Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Các bác đánh giá hộ em này có thể gọi là thổ đồng được chưa ạ  (Đọc 2685 lần)

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
Thổ đồng 1

video 2013 09 26 10 47 15
« Sửa lần cuối: 02/10/2013 11:46:15PM gửi bởi hoanktmt »

cugay12

• Full Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này âm dồng ra rất tôt ,nhung chuân? Thô? Dồng thì chua dat.em nói ko phai?con này chim non lên phai? Ko bác.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
- Ca 2 con của bác đều không phải thổ đồng, gọi theo cách chung của miền bắc thì dùng từ thổ pha âm nghe hay. Còn dùng từ theo cách gọi của phía nam thì gọi nhưng con như vậy là đồng thổ, hay đồng ồm.
- Còn đối với cá nhân bác cho nó  là thổ đồng thì cũng chẳng có sao hết.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Thành Thế Vinh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
theo tai trâu + loa cùi của em thì một em giọng Đồng thổ ! một em giọng Thổ tiếng trong có âm gióng của đồng rất khá ... dù gì thì những âm giọng trong clip trên cũng đều vào hạng mơ ước của nhiều cu thủ rồi ạ !

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
Con này âm dồng ra rất tôt ,nhung chuân? Thô? Dồng thì chua dat.em nói ko phai?con này chim non lên phai? Ko bác.
Cám ơn bạn. Đúng là chim nuôi non lên nhưng mình thấy âm hay nên thích. Để nghe thôi không đấu đá gì mà

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
- Ca 2 con của bác đều không phải thổ đồng, gọi theo cách chung của miền bắc thì dùng từ thổ pha âm nghe hay. Còn dùng từ theo cách gọi của phía nam thì gọi nhưng con như vậy là đồng thổ, hay đồng ồm.
- Còn đối với cá nhân bác cho nó  là thổ đồng thì cũng chẳng có sao hết.
Cám ơn bạn đã nhận xét.  Mỗi người, vùng miền lại có quan điểm khác nhau mà. Nếu bạn có clip Thổ đồng thì Up lên cho anh em thưởng thức.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
- Bác hỏi con chim trong clip bác post có phải thổ đồng hay không thì cá nhân tôi và mọi người đều có câu trả lời là không phải thổ đồng. Còn hỏi âm nó có hay không thì mọi câu trả lời đều là : Âm của nó hay.
- Còn tùy cá nhân mỗi người VD với riêng cá nhân bác nếu bác coi như vậy là thổ đồng thì cũng không sao hết bởi chim của mình , mình thích đặt sao cũng được nhưng để tất cả mọi người công nhân thì lại là chuyện khác đúng không bác.
- Còn bác hỏi tôi có clip con thổ đồng  nào không up lên cho anh em thưởng thức thì thành thực với bác là tôi không có bởi chưa có duyên được sở hữu, còn những con loại khác thì cũng may mắn có vài con nhưng chẳng mấy khi quay clip vì Chim cùi quá không dám quay sợ a e mất time coi.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

HÙNG BÉO 26

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em này có được âm này là do quay ở gầm cầu thang thì âm nó mới nghe đạt được như vậy .. Nếu mang ra sân hay ban công quay thì chỉ là một con thổ Pha âm tốt ....

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Rất kết con bên ngoài !!! lúc nào nhả nhắn em phát nhé!!!
Cu cò không vội được đâu

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
Ok. Em dạo này có chú nào mới không up lên cho anh em xem

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
theo cá nhân em thì cả 2 clip trên đều là 1 con. các bác bảo 2 vậy là sao nhỉ? vậy bác Chủ top có thể trả lời giúp em là 1 hay 2 không ạ. Nếu là 2 kiểu này em phải vào viện tai mũi họng trung ương gấp thôi. Con bên ngoài hình như là con âm bầu diều mà chủ top đã úp lên 1 lần thì phải.
« Sửa lần cuối: 08/10/2013 08:55:46AM gửi bởi duycom »
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
Em này có được âm này là do quay ở gầm cầu thang thì âm nó mới nghe đạt được như vậy .. Nếu mang ra sân hay ban công quay thì chỉ là một con thổ Pha âm tốt ....
Có clip bên dưới quay ngoài trời mà bạn

Sac phong

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác ạ anh e noi đung dấy,e đay của bac quả thật am rat hay,khi nao bac duoc nge mot e tho dong gia,thi bac se thay ,e day cua bac ko goi la tho dong dc

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
theo cá nhân em thì cả 2 clip trên đều là 1 con. các bác bảo 2 vậy là sao nhỉ? vậy bác Chủ top có thể trả lời giúp em là 1 hay 2 không ạ. Nếu là 2 kiểu này em phải vào viện tai mũi họng trung ương gấp thôi. Con bên ngoài hình như là con âm bầu diều mà chủ top đã úp lên 1 lần thì phải.
Cám ơn bác!
Trong cả 2 Clip đều là 1 con thôi. Một Clip quay ở trong nhà và 1 clip quay ở ngoài cây. Còn con gáy vọng vào đúng là con bầu mình đã up lần trước

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
Bác ạ anh e noi đung dấy,e đay của bac quả thật am rat hay,khi nao bac duoc nge mot e tho dong gia,thi bac se thay ,e day cua bac ko goi la tho dong dc
Cám ơn bạn. Mình cũng chỉ post lên để mọi người nhận xét thôi. Chứ không khẳng định là thổ đồng chỉ khằng đình là có âm đồng và tiếng thổ thôi còn mức đồng ra sao nữa. Còn thổ đồng thực sự thì mình cũng được nghe một số của anh em Bắc Ninh, Hà Nội rồi. Nhưng chưa được sở hữu mà thôi với lại thổ đồng cũng có nhiều loại mà

thodong68

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thổ bàu thôi nghe chẳng thấy có âm đồng cả. tai đểu thông cảm thanhks

thổ ruộng

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
 50_ 50_chuẩn quá cho xin địa chỉ đi bác e lên nghe nhờ,,,,,,nếu đc cho mượn chơi thì tốt quá ah

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Có hai em này để nghe là cũng đỉnh cao rồi! chúc mừng bác! nên đầu tư cho hai em nó cái lồng đẹp hơn tý
Cu cò không vội được đâu

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
nghe thì đã tai lắm nhưng sao 2e này lại cứ chổng phao câu lên hết thế nhỉ? 8-> 8-> 8-> 8->
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

congcokho

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
chủ thớt có chim giọng tôt nhưng theo mình thì chim của bạn có bám đồng thôi.nhưng thế chơi cũng thích rồi
khi nào muốn cho chim bay thì nhắn cho mình nhé thank _khotro_ _khotro_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent