Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thương ai, ghét ai !  (Đọc 988 lần)

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thương ai, ghét ai !
« vào lúc: 29/07/2011 03:23:23PM »
Kính thưa, anh chị em, sống trên đời thì có người mình thương, có người mình ghét. Vào diễn đàn cũng vậy sẽ có người mình ghét, người mình thương.
Xin thưa bà con, Gà tui cũng không ngoại lệ, nên ngày hôm nay Gà tui mở topic này để bà con bày tỏ tâm tình thương ai, ghét ai.
Mà thôi thương ai thì hãy để trong lòng đi nói ra người ta biết mất hay, chủ đề hôm nay là " Ghét ".
Câu hỏi của chủ đề hôm nay là: " Trong diễn đàn bạn ghét ai nhất ? "
Mong bà con nói thiệt lòng, ai mà nói dối thì cấm không được vào diễn đàn xem cu  =)) =)) =))
Nhân đây Gà tui cũng xin được khai đao:
Gà tui là một người rất ngay thẳng, dù có chỗ cũng hơi cong cong  =)).
Là thành viên của diễn đàn chưa lâu, nhớ là đăng ký vào những ngày đầu tháng 7. Vào diễn đàn một thời gian Gà tui cảm thấy người đáng ghét nhất là anh Tre già ý nhầm Tre Làng  =)). Không biết ảnh lập diễn đàn này mần chi mà tui thấy mấy anh em, trong đó có cả tui ngày nào mà không được vào diễn đàn xem cu thì ngày đó mất ăn mất ngủ, có người giữa khuya thức dậy đi ấy cũng mò vào diễn đàn xem cu =)).
Phần của tui đã kết thúc, xin mời bà con !
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

AnhTưQn

• Sr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thương ai, ghét ai !
« Trả lời #1 vào lúc: 29/07/2011 04:43:03PM »
Vấn đề này lạ nhỉ! hehe _hoanho_ _hoanho_
Động từ ghét mình nghĩ nên để trong "" mới nhấn mạnh được biểu cảm của nó, mới đọc mình nghĩ ghét ai theo nghĩa đen, ko phải ai ghét cũng ghét hoàn toàn mà ghét 1 thứ gì đó ko thích hợp với mình, còn nghĩa bóng nữa chứ. Cái này chắc số lượng ko ít người bị ghét.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent