Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy ba hậu  (Đọc 12744 lần)

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy ba hậu
« Trả lời #20 vào lúc: 04/09/2011 10:03:02AM »
Em này nhìn bộ cườm mà thấy phê , 2 dây đều như vắt chanh luôn . Cái lồng bẫy nhìn cũng hay hay giống quả hồ lô :D 

Hai lúa Long An

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 12/07/2013 04:01:08PM »
cu 3  cũng bình thường mà ,em cũng có 1 con mà cu máy ,gáy suốt ,chỉ có cu trơn con nít mới ko được nuôi thui ,từ 50t trở lên mới được ,người ta nói nuôi ko nên còn vì sao em ko bít  :-S

dmcugay

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 12/07/2013 10:01:19PM »
Con chim của Hoangđk thật ấn tượng , nhưng nếu nó gáy tiếng hậu rời ra một chút thì tuyệt , mình cũng có một con 3 hậu , tiếng thổ pha khá hay, nghe hay thôi chứ mồi thì thường , bắt được 3 bổi rồi cho ở nhà dưởng sức nghe chơi , nhưng không 3 hậu ròng mà tỉ lệ giữa 2/3 là 50/50 . Tiếng hậu dõng dạc và rời hơn .
Năm nay phát hiện ngoài rừng có 2 con nữa mà chưa bắt được , trong đó có một con 3 hậu ròng . Năm sau cố gắng .

Em nghĩ những con gáy tiếng hậu mà rời ra thì khi thúc thường sẽ chậm hơn, bác Nhân có thấy thế ko?

Nhất trí với mayrau , những con gáy 3 hậu tiếng rời hai không , cũng chỉ để nghe cho vui , do nó cũng hiếm , tỉ lệ mồi hay chắc chắn thấp , với lại nó ráng về gáy thì sẽ yếu về thúc , gù . Điều đó cũng một phần lý giải các cụ thích nhiều con chim mồi trơn ròng cụt hậu .

Chào toàn thể anh em!
Phải công nhận là mấy em hậu 3 thiếu gù thiệt. Mình cũng có 1 em 3 hậu lỡ và 1 em 4 hậu lỡ, mà cả 2 đều gù kém thiệt. Nhưng thúc thì không thua tệ đâu.
Lúc trước có post cho anh em thưởng thức rồi, nhưng gặp chủ đề anh em đang bàn luận nên post lại cho anh em xem chơi.
1. clip 1: em 4 hậu lỡ:
Cu hau 4_1c

2. clip 2: em 4 hậu lỡ đấu với em cà lăm ròng có chu lèo:
Cu hau 4 vs Cu Chu Leo_c

Chúc anh em luôn vui khỏe và cu cò luôn căng.
Chúc anh em cuồi tuần có những chuyến gác Cu thành công.
Thân chào.

ongbosinhvien

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 12/07/2013 10:28:34PM »
Con chim này gáy thừa hay quá, liền nhau và đều. cục cục cục hihi.
Bộ cườm 2 hàng đẹp quá, lần đầu mới đc nhìn hi.

cugay_cugay

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 28/07/2013 10:13:23AM »
hì em cũng có con ba hậu mới nổi nhưng phong độ có vẻ thất thường gù cà lăm hơi yếu gù  chỉ dc 4 phát nên hơi chán không biết là nó có gù thêm được vài cái nữa không mấy anh
 :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent