Diễn đàn Cu gáy Việt Nam nơi chia sẻ niềm đam mê
Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam nơi chia sẻ niềm đam mê

Tác giảChủ đề: Thông báo đặc biệt  (Đọc 4315 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Thông báo đặc biệt
« vào lúc: 01/08/2011 04:19:27AM »
Hiện nay diễn đàn tuy chưa đông nhưng cần chánh chỉnh ngay từ đầu. Thành viên mỗi khi đã tham gia vào diễn đàn thì phải danh chánh thì ngôn mới thuận. Nghĩa là bạn phải có thực và địa chỉ rõ ràng qua topic danh sách đăng ký thành viên , khi đó bạn có thể viết bài ở bất cứ mục nào mà không qua kiểm duyệt của đội ngũ Quản trị. Nghĩa là bài bạn sau khi viết xong là mọi người có thể thấy và đọc được ngay. Còn nếu bạn không đăng ký trong danh sách trên thì bạn cũng có quyền viết nhưng bài viết của bạn phải được những người quản lý diễn đàn duyệt thì mới hiển thị được.

Đây là một qui định mới của diễn đàn tránh tình trạng không hay xảy ra sau này...

sẽ tiếp tục cập nhật.....

Rất mong sự thông cảm của mọi người và anh em nào chưa có trong danh sách thì vào đăng ký để diễn đàn quản lý được tốt hơn. Đây chỉ là 1 hình thức để quản lý diễn đàn tốt hơn mà không có mục đích gì khác.
« Sửa lần cuối: 01/08/2011 06:04:03AM gửi bởi Tre làng »

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thông báo đặc biệt
« Trả lời #1 vào lúc: 01/08/2011 09:00:00AM »
Chà! nói mới nhớ mình cũng chưa đăng kí nữa!
vào đăng kí gấp thôi, xin lỗi anh em!

Cu gáy Việt Nam

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 01/08/2011 09:02:10AM »
Chắc bác Tre lại áy náy trong vụ mua bán Gáy vừa rồi anh em phản ánh nên mới có động thái này rồi. Nếu bác làm thế này thì em e rằng dđ phát triển sẽ chậm lại đó. Mà có đăng kí cũng như kiểu đăng kí cho SIM rác ở VN hiện nay thôi, chả giải quyết đc gì.

Bác thử xem bên arowana mà xem, họ đủ nhân lực để quản lý mà tại sao họ lại thả cửa cho quá dễ dàng? Chỉ trong 1 thời gian quá ngắn đã phát triển vươn lên có thể nói là Top One chứ ko phải Top Ten trong lĩnh vực SVC. Đến lúc đã quá lớn mạnh thì thắt chặt dần dần cũng chưa muộn còn mới nhen nhóm đã làm chặt tay là tắt luôn đó bác àh.

Về Box mua bán thì nói trắng phớ ra là trên tất cả các diễn đàn thì chả có BQT nào chịu trách nhiệm cả. Giao dịch có vấn đề thì lôi nhau ra mà tự xử sẽ nhanh nhất. Như vụ nick Thích động vật lừa đảo buôn bán nhận tiền của anh em xong ko chịu chuyển chim đó. BQT chỉ xử lý cảnh báo co anh em biết và ban nick vi phạm thôi là hết trách nhiệm còn chuyện ngoài lề thành viên vướng mắc thích xử lý nhau ntn thì tuỳ.

Cu gáy Việt Nam

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 01/08/2011 09:56:42AM »
Chắc bác Tre lại áy náy trong vụ mua bán Gáy vừa rồi anh em phản ánh nên mới có động thái này rồi. Nếu bác làm thế này thì em e rằng dđ phát triển sẽ chậm lại đó. Mà có đăng kí cũng như kiểu đăng kí cho SIM rác ở VN hiện nay thôi, chả giải quyết đc gì.

Bác thử xem bên arowana mà xem, họ đủ nhân lực để quản lý mà tại sao họ lại thả cửa cho quá dễ dàng? Chỉ trong 1 thời gian quá ngắn đã phát triển vươn lên có thể nói là Top One chứ ko phải Top Ten trong lĩnh vực SVC. Đến lúc đã quá lớn mạnh thì thắt chặt dần dần cũng chưa muộn còn mới nhen nhóm đã làm chặt tay là tắt luôn đó bác àh.

Về Box mua bán thì nói trắng phớ ra là trên tất cả các diễn đàn thì chả có BQT nào chịu trách nhiệm cả. Giao dịch có vấn đề thì lôi nhau ra mà tự xử sẽ nhanh nhất. Như vụ nick Thích động vật lừa đảo buôn bán nhận tiền của anh em xong ko chịu chuyển chim đó. BQT chỉ xử lý cảnh báo co anh em biết và ban nick vi phạm thôi là hết trách nhiệm còn chuyện ngoài lề thành viên vướng mắc thích xử lý nhau ntn thì tuỳ.
Bạn nói củng có vấn đề đúng nhưng chỉ là một góc nhỏ thôi, bên diễn đàn sinh vật cảnh Việt Nam là người ta tổng hợp tất cả các SVC còn diễn đàn của mình chỉ độc quền là cu gáy mà thôi, nên mình phải làm như vậy để những người đam mê cu gáy đích thực vào với diễn đàn tin tưởng cugay.org và không bị nhàm chán và thất vọng, để diễn dàn không bị lõng do các đề tài khác, thà chịu chậm phát triển nhưng AE trong diễn dàn đích thực là người đam mê cu gáy
Còn về BQT chỉ quản lý được trong cugay.org mà thôi chứ không thể quản lý được việc các thành viên mua bán trao đổi ở bên ngoài được, nhưng BQT phải có những nội quy chặn chẻ về các vấn để giảm tối thiểu những chuyện không hay trên điễn đàn, điều đó là đúng và tốt cho AE trong diễn đàn để AE mê cu gáy đích thực gắn bó với diễn dàn mãi mãi
                          Thân chào!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Cu gáy Việt Nam

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/08/2011 10:25:07AM »
Bác cứ thử lượn 1 vòng qua các box mua bán rao vặt trên tất cả các diễn đàn xem nội qui ở đó có đúng như em nói ko hay chỉ đúng 1 phần nhỏ là biết ngay nhé. Việc tổng hợp của nhiều thứ SVC hay chỉ 1 thứ chả liên quan gì tới việc phát triển của họ. Nếu như ko biết cách làm thì những site phạm vi rộng cũng chỉ chết dí, nằm bẹp 1 chỗ mà nhìn site chỉ có phạm vi hẹp đi lên thôi bác ạ.

Có 1 vấn đề chắc bác và nhiều người còn chưa rõ là để duy trì 1 site cho anh em sinh hoạt như thế này 1 tháng hết bao nhiêu chi phí ko ạh? Người QT toàn phải tự bỏ tiền túi ra để trang trải, nếu như chậm phát triển quá cũng đồng nghĩa việc duy trì sân chơi cho anh em ngày càng ngắn lại, tới 1 lúc nào đó thì....Còn nếu phát triển lên đc nhanh cũng đồng nghĩa có được sân chơi lâu dài và Version của site  có đủ tài chính để nâng cấp tốt hơn tạo cho anh em truy cập thấy thích hơn nhiều. Ko có Thực thì khó vực được Đạo lắm.

Công việc của em làm trên mạng suốt ngày nên em có đề xuất 1 ý kiến mở 1 mục "Mua bán rao vặt linh tinh" ko liên quan gì đến chim cò, cu gáy cả sẽ thu hút đc kha khá lượng người vào đăng tin. Qua kênh đó mà địa chỉ site sẽ đc nhiều người biết đến hơn rất nhiều. Bác nào làm mạng và biết 1 chút về Online-Maketing sẽ hiểu đc những gì em nói.
« Sửa lần cuối: 01/08/2011 10:53:23AM gửi bởi Bigbird »

Cu gáy Việt Nam

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 01/08/2011 12:01:44PM »
Bạn nói vấn đề đó thì đúng rồi, mình nói vấn đề nhỏ ở đây là một số ít trường hợp lợi dụng để lừa đảo nên phải có biện pháp chế tài phòng ngừa, ở đây chúng ta cần góp ý cho việc xây dụng trang web được lành mạnh và phát triển tốt hơn, tất cả mọi người có ý kiến cái gì tốt ta tiếp tục phát triển, cái gì dở thì ta bỏ. Củng như bạn có ý tưởng đó để phát triển cho diễn dàn ngày càng đi lên!
 Còn vấn đề để phát triển trang web vững mạnh là một vấn đề tổng quát chung, mình trích bài này từ một trang web để bạn đọc chứ không phải chỉ một vấn đề trên.
    Thân chào!
« Sửa lần cuối: 01/08/2011 06:29:10PM gửi bởi leduyhung »
Cu cu ăn đậu, ăn mè,

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #6 vào lúc: 01/08/2011 01:00:29PM »
 Em là thành viên mới toanh, em nghĩ thế này: Mình "khóa" cũng là "khóa" người ngay chứ "khóa" làm sao được người gian. Nên tôn trọng điều lệ của diễn đàn.
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 01/08/2011 01:52:37PM »
Bạn Cuonghoangmai80 nói rất đúng và hay!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 01/08/2011 07:58:10PM »
Sáng nay đọc qua các ý kiến của các bạn, thấy ai cũng có lý, nhưng ý tạo điều kiện dễ dàng cho anh em là suy nghỉ của mình, mình cũng rất muốn (và đã) tạo điều kiện cho anh em dễ dàng viết bài cũng như đăng quảng cáo...Nhưng có lẽ cũng nên thắt chặt 1 chút, chỉ 1 chút thôi.

Thực ra mà nói việc đăng ký tên trong danh sách tạo cho thành viên cảm thấy mình rõ ràng, minh bạch chứ thực ra họ cho tên giả, điện thoại ma vào đó thì ai mà kiểm chứng hết nỗi.

Nhưng mình tin anh em thực sự có niềm đam mê cu gáy thì mấy ai làm điều đó, với lại những người có lòng tự trọng họ sẽ không làm điều đó đâu.

Vì vậy việc đăng ký thành viên chính thức là việc làm rất bình thường, dễ dàng và khi đó mọi người viết bài như trước tới giờ mà thôi. Nó cũng giống qui định bạn phải có 1 số bài viết nhất định trước khi được vào thành viên chính thức vậy thôi, nhưng cách này thì tạo điều kiện cho anh em spam chuo đủ bài

Về ý kiến mở rao vặt linh tinh thấy cũng hay, nhưng phải giới hạn 1 mức nào đó thôi, ví dụ sáng mở mắt ra thấy trên những bài mới có 20 bài quảng cáo linh tinh, thấy cũng oải lắm. Hoặc có thể cho họ đăng nhưng sẽ không hiện lên trong bài mới hoặc kiểm duyệt mỗi ngày chỉ cho đăng 5 hay 10 bài chẳng hạn?

Còn về kinh phí này nọ thì không phải là điều quan trọng lắm vì mục đích chủ yếu là tạo sân chơi cho anh em và website sẽ không mang tính chất thương mại nên không trong chờ thu hồi vốn =))

Cuối cùng là bà con hiểu cho "lợi đông nam thì hại tây bắc" không có điều gì là hoàn hảo hết đâu.

Cám ơn nọi người đã góp ý chân thành.
« Sửa lần cuối: 01/08/2011 08:08:51PM gửi bởi Tre làng »

AnhTưQn

• Sr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 02/08/2011 03:18:27PM »
Trích dẫn
sân chơi cho anh em và website sẽ không mang tính chất thương mại nên không trong chờ thu hồi vốn
Câu này của anh TreLang mình thấy cũng rõ ràng quá rồi mà, những ý kiến đóng góp hoàn toàn mục đích phát triển site để nhiều lớn mạnh hơn, nhưng nên phát triển đến những người thực sự có niềm đam mê giống mục đích lập ra diễn đàn này, không vì mục đích khác.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 02/08/2011 08:24:40PM »
chào cả nhà !
đọc qua ý kiến thảo luận của các anh em tôi cũng hiểu và thông cảm với các anh em , nói chung việc quản lý thông tin trên mạng là cực kỳ khó khăn vì phần lớn ngừoi tham gia điều lấy tên " miệt danh " là nhiều nên việc tìm hiểu về thông tin cá nhân thật của người đó là ít khi thức hiện được  .Mong  anh em khi giao lưu trên diễn đàn cũng như trên mạng khác phải chú ý để tránh những trường hợp không đáng tiếc xảy ra .
còn việc mua bán thì theo tôi , khi mua bán thì trước khi giao dịch anh em nên tìm hiểu trước về thông tin của cả 2 thử họ đã từng mua bán . trao đổi với ai chưa và có đáng tin cậy hay không ?
nhất là hỏi những ai có uy tín và giao dich mua bán có uy tín trên nhiều diễn đàn là tốt nhất .
chúc cả nhà nhiều sức khỏe .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #11 vào lúc: 17/08/2011 02:09:04PM »
Em củng là thành viên mới và em củng hok biết diễn đàn mình sảy ra vấn đề ji` . khi đọc thông báo thì mới biết . bác trelang muốn thất chật AE lại với nhau nhằm tránh những thành viên ảo đăng thông tin lừa đảo mua bán không trung thực, làm như vậy thì củng đúng , em có ý kiến thế này : nếu như diễn đàn của mình chuyên về cugay.org thì những thành viên nào muốn đăng tin ji` liên quan đến cu gay thì cứ việc đăng nhưng hạn chế 3 tin hay 5 tin tùy theo diễn đàn cho phép em ví du như lồng và các dụng cụ liên quan tới cu gáy còn thành viên nào muốn mua những ji` thì nên hỏi những thành viên trong diễn đàn hay BQT trước khi mua.còn nếu như mua bán giao dịch bên ngoài thì không liên quan tới diễn đàn mình ... em có vài lời chia sẽ nếu không đúng mong AE bỏ qua Thân chào.

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 17/08/2011 08:18:02PM »
1. Tôi không có nhu cầu mua bán thứ gì qua mạng.
2. Những thông tin cá nhân của tôi đưa lên mạng liệu có an toàn không?
3. Giao lưu trực tiếp với nhau ngoài mạng là điều cần thiết và mang tính tự phát sẽ hay hơn. Có cần thiết phải đưa thông tin cá nhân lên mạng không? - Theo tôi là không.
Chắc mọi người có địa vị xã hội cao, hay gì đó mới sợ lộ thông tin cá nhân.
Chứ theo mình nghĩ: ở đây ae Cu giao lưu với nhau, đưa tên và sdt để nhỡ có ae nào cùng quê, địa phương, thậm chí ở cạnh nhà cũng không biết.
Tất cả đến từ niềm đam mê mà, dzui là chính, có gì phải lo lắng nhậy các bác=)) =)) =))

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 17/08/2011 09:57:34PM »
Cũng tùy bà con thôi, nói chung danh sách này cũng chỉ người chơi cu mới biết. Ai làm ăn lớn sợ điện thoại nhờ vã hay hay léng phéng cu mái hàng xóm thì phải sợ đưa thông tin ra công chúng =))

Chứ anh em cu cò thì có gọi nhau cũng là vì niềm đam mê, biết đâu khi có nhậu hay có độ vui có điện thoại hú nah em 1 tiếng có phải là hay hơn không? Không có thông tin là mất đi 1 cơ hội  làm ăn =))

Mình đưa số điện thoại nay đã 7 năm trên mạng mà người gọi chỉ trên đầu ngón tay và đa phần gọi hỏi thông tin để đóng góp tài trợ cho diễn đàn, trong đó có bác Tuấn và chú Quý gọi sang =))
« Sửa lần cuối: 17/08/2011 09:59:25PM gửi bởi Tre làng »

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 18/08/2011 05:21:06PM »
đăng ký  địa chỉ  thành viên  là ý  kiến  sát thực ,tỏ  rỏ tinh  thần giao  lưu là việc  tích cực cho các thành viên trên dd.  còn các thành viên bán hàn trên  mạng ,theo  em  bắc buộc phải có trông   đanh sách địa chỉ liên lạc và kèm theo hình ảnh hoăc giáy tờ đính kèm bên  mục mua bán , ý kiến nhỏ mọi người góp ý
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 18/08/2011 05:30:55PM »
Chào Anh em trên dễn đàn cugay.org. Theo ý kiến cá nhân tôi thì công khai thông tin cá nhân trên diễn đàn là chuyện bình thường, tôi cũng công khai chả có ai gọi quấy rầy gì ! Còn việc mua bán thì như anh cugayquangngai có ý kiến là hỏi thông tin qua những khách hàng của người bán đã mua bán với ai chưa. Trước khi mua bán bạn phải kiểm tra thông tin  cá nhân tư cách chất lượng cu cò có tốt không.
Quyết định chuyển tiền thì qua nhà bank là yên tâm vì họ mở tài khoản thì phải có CMTND. _b_ _b_ _b_ _b_ _b_

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 19/08/2011 09:28:08PM »
Minh mới tham gia dd cùng chung mục đích như mọi người sau khi đọc ý kiến của mọi người mình cũng xin có một số ý kiến đóng góp rất mong sự cho phép của mọi thành viên.
- Trước tiên xin gửi lời cảm ơn đến BQT dd đã tạo sân chơi giao lưu bổ ích cho mọi người đam mê tiếng gru và các thành viên đã có những chia sẻ trên dd.
1/ Về vấn đề đưa thông tin cá nhân lên dd theo mình là cũng ko thật sự cần thiết vì: thông tin cá nhân mỗi người có cuộc sống, công việc gia đình khác nhau. Với ae trong dd thì thông tin cá nhân ko có gì phải nói rồi _zoo_ vì đều cùng mục đích và cùng chung tay xây dựng dd, nhưng cũng ko trừ trường hợp những cá nhân ảo ghé thăm sẽ biết thông tin cá nhân của thành viên có thể dẫn đến những phiền toái đáng tiếc. Nên vệc vấn đề thông tin có thể chia sẻ cho nhau thông wa nick, hoặc từng cá nhân muốn xin thông tin của thành viên khi được người này cho phép, thì vấn đề ae liên lạc với nhau vẫn ok thôi.
2/ Về vấn đề quỹ thì 1 lần nữa phải cảm ơn các thành viên BQT và đặc biệt là Bác Tre Làng. AE có biết có được sân chơi này thì Bác Tre ( và thành viên BQT nếu có ) phải bỏ tiền duy trì hosting mỗi năm bao nhiêu thì mình ko biết. Mình xin lỗi trước Bác Tre và BQT, nhưng cũng có những trường hợp một số dd gây quỹ để phát triển dd, sau khi dd phát triển nhiều người biết tới thì "mất gốc", phục vụ kinh doanh ( đặt quảng cáo hoặc mở tiệm kinh doanh buôn bán )
3/ Về vấn đề Xã hội: dd ko chỉ là nơi giao lưu chim cò mà còn là chỗ để ae giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm cuộc sống tạo tình thân ái giữa con người với nhau, tạo tinh thần giao lưu học hỏi đào kết và văn hóa vùng miền, một điều thật đáng trân trọng: tất cả chúng ta ko ai là ko có những lúc vui buồn trong công việc trong cuộc sống đúng ko các anh (em ). Và cũng có lúc ae có cơ hội gặp nhau ở thế giới thật, tay bắt mặt mừng và đi đến đâu cũng có người quen hòa nhập cuộc sống một cách nhanh hơn ( VD: nhà anh A ở miền Bắc có em vô thi ĐH miền Nam thì phone cho anh B trong Nam giúp đỡ và ngược lại điều đó thật là tốt đúng ko mọi người ( mà nhớ nhờ người tin tưởng nha  _huglove_ ).
4/ Mình thành viên mới còn nhiều bỡ ngỡ xin ae dd giúp đỡ nhìu nhìu để nhanh chóng thích nghi hòa nhập cùng ae nha. Nếu cảm ơn phải cảm ơn rất rất nhìu người trên thế giới này nên thui, một lần nữa xin gửi lời cảm ơn ĐỜI đã cho chúng ta gần nhau hơn. _zoo_
« Sửa lần cuối: 19/08/2011 09:49:04PM gửi bởi Gà »
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 20/10/2011 10:45:56AM »
Tôi thấy việc này cũng xuất phất từ sự phát triển và uy tín của diễn đàn là nơi giao lưu lành mạnh thiết nghĩ ở đâu cũng có tự do nhưng trong phạm vi chừng mực nào đó thôi.Nhập gia tùy tục mà phải không các bác .trong một tập thể cần phải có những quy định riêng.
vấn đề đưa số điện thoại hay thông tin cá nhân không có gì lớn lao lắn đâu cây ngay đâu sợ chết đứng phải không các bác.
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 20/10/2011 10:58:27AM »
Tôi thấy việc này cũng xuất phất từ sự phát triển và uy tín của diễn đàn là nơi giao lưu lành mạnh thiết nghĩ ở đâu cũng có tự do nhưng trong phạm vi chừng mực nào đó thôi.Nhập gia tùy tục mà phải không các bác .trong một tập thể cần phải có những quy định riêng.
vấn đề đưa số điện thoại hay thông tin cá nhân không có gì lớn lao lắn đâu cây ngay đâu sợ chết đứng phải không các bác.
đúng thưa anh  việc  đó không  quan trọng khi ta  đã khóa chủ đề mua bán  lại thì chỉ  việc thành viên tham gia thảo luận và chia sẻ niềm vui ,kinh nghiệm  bản thân  hay  hổ trợ các thành viên  khác càn tốt , những điều  đã nêu ở trên nay không còn  tác  dụng nữa vì  mục mua  bán  đã khóa , ai muốn  đăng ký  tên địa chỉ giao lưu mở rộng  vòng tay  thì làm  , không  bắc buộc thành  viên nào
 rất  vui  và có  thêm  1 thành viên tích cực như anh  .................... thân
                                                                                                              Hồng sâm  _zoo_
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

Cu gáy Việt Nam

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent