Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhìn lại quá khứ  (Đọc 1144 lần)

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhìn lại quá khứ
« vào lúc: 08/06/2014 09:12:02AM »
Hôm nay tự dưng thấy có gì đó làm cho tôi cảm thấy lâng lâng, chia sẻ cùng ae những chú chim mà tôi đã từng nuôi dưỡng, phần nào góp phần cho các bác những kinh nghiệm thực tế.

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhìn lại quá khứ
« Trả lời #1 vào lúc: 08/06/2014 09:23:57AM »
còn nhiều nữa nhưng đăng ko được, có dịp lại chia sẻ cùng các bác.

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 08/06/2014 10:45:27AM »
Tôi nhớ không lầm là cách đây khoãng 3 tháng, Bác vì hoàn cảnh nào đó mà đành chia tay 3 em mồi yêu quý nhất với một bài viết đầy tâm trạng rất cảm động
Đùng một cái hôm nay lại có rất nhiều em mới nữa, thật khó hiểu quá. phải chăng chúng ta lên đây tất cả là ảo?

GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

cukucu

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 08/06/2014 11:16:04AM »
Em thấy bác ấy đang tưởng nhớ những chú chim cưng đã từng nuôi thôi mà. Bao gồm cả mấy con mồi đã bán nữa. Mấy con này đẹp quá, em nuôi mười mấy con mà không thấy con nào bằng!

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 08/06/2014 09:17:27PM »
Chẳng phải tôi đã viết rất rõ ràng rồi đấy thôi. Tôi đang nhìn lại quá khứ, những chú chim ấy tôi đã từng nuôi dưỡng.... Bác nguyễn văn hiếu đã đọc kỹ nội dung tôi viết chưa?

asinhlongchim

• Đặc cách
  • Newbie
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 08/06/2014 11:48:55PM »
Chào các cụ
Lần mãi mới ra hôm nay mới biết đăng đàn để được giao lưu cùng các cụ
Đầu tiên tôi xin gửi tới các cụ lời chào thân ái nhất.Mong sự gắn kết của các thành viên ngày càng bền chặt
hơn,để duy trì trì thú chơi truyền thống tao nhã từ xưa do các cụ nhà ta để lại
Nói về thú chơi chim gáy trên lãnh thổ Việt nam nói chung tất cả các vùng miền đều có rất nhiều người có cái
thú chơi tao nhã này
Vâng; Thưa các cụ hôm nay tôi xin mạn phép các cụ nói riêng về thú chơi chim gáy của các nghệ nhân
Thiên Trường Nam Định
Mở đầu tôi xin nói đến một số nghệ nhân tiêu biểu trong làng chơi chim gáy từ những năm 1950 chở lại đây
Nghệ nhân tôi nhắc đến hôm nay là cụ Xuân Phương tức (Cả Rạp)lí do cụ có cái tên này là lúc đó cụ đang là
chủ của một rạp hát có tiếng ở Nam định lúc bấy giờ.Theo lời Thày tôi nói lại năm1958 cụ Cả đã cất công vào Bù Chu Phát Diệm mua và mang về Nam Định một con còi đồng trị giá bằng một đôi trâu cày
Thưa các cụ lấy một đôi trâu cày để đánh đổi lấy một sự đam mê hẳn là người rất có Tâm và cực kỳ đam mê
với thú chơi này.Nếu để so sánh giữa đôi trâu ngày ấy và xế hộp ngày nay thì xế hộp bây giờ còn nhiều hơn
Vâng.,.đó là cái đám mê một thú chơi của Thiên  Trường  Nam Định
Hiện tại con trai cụ cả Rạp vẫn đang sống tại TP Nam Định
Thay cho lời kết của bài viết này
Nghề chơi cũng lắm công phu
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài
Chào các cụ ~~Chúc các cụ ngủ ngon và có nhiều giấc mơ đẹp.,.
SÌNH NAM ĐINH- ĐT:0915450791

cugay_ngoclam

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 09/06/2014 11:29:29AM »
Nhìn lại quá khứ , còn ý gì nữa ko bác , chắc lại xắp có mưa nước mắt nữa rồi đây

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 09/06/2014 03:10:03PM »
Bác Ngọc Lâm nghĩ tôi nhiều nước mắt lắm sao? cuộc đời bác rồi cũng có lúc thôi, khi đó ai sẽ khóc thay bạn? con người tôi luôn tìm ra lối thoát cho mình trong lúc khó khăn đâu cần nhờ tới những lời động viên ngu si của bác? bác nên nhìn lại mình, rồi một lúc nào đó có dịp nhìn mặt tôi bác sẽ biết tôi là ai. tôi chỉ muốn chia sẻ hình ảnh để ae cùng trao đổi, tôi ko có nhiều thời gian để thấy những lời nói vô nghĩa như vậy.

Xin Mod hãy khóa Topic của tôi lại. xin chào mọi người, từ nay trở đi mọi người sẽ ko còn thấy tôi tên iễn đàn này nữa.
Những kẻ

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent