Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hành trình gác cu của AE Cugay.org Sài Gòn  (Đọc 18691 lần)

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hành trình gác cu của AE Cugay.org Sài Gòn
« Trả lời #40 vào lúc: 02/12/2013 02:54:35PM »
keke giờ mới được chiêm ngưỡng dung nhan của bác thông xanh.kekeke e kết nhát cái píc ngồi hút thuốc của bác TX kekeke siết bổi ác lắm đây.kekeke đoạn dường lộc ninh thì khỏi nói rồi bác ơi.bù đăng thì cũng dính 1 đoạn như vậy.kekeke chức mừng các bác có chuyến đi ok.a cu ak sao nhìn buồn vậy đi cùng a phải xoắn cùng ae chứ.ngồi im 1 chỗ buồn lắm.hihihi.gặp e mà dc trông coi như vậy ae về có mồi cu bổi nhậu ngay.có như vậy lần sau ae hết bắt a coi xe cho nữa.kekekeke
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #41 vào lúc: 02/12/2013 03:14:18PM »
cảnh đâu mà đẹp vậy mấy bác, kụ nào nhìn cũng đăm chiêu, kụ Vũ chắc đang cắn hàng gì ấy mà kéo trên bảo lộc em nghe cái zéc...mà muốn bổ ngửa ra ấy.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 02/12/2013 03:35:41PM »
khoái nhất tấm hình của AK đang ngồi trầm tư nhìn xa xăm mặt nhăn nhăn chắc là do chưa có mồi AE giao cho trọng trách "giữ xe đại nhân" nên thấy buồn buồn ha ha ha !!!!! =)) =)) =))
- Kaka,... nhìn vậy thôi ko mấy ai mới chơi được như ông AK đâu đó. Sở thích mồi cây do tiêu chí tuyển chọn cao nên chưa kiếm được em nào ưng ý nhưng vẫn đi với anh em nhiệt tình trong mọi công việc tác chiến, xác định tìm tòi học hỏi và nghe bổi về đấu là thích ko quan trọng bắt bổi và đang âm thầm tuyển lính chiến đó à nha!  :))
 Lính chiến đang trên đường về SG và sẽ qua 1 thời gian đào tạo rồi nhập biên chế và đang hẹn một ngày nào đó cho mồi ông 113 một trận te tua đó, cẩn thận tăng cường hàng phòng thủ đi nha! =))
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 02/12/2013 03:42:50PM »
......tạch...cây lá rung chuyển.......thế là sao hả anh thông bồ cắt di ak?
Chúc mừng cả chuyên đi thành công...
- Sập sẩy Bảo à! bực quá chừng, theo từ trưa tới chiều. Lỗi này ko biết do lụp hay do mình nữa treo cành hơi mền vì cội nó rậm gần như cái bụi ko có cành lớn.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 02/12/2013 03:49:53PM »
cảnh đâu mà đẹp vậy mấy bác, kụ nào nhìn cũng đăm chiêu, kụ Vũ chắc đang cắn hàng gì ấy mà kéo trên bảo lộc em nghe cái zéc...mà muốn bổ ngửa ra ấy.
- Chào bác Thiện! Lúc đó đang nghỉ, thợ chụp ảnh khéo tay quá canh đúng lúc đang phê  :)),... tới mùa rồi trên đó bác tranh thủ tuyển mấy em bổi vip năm nay đi ko là các cu thủ họ bắt hết đó.

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #45 vào lúc: 02/12/2013 08:58:12PM »
 Thấy rồi nhé cứ nói đi  :-L
Một con Cu và cây Ná trên tay  :d, có thể bắn nhầm cu mồi lắm  khi rảnh rổi  :ar!
Nhưng vẫn chúc ae luôn có những chuyến đi thành công và may mắn   _zoo_  _zoo_  _zoo_
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 16/12/2013 01:11:50PM »
Hành trình gác cu CamPuChia 15 - 12 -2013
Chuyến đi này anh em đi từ rất sớm trời ít sương và thời tiết cũng mát mẻ, nhưng tới điểm gần biên giới thì lúc này sương lại dày đặc. Ghé nhà thổ địa lúc này cũng còn sớm và vì mùa này trời lâu sáng nên cũng thoải mái hơn. Anh em bàn luận 1 chút về cách tác chiến thì nghe thổ địa nói lấy xe thì đi vô sâu hơn nhưng đường hơi khó qua, AE nghĩ cũng bình thường nên quyết định mang xe qua nhưng rồi thất vọng khi nhìn thấy đường biên giới là 1 con suối lớn dốc và trơn đi bộ còn khó vậy là lại phải đưa xe ra ngoài để gởi nhà dân, chiến tich khai mạc là 1 xe bị ngả vì trơn, 1 xe bị dính lầy phải chống đẩy.

Qua tới biên giới bên kia trời cũng còn sương dày đặc, nhìn quang cảnh cũng khá đẹp

Quang cảnh thời tiết buổi sáng điểm đánh trên đất bạn

Qua tới nơi anh em chia tay nhau ở ngã ba đường bắt đầu cuộc hành trình săn bắt bổi, anh Vũ vissan cùng Duy và bạn của Duy đi 1 hướng còn Thông Xanh và AK đi hướng khác. Mới tìm xác định điểm gác thì cu bổi đã gáy gù inh ỏi, nhìn quang cảnh tình hình thì quá tốt cho chuyến gác này.
 Kèo đầu treo lên mồi và bổi làm 1 tăng nhưng sao ko thấy hơi hám động tĩnh gì, TX và AK nhanh chóng dời cội khác và cội này thì khả quan hơn vì chim bắt đầu đấu đá nhiều.

Sau 1 hồi, thì 1 em bổi thổ pha, rền tiếng tốc về cây bên cạnh dí con khác làm chục xấp mồi bên này rút và rước liên tục em nó chung cây, vừa đáp tàn mồi gù mấy xấp liền em nó ko thấy gù chuyền cành vài nhát phang thẳng mặt lụp rồi tạt cánh bay ra cành kế bên đứng ngơ ngác rồi bay ra cây kế bên đứng gù, cánh lưới đã buông xuống nhưng bị mắc lại, kéo xuống xem thì lưới bị mắc vào điểm mà siết làm chốt của móc lụp còn ló ra chút.Thiệt tình hết biết,....
 Bên anh Vũ vissan thu phục được 1 em bổi gù khá tốt, chiến đấu hết buổi sáng, chiều anh Vũ vissan và Duy rút về Việt Nam còn TX và AK thấy say mê em thổ quản lý 1 quả đồi cứ con nào tốc vế là dí gù đá, làm 1 kèo nhưng nó đấu ko chịu cung cây rút khỏi CPC lúc 17h. Do đi bộ và bang bụi cỏ nhiều nên hơi bị đuối.
 Duy và bạn có việc về trước còn Anh Vũ vissan ngồi đợi TX và AK sau đó AE làm kèo cafe cuối nghỉ mệt, rồi Sài Gòn thẳng tiến

Chúc mọi người vui vẻ

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #47 vào lúc: 16/12/2013 02:09:50PM »
Nhìn quang cảnh bên Campuchia như thế đánh nhẽ thì phải thu được nhiều kết quả chớ, Hôm qua anh đi mấy tiếng cũng được hai con; Hôm nào chú Thông  đi Gia Lai oánh cho nó đã.

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 16/12/2013 02:32:03PM »
Liều thật quá đất bạn gác cu  :-S, sợ chú Thông gia nhà mình quá  #:-S chú mà bị bắt thì có người khóc hết nước mắt =(( :d
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 16/12/2013 02:49:17PM »
Chào anh Thông Xanh
Chắc vụ này anh phải khiếu nại với nhà sản xuất lụp quá hi...hi, em bổi sấm đồng,với em bổi thổ pha rền đó 1 phen hú vía  *><*nó làm cái lễ nho nhỏ báo cáo già làng,tôi vẫn còn sống đòn tụ với vợ con tôi =)) =)) =)) 
Chúc cả nhà vui khỏe.
« Sửa lần cuối: 16/12/2013 03:14:00PM gửi bởi taynguyencugay »

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #50 vào lúc: 16/12/2013 03:06:32PM »
Nhìn quang cảnh bên Campuchia như thế đánh nhẽ thì phải thu được nhiều kết quả chớ, Hôm qua anh đi mấy tiếng cũng được hai con; Hôm nào chú Thông  đi Gia Lai oánh cho nó đã.
- Đúng là lúc đầu em qua nghĩ chỗ này mà ko bắt được thì chắc khó có chỗ nào mà bắt được bổi, mà sao bổi nó ko hăng lắm hay sao đó anh, ít con chịu làm nhiệt tình với mồi, hình như nó còn đi bầy anh ơi!

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #51 vào lúc: 16/12/2013 03:13:26PM »
Liều thật quá đất bạn gác cu  :-S, sợ chú Thông gia nhà mình quá  #:-S chú mà bị bắt thì có người khóc hết nước mắt =(( :d
- Kaka,... anh đừng lo vì bắt em làm gì đâu mất công nuôi tốt gạo, mà anh khóc hết nước mắt hả  =))

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #52 vào lúc: 16/12/2013 03:19:42PM »
Chào anh Thông Xanh, anh chơi lụp ji mà trục trặc vậy anh? lâu lâu mới đi rừng mà

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #53 vào lúc: 16/12/2013 03:24:34PM »
Chào anh Thông Xanh
Chắc vụ này anh phải khiếu nại với nhà sản xuất lụp quá hi...hi, em bổi sấm đồng,với em bổi thổ pha rền đó 1 phen hú vía  *><*nó làm cái lễ nho nhỏ báo cáo già làng,tôi vẫn còn sống đòn tụ với vợ con tôi =)) =)) =)) 
Chúc cả nhà vui khỏe.
Chào anh taynguyencugay!
Hồi giờ cũng sập tốt mà sao dạo này xui vậy ko biết nữa anh, lần trước thì ko nhìn rõ nguyên nhân vì sao nhưng thấy lưới sập thôi còn lần này thì nhìn tận mắt vì 2AE núp trong bụi chừng có 4m, do cái dây thép kàm chốt để gài móc nó còn dư tí đầu làm mắc lưới  :d

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #54 vào lúc: 16/12/2013 03:42:21PM »
Chắc phải kiểm tra trước khi ra trận anh TX ơi, nhìn bãi đánh đẹp quá khu vực biên giới chắc bổi hay, nhưng mùa này bổi chưa căng, trên này cũng vậy anh ơi, em gốc cũng ỡ Di Linh mới qua Đắk Nông năm 2007 bên đó gần hết cu chạy qua bên nầy tìm cội mới ai dè cũng dậy hi..hi
Chúc Anh Luôn Vui
« Sửa lần cuối: 16/12/2013 03:57:44PM gửi bởi taynguyencugay »

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #55 vào lúc: 16/12/2013 03:44:57PM »
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_Mấy ae Dạo này ko thấy alo cf gì hết vậy.ae có chuyến đi hoành tá tràng quá...chúc mừng ae có chuyến gác khá thú vị bên đất bạn và thu phục đc e bổi khá.. f_ f_ f_ f_
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #56 vào lúc: 16/12/2013 07:07:35PM »
Chắc phải kiểm tra trước khi ra trận anh TX ơi, nhìn bãi đánh đẹp quá khu vực biên giới chắc bổi hay, nhưng mùa này bổi chưa căng, trên này cũng vậy anh ơi, em gốc cũng ỡ Di Linh mới qua Đắk Nông năm 2007 bên đó gần hết cu chạy qua bên nầy tìm cội mới ai dè cũng dậy hi..hi
Chúc Anh Luôn Vui
Cảm ơn anh! Cái lụp TX đã lấy kìm bẻ lại cái thép cài đó cho gọn gàng rồi. Điểm này để tháng nữa đánh chắc hết ý giống như trên Đà Lạt cách đây mười mấy năm trước, chim nhiều và đặc biệt bài bản kèm thì ít, có cũng thưa nhưng phóng rước và đặc biệt rất chịu gù, tướng thì như bồ câu do chim còn nhiều nên các chất giọng cũng đa dạng. Hình như bên CPC họ ít đánh bắt hơn bên mình đất đai bỏ hoang cỏ cây, lúa thì lúc nào cũng có nên các loại chim ăn hạt còn rất nhiều
 Trước đây anh ở DLinh à! TX thì ở Đơn Dương anh em trong nhóm trên đó bữa nay lại hay đổ qua Tam Bố đánh chim, nghe nói cũng còn hay bắt được bổi.
Chúc anh vui vẻ!

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #57 vào lúc: 16/12/2013 07:35:32PM »
Đúng rồi chú, Campuchia họ không đánh bắt như mình đâu. Ví dụ như mùa cá đẻ trứng là họ không đánh bắt...

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #58 vào lúc: 16/12/2013 07:59:26PM »
 Vậy là CPC họ còn có ý thức hơn VN mình rồi hả anh  :-SS

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #59 vào lúc: 16/12/2013 08:08:45PM »
_zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_Mấy ae Dạo này ko thấy alo cf gì hết vậy.ae có chuyến đi hoành tá tràng quá...chúc mừng ae có chuyến gác khá thú vị bên đất bạn và thu phục đc e bổi khá.. f_ f_ f_ f_
AE cũng hay cafe nhưng TX toàn đi uống ké thôi ko chủ xị, nhậu thì ko ham còn lâu lâu ông Hùng hay rủ đi thư giãn gân cốt  =)). Làm việc thành phố ngột ngạt đi tìm chỗ giải trí cho thoải mái kết hợp tập thể dục cho khỏe người lại thỏa đam mê. Khoa dạo này chim cò sao rồi thấy ít xuất hiện quá.  _zoo_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent