Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu hậu 4 - Mới nhập khẩu!!!  (Đọc 1511 lần)

dmcugay

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu hậu 4 - Mới nhập khẩu!!!
« vào lúc: 22/04/2013 04:42:21PM »
Chào toàn thể anh em Cu thủ, sau thời gian >1 năm theo đuổi và bây giờ em í đã nhập khẩu nhà mình. Mặc dù là khách lạ nhưng em í đã trả lời sòng phẳng những câu hỏi hóc búa của các vị chủ nhà. Mới làm được mấy cái đoạn clip nhỏ nhỏ mời anh em thưởng thức. (Nhà nuôi nhiều loại chim quá nên hơi ồn, anh em thông cảm).

Chiêu - Gáy gọi : (đôi khi mới 3 gục mà em nó đếm nhầm là 4 hay sao í  :)) :)) :)))

Cu hau 4_1c

Cu hau 4 vs Cu Chu Leo_c

Chúc anh em luôn hạnh phúc với thú vui Cu cò.
Thân chào.

tucugay

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu hậu 4 - Mới nhập khẩu!!!
« Trả lời #1 vào lúc: 23/04/2013 08:14:40AM »
Chào bạn. Bạn có hai em hay quá, bạn nuôi để đi bẫy hay là nuôi cảnh, mình thấy em thứ hai có giọng gù thổ dền(khàn) hay quá.

dmcugay

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 23/04/2013 11:45:24AM »
Chào bác tucugay!
Cảm ơn Bác đã chia sẻ niềm vui cùng mình. Mình nuôi chủ yếu thỏa đam mê cu cò, nghe gáy là chính. Thỉnh thoảng cũng có đi dợt cho Cu không quên rừng và cọ xát. Con mồi mà Bác nói nó đã gần 10 năm rồi đó ạ, nó không thiếu gì cả Bác ạ. Em cưng nó nhất nhà đó Bác. Mong giao lưu cùng Bác và anh em Cu thủ.
Kính chúc anh em và cu yêu sức khỏe và sung sức.
Thân chào.

Dũng_ThạchThất

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 23/04/2013 09:17:05PM »
Con này chim này hay quá! Lại còn hiếm nữa chứ! Chúc mừng bác đã có con chim hay để chơi nhé!!!!!!!!

CayGu

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 23/04/2013 11:35:33PM »
chúc mừng bạn có chú chim hay, bạn sưu tầm giỏi thật. Mình cũng đang tìm 1 chú chim hậu 4 ròng về nuôi nghe gáy mà chưa ra. Hậu 3 thì mình cũng đã có mấy con rồi. Nếu có thể nhờ bạn giúp mình khi nào thấy có ai có con nào hậu 4 có thể nhượng lại thì mách hộ mình 1 tiếng nhé. Cảm ơn bạn trước. mình tên Tấn ở Hà nội, Đt 0928.555.550

dmcugay

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 24/04/2013 10:31:53PM »
Chân thành cảm ơn anh em đã quan tâm và cho ý kiến. Từ ngày em ấy về nhà, dàn Cu ở nhà rộn ràng hẳn lên. Thật không gì hạnh phúc bằng mỗi sáng nằm nghe dàn hợp xướng, không muốn rời giường, hihi....
@CayGu: Có ông anh chơi chung, ổng có con hậu 5 giọng Son pha (mình không thích giọng đó) nhưng lâu rồi mình không liên lạc, để mình hỏi thăm thử xem sao. Nếu được mình cho Bác số anh ấy. Hy vọng giúp được Bác tìm được chú chim như ý.
Thân chào.

CayGu

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 17/06/2013 11:51:41PM »
Chào bạn dmcugay. Bạn giúp mình hỏi con hậu 5 son pha nhé. Hậu 5 là hàng hiếm nên không dám đòi hỏi giọng gì. Giúp mình nhé. Có gì gọi hoặc nhắn tin giúp mình nhé. Cảm ơn bạn trước .

dmcugay

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 19/06/2013 08:24:59PM »
Chào bạn dmcugay. Bạn giúp mình hỏi con hậu 5 son pha nhé. Hậu 5 là hàng hiếm nên không dám đòi hỏi giọng gì. Giúp mình nhé. Có gì gọi hoặc nhắn tin giúp mình nhé. Cảm ơn bạn trước .
Chào bác CayGu!
Thành thật xin lỗi Bác vì em nó đã chết khá lâu rồi (lý do quên đổ nước của chủ nhân), thật tội nghiệp cho cu cậu quá. Hồi đó mình lấy thì em ấy đã không đoản mệnh như vậy,  =(( .
Mong Bác sớm gặp được em Cu như ý.
Thân chào.

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 19/06/2013 10:31:12PM »
em chỉ dám ước 3 hậu  *><*
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook