Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Các anh xem hộ em con bổi này với  (Đọc 855 lần)

tapchoicu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các anh xem hộ em con bổi này với
« vào lúc: 17/05/2011 10:35:29AM »
Em mới chơi cũng không biết xem gáy thế nào cả . Thấy con gáy này nó hay gáy gọi và nhìn thấy cu khác thì nó gù nên em cho nó vào lồng bẫy mà không biết nó có làm mồi được không . Các anh xem tướng giỏi xem hộ em xem nó có khả năng làm mồi được không ạ . Em rất mong nhận được các lời góp ý của các anh
[img]http://farm2.anhso.net/pic/o/8212/17520111032206074/IMG0192.jpg[/img]
[img]http://farm2.anhso.net/pic/o/8212/17520111032501574/IMG0201.jpg[/img]
[img]http://farm2.anhso.net/pic/o/8212/17520111032531043/IMG0261.jpg[/img]
[img]http://farm2.anhso.net/pic/o/8212/17520111032544943/IMG0271.jpg[/img]

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Các anh xem hộ em con bổi này với
« Trả lời #1 vào lúc: 17/05/2011 10:52:31AM »
Thấy cu khác gù là thấy cu mái hay cu trống? _yahoo_ Con nhà anh mà thấy cu mái là sà câu mái cánh liền, và đặc biệt gù nhanh kinh khủng! _calm_ .

Em giống anh hồi mới biết chơi, cũng vậy thôi, thấy chim sung quá là cho vào lụp liền đi bẫy thử, nhưng nó chẳng gáy gì hết mới chán, sau này mới biết mình quá vội. Các bài viết về chim cu nổi tập như thế nào để thành mồi, cách thuần dưỡng..v..v đã có trong dien đàn hết rồi, em chịu khó tìm nhé.

Con gáy của em rất đẹp,đầu xanh, trông mặt rất dữ, chỉ dàm tốt, nhưng còn bộ quy anh đoán chắc là chim miền bắc đúng không? Các yếu tố khác để các cao thủ trên diên dan sẽ cho em y kiến.
« Sửa lần cuối: 17/05/2011 10:57:19AM gửi bởi cugaybinhduong »

tapchoicu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 17/05/2011 11:58:16AM »
hì tks anh cugaybinhduong anh tài ghê ta con cu của em đúng là cu bắc . Nó nhìn thấy cu trống nó gù anh ạ . hjc thấy mọi người trên diễn dàn đi bẫy cu hay quá mà em thì rất thích bẫy chim nên cũng làm 1 cái lồng tính đi bẫy cho vui . Mội tội chim cu nó không giống mấy loài khác , mấy loại chim kia ở nhà em cứ cho vào lồng bẫy là đi thôi . Em cũng đọc hết mấy bài viết về cu mồi rồi . Nhưng mà chủ yếu là không biết con cu của em liệu có làm mồi được không để em còn tập cho nó . Không thì lại phí công luyện tập cho nó cuối cùng vẫn không được gi =((
« Sửa lần cuối: 17/05/2011 12:08:06PM gửi bởi tapchoicu »

khainc

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 17/05/2011 03:44:02PM »
Con này của bạn đẹp đó. Nhưng ảnh chụp như vậy mọi người khó nhận xét lắm. Bạn nên chụp rõ từng bộ phận hơn để mọi người xem và nhận xét giúp cho.
Chim của bạn là chim miền bắc, bạn ở khu vực nào. Mình ở Hà Nội cũng đang nuôi 4 con hình thức giống với chim của bạn. Nếu bạn cũng ở HN thì hnaof gặp nhau nch giao lưu cu cò nhé.
Chúc vui!

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 17/05/2011 03:52:22PM »
Có một câu nói mình nghe rất tâm đắc : Mọi lý thuyết đều màu xám còn cây đời mãi mãi xanh tươi > Có một diễn đàn hay nói từ   :
Nhớ nhé . Mình cũng vậy , nhớ nhé . Nhìn chim ngoài đó sắc lông không sắc, mình không thích ( Đó là cảm nhận của riêng mình ) . Còn hay thì mình không giám nói >
Mọi lý thuyết đều  màu .... nhớ nhé !
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

khainc

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 18/05/2011 01:41:35PM »
A nhanhot73 nói đúng đó. Chim ngoài chỗ bọn e nhìn màu lông như vậy nên bề ngoài ko có được nét sắc sảo và nhiều đặc điểm để mọi người nhận xét. Hiện e cũng đang nuôi 5 con thì 4 con màu lông như của bạn tapchoicu up lên đây. Nhưng đúng như a nói đó là cảm nhận của riêng mình còn trong đó vẫn có con hay. Hãy xem như đây là 1 lời nhận xét của riêng cá nhân thôi. hehe
Thân chào a.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent