ Bayomunich. K biết bác Dư có đồng ý không ? mong bác có ý kiến nhé, nếu k em lại kiếm con khác. Nó thổ pha đồng xí, hai hậu , bắt được tầm 3 tuần, gáy lai rai rồi. Còn nước nôi thì bác nhờ anh em coi dùm. K gửi được thì em nuôi cho nó nổi luôn rồi trao tận tay cho bác  :)) :)) :))
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 30/05/2012 12:20:47PM »
cảm ơn  bác Cua, con chim của bác chung độ rất tuyệt vời bác còn tuyệt vời hơn, e sẽ nuôi nó làm của để dành nếu sau này có con trai e giao lại cho nó nếu không e giao cho con rể (chắc nhiều =)) =)) =))) tiếc là chỗ e chỉ có xe tới sài gòn không tiện chuyển, đành làm tội bác vậy, em có món quà nhỏ muốn gửi bác nhưng không biết có ai ở sài gòn nhận hộ được không nhưng mong bác một lần ghé thăm đất nghệ để e diện kiến, một lần nữa cảm ơn bác
« Sửa lần cuối: 30/05/2012 04:06:52PM gửi bởi nhanhot73 »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent