Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ bác todiep xem giúp em với  (Đọc 680 lần)

hk

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhờ bác todiep xem giúp em với
« vào lúc: 02/11/2014 01:57:43AM »
nhờ bác xem kĩ giúp em con này nước chơi bài bản ra sao?gù hậu cứng ko?em nó gáy giọng thổ.nhưng ko biết thổ gì?chim được 2 năm lồng(người ta nói).bác xem kĩ giùm em .em định mua tập làm mồi cây ,nó cũng đang nổi.chờ tin bác.cám ơn bác nhiều nhiều f_ f_

G[IMG]http://i1381.photobucket.com/albums/ah217/hungtram104/20141101_111827_zps1691e6e5.jpg[/IM]
[IMG]http://i1381.photobucket.com/albums/ah217/hungtram104/20141101_111757_zpsbf7b15a3.jpg[/img]

hk

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhờ bác todiep xem giúp em với
« Trả lời #1 vào lúc: 02/11/2014 02:04:44AM »
thêm hình nữa

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 02/11/2014 08:33:17PM »
Cụ Diệp đang ôn bài... rồi bận lắm!!!! =)) =)) =)) Có cần người khác xem giúp ko???
« Sửa lần cuối: 02/11/2014 08:37:28PM gửi bởi Cu_ĐL »

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #3 vào lúc: 03/11/2014 08:13:53AM »
Con này theo mình là thổ pha đồng, gáy chiêu một hậu nhưng lâu lâu lở hai, âm hậu hai thấp. chim có thúc dập nhanh, có kèm thưa, gù hậu trung bình, khi chim vào gần chim thiên về nước dập rút, vừa gù vừa xoay, con này nhìn hiền chim nhưng cũng chịu đeo bổi, nước chơi cũng chịu tráo trở theo bổi, cũng bền chim lắm đó bạn! Cố gắng chăm phơi nắng sáng vì chim này mới thay lông nên chăm sóc cẩn thận sẽ kô phụ bạn đâu! Con này tập cây được đó! Cảm ơn bạn đã tin tưởng! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 03/11/2014 08:18:27AM »
Con này theo mình là thổ pha đồng, gáy chiêu một hậu nhưng lâu lâu lở hai, âm hậu hai thấp. chim có thúc dập nhanh, có kèm thưa, gù hậu trung bình, khi chim vào gần chim thiên về nước dập rút, vừa gù vừa xoay, con này nhìn hiền chim nhưng cũng chịu đeo bổi, nước chơi cũng chịu tráo trở theo bổi, cũng bền chim lắm đó bạn! Cố gắng chăm phơi nắng sáng vì chim này mới thay lông nên chăm sóc cẩn thận sẽ kô phụ bạn đâu! Con này tập cây được đó! Cảm ơn bạn đã tin tưởng! _b_
Ôn bài song rồi ha??? Có hoc được bài nào mới ko ha cụ???? NHững gì cụ nói về con này hoàn toàn đúng. Nhưng còn 1 điểm nhỏ là hơi chứng nữa đó cụ ah!!!!!

lehaucugay

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 03/11/2014 12:34:49PM »
e này của mình thì sao hả các huynh e mới chơi.

hk

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 03/11/2014 03:06:20PM »
trước tiên em xin cám ơn bác todiep.và em thât phục bác vì bác còn đoán được gáy đôi lở.đúng là chữ cu cuối hơi thấp.em cố gắng chăm sóc.chúc bác và gia đình luôn may mắn trong cuộc sống

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #7 vào lúc: 03/11/2014 07:09:06PM »
trước tiên em xin cám ơn bác todiep.và em thât phục bác vì bác còn đoán được gáy đôi lở.đúng là chữ cu cuối hơi thấp.em cố gắng chăm sóc.chúc bác và gia đình luôn may mắn trong cuộc sống
Cảm ơn bạn đã tin tưởng! Mình chỉ có chút kinh nghiệm nên đoán mò thôi, may mà trúng chút xíu, hên quá! Thân chào!
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent