Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp gác cu và sào luôn  (Đọc 5799 lần)

nguyenchithanh

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lụp gác cu và sào luôn
« Trả lời #20 vào lúc: 13/03/2012 02:39:31PM »
E cám ơn anh nhiều.

Lồng này thì ok với em rồi, e chỉ về mua ít dây đồng quấn lại chỗ người ta quấn bằng cước sợ đứt thôi. Đan thêm vài sợi dưới đáy lồng cho chim đứng thoãi mái là ok rồi.

Thứ bảy này e sẽ chỉnh sửa lại và làm cái cầu tử.

Cám ơn anh nhiều.
Mình cũng thấy lồng khá đẹp ( Thấy cái lồng anh Long gửi cho anh Hà ở Đức Cơ ) với giá đó phù hợp và đẹp với nhiều người. Nhưng nếu chủ lồng xử lý luôn màu, làm luôn cầu tử, lợp luôn lá, bỏ cóng rồi tăng giá thành lên cho phù hợp thì anh em sẽ thích hơn, việc xử lý màu bằng lửa mất màu inoc nhưng anh em sẽ vẫn phân biệt được sắt và inoc. Các mối nối nên bện bằng thép cực mảnh để khi phun sơn phủ luôn thì càng đẹp vì mình nghĩ, mấy anh em mới chơi, lợp lá cho đẹp, sơn phủ đúng kỹ thuật hay giữa phố tìm một cái cầu tử ưng ý cũng khó. Nếu anh Long thấy ý kiến đóng góp phù hợp thì góp ý với chủ lồng xem sao .

tranlongkt

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 13/03/2012 03:50:39PM »
Vâng, cảm ơn vì nguyenchithanh đã góp ý nhưng Long e rằng chủ lồng ko nghe thấy được những lời này đâu vì mình mua qua trung gian mà.
Mình có hỏi thông tin về chủ lồng nhưng họ không chịu nói, chỉ nói là nếu mua thì ông mua giúp chứ ko chỉ chỗ. hic.
Còn lợp lá và cầu tử nữa thì e là không tiện vì thị trường có rất nhiều loại lá (cả lá rời (để kết) và lá cành) hơn nữa mỗi người mỗi ý đó nguyenchithanh à.

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 13/03/2012 04:45:26PM »
Hi A Long,

Ông đó không chỉ cũng chẳng sao, ông không chỉ vì ông muốn kiếm tí cháo nhưng cuộc sống tăng thêm tình thân hữu và bạn bè tốt hơn nhiều là kiếm tí cháo đúng không anh.

Như e và anh không quen biết giờ trở thành quen biết và thân nữa chứ.

Chúc anh vui và bắt được nhiều bổi nhé. Bắt được e nào lì lợm cho em con vì e nghe nói cu bình định lì và cứng lắm.
linhnc@motkhonghai.com.vn
Một Không Hai Computer Ltd,. Co.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent