Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Góp ý cho diễn đàn  (Đọc 5329 lần)

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Góp ý cho diễn đàn
« vào lúc: 30/11/2011 10:18:00AM »
Chào Bác Tre và các Mod trong BQT. sau một thời gian tham gia dđ mình nhận thấy những cái đáng lưu ý và mình thấy thất vọng vô cùng: Diễn đàn là nơi anh em nói chuyện, và khi nói chuyện thì phải có xung đột vậy không biết BQT lấy tiêu chí gì để đánh giá là không hòa nhã với AE. hay chỉ là cảm nhận tiêng của mod. có 3 miền bắc trung nam thì văn hóa khác nhau nên có người cho đó là ko hòa nhã, có người cho đó là bình thường. Nhưng điều đáng buồn là có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân khi đánh giá thành viên là ko hòa nhã đển ban nick. Để tránh các trường hợp nầy tôi đề nghị bác nào làm cái showbox nầy viết nây đoạn code để ko cho phép gõ các từ ko đúng thuần phong mỹ tục và các từ tục tiểu liên quan đến sex hoặc những nội dung phản động. Phân cấp mod cho ra trò và các mod muốn ban nick ai cũng phải có chứng cứ và được phê duyệt và người mod bự hơn mới có quyền. còn hiện nay mình thấy toàn dùng cảm tính để làm, toàn láy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền. Tôi nói thẳng luôn như vậy nếu ko thích có thể ban nick nếu tôi góp ý có đụng chạm tới mod nào. Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn. Tôi nghĩ núi cao còn có người cao hơn, tôi đã gặp ko biết bao cao nhân và họ trao đỗi rất thiện cảm chân tình dù mới một lần gặp. Vì vậy nếu để phát triển thì phải cái cách nhanh nhanh và triệt để. Nếu mod nào thấy ngứa mắt ngứa tai thì cứ phản hồi lại và cho tôi đọc xong hãy ban nha, tôi thích vậy
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Góp ý cho diễn đàn
« Trả lời #1 vào lúc: 30/11/2011 12:01:20PM »
Bạn Cleobast thân mến!
Đọc bài viết của bạn, Chíp thấy buồn làm sao ấy.
BQT diễn đàn khi đưa ra một quyết định gì thì đã có những suy xét trên nhiều khía cạnh - tình & lý; và đã có sự nhắc nhở nhiều lần đối với những thành viên vi phạm. Thành viên BQT cũng vì cái chung và vì sự phát triển của diễn đàn mà thôi bạn à. Đây là một tập thể, một diễn đàn để anh em giao lưu học hỏi, sẽ có nhiều thành viên tham gia, vì vậy bạn nên cân nhắc những lời nói và hành động của mình bạn nhé. Ông bà ta có câu : "Mình tôn trọng người khác chính là tôn trọng bản thân mình", mong bạn hiểu.
Rất là cám ơn bạn đã bộc bạch cảm xúc và có những lời đóng góp cho diễn đàn. Thân!
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 30/11/2011 12:40:11PM »
Bạn này cũng có ý đúng là mỗi 1 cá nhân khi bị xử phạt, thì mình nên có dẫn chứng cụ thể, kiểu như ảnh chụp các đoạn viết chưa phù hợp chẳng hạn.....Để mọi người xem và rút kinh nghiệm.

Còn lại các ý kiến khác thì mình không bàn.

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 30/11/2011 01:15:44PM »
DIễn đàn chơi chim cu gáy toàn anh em có ý thức cả mà, nơi chao đổi giao lưu học hỏi .Mình có ý thức là được mà Quản trị đã nêu rõ quy định khi đăng ký làm thành viên rồi mà.
Cu cò không vội được đâu

tiendung

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 30/11/2011 01:22:56PM »
Chào Bác Tre và các Mod trong BQT. sau một thời gian tham gia dđ mình nhận thấy những cái đáng lưu ý và mình thấy thất vọng vô cùng: Diễn đàn là nơi anh em nói chuyện, và khi nói chuyện thì phải có xung đột vậy không biết BQT lấy tiêu chí gì để đánh giá là không hòa nhã với AE. hay chỉ là cảm nhận tiêng của mod. có 3 miền bắc trung nam thì văn hóa khác nhau nên có người cho đó là ko hòa nhã, có người cho đó là bình thường. Nhưng điều đáng buồn là có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân khi đánh giá thành viên là ko hòa nhã đển ban nick. Để tránh các trường hợp nầy tôi đề nghị bác nào làm cái showbox nầy viết nây đoạn code để ko cho phép gõ các từ ko đúng thuần phong mỹ tục và các từ tục tiểu liên quan đến sex hoặc những nội dung phản động. Phân cấp mod cho ra trò và các mod muốn ban nick ai cũng phải có chứng cứ và được phê duyệt và người mod bự hơn mới có quyền. còn hiện nay mình thấy toàn dùng cảm tính để làm, toàn láy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền. Tôi nói thẳng luôn như vậy nếu ko thích có thể ban nick nếu tôi góp ý có đụng chạm tới mod nào. Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn. Tôi nghĩ núi cao còn có người cao hơn, tôi đã gặp ko biết bao cao nhân và họ trao đỗi rất thiện cảm chân tình dù mới một lần gặp. Vì vậy nếu để phát triển thì phải cái cách nhanh nhanh và triệt để. Nếu mod nào thấy ngứa mắt ngứa tai thì cứ phản hồi lại và cho tôi đọc xong hãy ban nha, tôi thích vậy
bạn ấy góp ý vậy là đúng lắm

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 30/11/2011 01:46:07PM »
Bạn Cleobast thân mến!
BQT diễn đàn khi đưa ra một quyết định gì thì đã có những suy xét trên nhiều khía cạnh - tình & lý; và đã có sự nhắc nhở nhiều lần đối với những thành viên vi phạm. Thành viên BQT cũng vì cái chung và vì sự phát triển của diễn đàn mà thôi bạn à. Đây là một tập thể, một diễn đàn để anh em giao lưu học hỏi, sẽ có nhiều thành viên tham gia, vì vậy bạn nên cân nhắc những lời nói và hành động của mình bạn nhé. Ông bà ta có câu : "Mình tôn trọng người khác chính là tôn trọng bản thân mình", mong bạn hiểu.
Rất là cám ơn bạn đã bộc bạch cảm xúc và có những lời đóng góp cho diễn đàn. Thân!
Những điều muốn nói Chíp đã nói hộ phần nào , mình nói thêm xíu thôi nhé : Hầu hết anh em chơi ai ở đây cũng đã ý thức được chỉ là một sân chơi . Không phân biệt , lớn bé, giàu nghèo . Chúng ta đến từ khắp mọi miền của đất nước . Nhiều phong tục , văn hóa khác nhau nhưng đều phấn đấu tới vẻ đẹp : Chân , thiện , mỹ . Mọi việc xử lý đều vì cái chung , vì anh em . Có thể nhiều anh em trong BQT chưa giỏi ( Ví như mình đây thì chẳng biết gì ) . Trên tinh thần học hỏi , giao lưu là chính . Nhưng lòng nhiệt tình xây dựng thì có thể mọi người đã ghi nhận tốt  .
Còn chuyện ban nik, xóa bài thì chẳng ai muốn làm chuyện đó . Mình tâm sự với anh em mới một thời gian ngắn nhưng thấy ai cũng như đã thân thiết từ lâu . Xa một ngày là thấy nhớ . Gặp thì vui vẻ nhiệt tình hết mình . Nhưng lỡ trong một lúc nào đó , mình xúc phạm anh em , viết sai nội dung ... vi phạm nội qui thì nếu bị khóa mình cũng vui lòng .
Trước một hành động của mấy anh trong BQT , mình thấy đã có bàn bạc , cân nhắc . Có điều , nếu có nêu lý do thì cũng là nêu lý do chung chứ không thể trích dẫn lại . Mình nói ví dụ : Có một thành viên nào đó lên rồi tự nhiên chửi mình một cách thô thiển hết mức . Anh em trong BQT  thấy vậy liền xóa đi bài đó , câu đó . Việc xóa đó là cho cả hai phía : Về mình thì mình đỡ thấy bị xúc phạm , còn anh em khác thì có thể chưa đọc nên chưa kịp trách cứ người viết . Vậy nếu trích dẫn ra thì vô hình lại đưa ra mổ xẻ cả người chửi và người bị miệt  thị hay sao .
Mọi việc có thể giải quyết mà không cần đao to búa lớn . Mình thì chẳng sợ đụng chạm . Chỉ sợ sứt mẻ tình cảm của toàn anh em bởi đây chỉ là một sân chơi . Bạn thử coi mình viết vậy có gì sai và bạn coi thử bạn viết có gì quá không nhé !
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 30/11/2011 02:28:07PM »
Mình đóng góp ý kiến phát triển chứ không phải để MOD thanh minh, vì thực tế là đúng như vậy. và cần làm những vấn đề mình nêu ra và có khả năng làm được ví như viết Code cho showbox ngăn chặn ngay những từ ngữ có nội dung thô tục, chửi thề, nội dung không phù hợp. Ban quản trị có phân cấp rõ tránh việc dùng công trả thù tư.... như vậy sẽ hoàn toàn công bằng và giúp diễn đàn phát triển
Bác Gấu

Ng.Bảo

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 30/11/2011 04:15:24PM »
Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn.
 Những từ này có phải là thô tục kg Bác Cleobast ????? _handup_

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 30/11/2011 04:18:44PM »
Chào bạn Trương Công Kha (nick: cleobast)!
         Qua bài viết của bạn, cho tôi xin hỏi bạn? Bạn hiểu thế nào là  “ Trả thù cá nhân”, nếu bạn tìm được câu trả lời trước khi bạn viết bài này thì hay biết mấy? Tôi lấy ví dụ trong vụ ban nick thành viên cugaykiengiang mới đây, trong khi giữa BQT và thành viên cugaykiengiang (tên thật Bùi Quốc Khanh – Quê Hòn Đất - Kiên Giang) không ai biết ai, không hề có việc giao dịch cá nhân, thì thử hỏi làm gì có chuyện tư thù cá nhân mà trả ở đây? (có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân). Còn việc bạn góp ý nên có một “đoạn code” để nhằm hạn chế bớt những từ thiếu văn hoá trong chatbox thì chúng tôi xin ghi nhận và sẽ có hướng phát triển thêm.
            Không biết bạn có đọc hết nội qui của diễn đàn chưa nhỉ? nếu chưa đọc thì xin mời vào đây mà đọc lại nhé:  ( http://www.cugay.org/diendan/index.php?action=register ) Chứ từ trong bài viết của bạn có một đoạn : “Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn” thì tôi cũng đủ hiểu bạn là một người có “văn hóa” đến cỡ nào rồi (?). Diễn đàn cugay.org là một sân chơi nhỏ chỉ dành riêng cho những người thật sự đam mê thú chơi cu gáy, trong đó có không ít các anh, các chú đã có tuổi như anh Phan Văn Hồng ở Trà Ôn – Vĩnh Long chỉ biết click chuột xem bài chứ chưa hề biết gõ bàn phím là gì? Nhưng anh đã tham gia một cách đầy nhiệt huyết đó chứ? Nhưng nếu không may anh Hồng vào xem mà ngay cái bài viết của bạn thì anh sẽ thất vọng đến nhường nào(?) ...
       Sau cùng tôi muốn nói với bạn rằng nếu diễn đàn nầy không là sân chơi thích hợp dành cho bạn thì bạn hãy còn những 49 cái diễn đàn khác kia mà, tội tình gì mà phải núm níu để giờ đây phải thất vọng như vầy “Chào Bác Tre và các Mod trong BQT. sau một thời gian tham gia dđ mình nhận thấy những cái đáng lưu ý và mình thấy thất vọng vô cùng
Vài lời cùng bạn!
« Sửa lần cuối: 30/11/2011 06:54:53PM gửi bởi Lâm Quang Nhã »

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #9 vào lúc: 30/11/2011 04:34:34PM »
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Thay Mặt BQT diễn đàn xin trao đổi với bạn như sau :
( để dõ dàng mạch lạc tôi sẽ trao đổi thẳng thắn với bạn từng vấn đề mà bạn đưa ra)

Trong bài Bạn viết:
Chào Bác Tre và các Mod trong BQT. sau một thời gian tham gia dđ mình nhận thấy những cái đáng lưu ý và mình thấy thất vọng vô cùng: Diễn đàn là nơi anh em nói chuyện, và khi nói chuyện thì phải có xung đột vậy không biết BQT lấy tiêu chí gì để đánh giá là không hòa nhã với AE. hay chỉ là cảm nhận tiêng của mod. có 3 miền bắc trung nam thì văn hóa khác nhau nên có người cho đó là ko hòa nhã, có người cho đó là bình thường. ........

- Bạn nói thất vọng vô cùng vậy xin bạn cho biết bạn những điều gì khiến bạn thấy thất vong? Nếu lí do thất vọng của bạn là chính đáng, và lỗi thuộc về BQT thì tôi và anh em trong BQT sẽ ghi nhận và sửa chữa.
- Bạn bảo " khi nói chuyện thì phải có xung đột " theo tôi là chưa thỏa đáng. Bạn cứ nhìn thực tế , Shoutbox mở 24/24h, các thành viên vào nói chuyện rất đông tại sao họ vẫn giữ được thái độ đúng mực khi trao đổi mà ko xảy ra xung đột như bạn nói.
- Việc xử phạt một thành viên luôn có sự bàn bạc giữa các thành viên trong BQT, sau khi mọi người cho ý kiến và bàn bạc mới lấy biểu quyết theo số đông mà xử lí. BQT cũng ở các vùng miền khác nhau trên toàn quốc vì vậy bạn ko phải lo thành viên nào đó bị cá nhân một MOD nhận xét đanh giá theo cảm tính hoặc vì nền văn hóa khác nhau dẫn đến hiều nhầm và làm oan cho thành viên.

.............
Nhưng điều đáng buồn là có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân khi đánh giá thành viên là ko hòa nhã đển ban nick.......

Vấn đề bác nói rất nhạy cảm, nếu không đúng có thể gây ảnh hưởng đến diễn đàn cũng như uy tín của BQT vì vậy đề nghị bác dẫn chứng chi tiết cụ thể. Ai trả thù ai? trong trường hợp nào? Nếu dẫn chứng của bác là đúng chúng tôi sẽ nghiêm túc nhận khuyết điểm sửa chữa.

Để tránh các trường hợp nầy tôi đề nghị bác nào làm cái showbox nầy viết nây đoạn code để ko cho phép gõ các từ ko đúng thuần phong mỹ tục và các từ tục tiểu liên quan đến sex hoặc những nội dung phản động.

Xin giải thích để bạn hiểu, shoutbox là nơi dành cho các thành viên online trao đổi thông tin trực tiếp với nhau, mọi thành viên có quyền tham gia trao đổi thông tin ở đây đồng thời phải có ý thức chấp hành nội quy diễn đàn cũng như tôn trọng các thành viên khác.
Thành viên nào có thái độ không đúng mực, vi phạm nội quy diễn đàn và làm ảnh hưởng đến các thành viên khác thì bản thân họ phải chịu hình thức xử lí chứ ko thể vì một số người số ít thành viên vi phạm mà buộc số đông thành viên khác phải chịu hình thức giám sát, khống chế bằng đoạn code như ý bạn.
Mong bạn hiểu và thông cảm.

.................. Phân cấp mod cho ra trò và các mod muốn ban nick ai cũng phải có chứng cứ và được phê duyệt và người mod bự hơn mới có quyền. còn hiện nay mình thấy toàn dùng cảm tính để làm, toàn láy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền. .........

- Vấn đề này thì bạn yên tâm , từ khi thành lập đến nay diễn đàn cũng đã có quy chế và sự phân quyền dõ dàng cho từng thành viên trong BQT rùi chứ không có chuyện như bạn thấy đâu.
+ Bạn nói các mod  " toàn dùng cảm tính để làm" xin bạn cho chỉ ra từng trường hợp cụ thể để chúng tôi biết và sửa chữa.
 +Bạn lại nói các mod "Toàn lấy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền " Xin bạn hãy chỉ ra ai trong BQT áp đặt cho ai ( hoặc thành viên nào ) chuyện gì ?

............... Tôi nói thẳng luôn như vậy nếu ko thích có thể ban nick nếu tôi góp ý có đụng chạm tới mod nào. Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn. Tôi nghĩ núi cao còn có người cao hơn, tôi đã gặp ko biết bao cao nhân và họ trao đỗi rất thiện cảm chân tình dù mới một lần gặp. Vì vậy nếu để phát triển thì phải cái cách nhanh nhanh và triệt để. Nếu mod nào thấy ngứa mắt ngứa tai thì cứ phản hồi lại và cho tôi đọc xong hãy ban nha, tôi thích vậy

Cám ơn bạn đã thẳng thắn góp ý. Tôi và anh em BQT luôn ghi nhận tất cả những góp ý của bác cũng như của các thành viên khác nếu ý kiến đó đúng và có lợi cho sự phát triển của diễn đàn.

Tuy nhiên với góc độ cá nhân tôi cũng xin được nhắc nhở bạn khi viết bài ko nên dùng những từ như : toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn.
Tôi nghĩ tất cả những cao nhân mà bác gặp ngoài đời hay bất cứ thành viên nào trong hơn 50 diễn đàn mà bạn đã tham gia đều không muốn nghe một lời nói khiếm nhã như như thế từ bạn.

Thân chào!

« Sửa lần cuối: 30/11/2011 09:03:05PM gửi bởi MayRau9018 »
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 30/11/2011 04:57:14PM »
Bạn Cleobast thân mến!

Chào anh cleobast.
    Ngoài những ý kiến của Chíp, thong xanh cũng muốn gửi tới anh đôi lời, Thong xanh cũng là một thành viên như anh cleobast cũng mới tham gia DD thôi, thong xanh xin cảm ơn anh vì những ý kiến đóng góp xây dựng mà một số thành viên chưa tiện nói ra. thong xanh cũng biết anh là người đam mê và tâm huyết với cu gáy và anh cũng có một số những con cu gáy tốt, thong xanh rất mong được giao lưu học hỏi từ anh. Đọc ý kiến đóng góp để xây dựng DD cugay.org của anh là biết anh cũng quan tâm và rất muốn DD ngày càng phát triển điều đó rất đáng trân trọng. Ngoài cugay.org thong xanh cũng tham gia một số DD khác giống anh cleobast vậy, nhưng thong xanh không biết tại sao mà thong xanh quan tâm DD cugay.org hơn hết và rất mong muốn giao lưu với mọi người. Thong xanh là người yêu tự do, công bằng, dân chủ,....một quốc gia thì phải có tổng thống, thủ tướng và nội các cũng như các quy định pháp luật để bảo vệ nhân dân khỏi những kẻ trộm cướp, phá hoại, gây mất trật tự... để người dân tích cực xây dựng gia đình và đất nước. thong xanh cũng như anh cleobast chúng ta cùng chung tay xây dựng DD ngày càng phát triển. ACE cugay.org  _zoo_ _zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 30/11/2011 08:13:03PM gửi bởi ThongXanh »
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 30/11/2011 05:32:58PM »
Bác cleobast chuẩn em ko cần chỉnh. _gjob_ _gjob_ _gjob_
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #12 vào lúc: 30/11/2011 06:40:38PM »

Theo thông tin trong Profile thì bạn mới chỉ đăng kí thành viên trước khi viết  bài này 4 phút.
Tôi thiết nghĩ với thời gian ngắn như vậy bạn khó có thể đọc, hiểu để đưa ra đánh giá chính xác một diễn đàn, một tập thể vì vậy trước khi góp ý hoặc đưa nhận xét đánh giá vấn đề đúng sai mong bạn hãy dành thời gian tìm hiểu kĩ hơn để có những đánh giá chính xác.
Thân mến!
« Sửa lần cuối: 30/11/2011 07:06:18PM gửi bởi MayRau9018 »
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 30/11/2011 08:21:50PM »
Chào anh nguyenhai đẹp trai.
 Nếu anh có ý kiến gì thì anh cứ đưa ra để chúng ta cùng bàn luận với BQT và với mọi người để xây dựng DD ngày một tốt hơn  _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 30/11/2011 10:59:11PM »
sau khi " thu thập thông tinh" và " hiểu rỏ mục đích TOPIC" nay Hải Xin Lỗi anh em vi Comment này nha...
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 30/11/2011 11:01:54PM »
Chào anh nguyenhai đẹp trai.
 Nếu anh có ý kiến gì thì anh cứ đưa ra để chúng ta cùng bàn luận với BQT và với mọi người để xây dựng DD ngày một tốt hơn  _zoo_
chú ThongXanh doc " loi xin loi " cua mình nha. hehe _calm_ _calm_ _calm_

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 30/11/2011 11:16:26PM »
Trích dẫn từ: cleobast
Nhưng điều đáng buồn là có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân khi đánh giá thành viên là ko hòa nhã đển ban nick.

Trích dẫn từ: cleobast
Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn.

T trích lại vài dòng bạn viết và nếu bạn có chút thời gian thì hãy dành 1 vài phút ngẫm lại về những gì mình đã nói ra!

Thật sự t rất thất vọng về bạn đấy Kha! 1 người từng vố ngực tự xưng là thông minh xuất chúng - IQ 150 - một chỉ số chỉ có ở những người kì tài hiếm có lại có cách cư xử thiếu kiềm chế, chủ quan, phiến diện, phi logic như vậy!

Bạn có nghe đủ phản hồi từ các chiều khi đưa ra kết luận về việc ban nick theo cảm tính chưa? có trường hợp nào dẫn chứng cụ thể không? chính bạn cũng đang nói 1 chuyện rất nhạy cảm mà hoàn toàn dựa vào cảm tính đấy! hay bạn nghe thông tin một chiều thôi? thông tin đáng tin cậy không? sao bạn không thử lật lại vấn đề nhìn từ hường khác xem?

có 1 thành viên đã từng bị ban nick, nay trở lại vui vẻ và nói chuyện với anh em thân mật bạn có biết không ( xin lỗi anh 178 vì nhắc lại chuyện buồn, nhưng a rất bản lĩnh đã nhận lỗi sai và đã trở lại với anh em, anh xứng đáng được kính trọng). Chuyện ban nick không phải tự nhiên là ban được mà hình phạt chính thức luôn là kết quả thảo luận của BQT - cái BQT mà bạn đã nói rằng "có những người cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn" đấy!

BQT có những người trẻ hơn bạn, có người lớn hơn, tóc đã muối nhiều hơn tiêu rồi! bạn nói bâng quơ 1 câu như vậy là xúc phạm toàn bộ đấy! Ai bảo làm mod là sung sướng? thổi tù và hàng tổng vinh dự lắm nhỉ? làm dâu trăm họ, chịu điều tiếng trăm bề! bạn thích nói j thì chỉ đúng người đúng tội mà nói! đằng nào thì bạn cũng đã bảo bạn có tới 50 diễn đàn khác mà ( nói thêm thì trong thời đại thế giới phẳng - công nghệ số thì con số 50 này cũng là 1 con số tầm thường thôi, google không cho bạn vào down tài liệu tự khắc bạn sẽ phải đăng kí thôi - chắc gì bạn đã nhớ hết những dd mình đã đăng kí).

Ở đây t không nói chuyện ai giỏi ai kém! Thông tin hiện tại đa chiều, ai mình thấy hay, thấy đúng, tự mình chắt lọc mà học hỏi! ai cũng có cái hay cả! Nhưng cũng nên biết 1 nguyên tắc là kính trên nhường dưới! Ăn nói lễ độ, phải phép, kính trên nhường dưới cũng là 1 biểu hiện của người có học! Dù dd chỉ là thế giới ảo, ai muốn nói gì thì nói làm gì thì làm, không mất của bạn cọng lông nào cả! Có thể bạn chỉ nhất thời hiểu lầm hoặc mãi mãi lạc lối! T là 1 người thường xuyên theo dõi diễn đàn và cũng chỉ ra những ý kiến khách quan nhất có thể trong giới hạn của mình!

Vài lòi góp ý! nếu chưa thỏa mãn có thể alo t: 0908878486. T rất muốn có dịp nói chuyện vói bạn, hoàn toàn không có ý thù địch! không chừng lại có thể hợp nhau! nhưng lần này thì t không ủng hộ bạn tí nào nhé!

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 01/12/2011 08:44:53AM »

Theo thông tin trong Profile thì bạn mới chỉ đăng kí thành viên trước khi viết  bài này 4 phút.
Tôi thiết nghĩ với thời gian ngắn như vậy bạn khó có thể đọc, hiểu để đưa ra đánh giá chính xác một diễn đàn, một tập thể vì vậy trước khi góp ý hoặc đưa nhận xét đánh giá vấn đề đúng sai mong bạn hãy dành thời gian tìm hiểu kĩ hơn để có những đánh giá chính xác.
Thân mến!

Chào anh Mayrau
Mình xin đính chính trên diển đàn này mình chỉ có đúng 1 nick và chưa và ko muốn làm them cái nick nào vì đơn giản chẳng có phải lo lắng vì bị ban nick vì đây là góp ý của mình cho diển đàn, nếu vì góp ý mà ban nick thì chắc mình cũng chẳng cần tham gia thêm chi nữa. còn lời mình nói mình nói thẳng, sự thật hay mất lòng và lời văn mình thích dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu.

Chào bạn dovan

Mình cũng xin nói thật, mình viết rất chân thành không vì việc bạn bè hay ai đó thân với mình bị Ban nick mà mình viết mấy câu đó. từ khi tham gia diễn đàn này mình thấy có rất nhiều không ổn và góp ý cho tất cả. Mình dùng từ rất chân thành mà mộc như vậy. mình ko văn hoa nên có sao nghĩ sao viết vậy.
còn bạn nghĩ khócho load thì phải đăng ký hả, ko đâu bạn. mình đăng ký để giao lưu bạn bè chứ còn tài liệu mình có rất nhiều cách lấy. Mình là dân quảng trị mạng, kế toán kiểm toán, và hiện tại làm cho một công ty viết phần mềm nên những cái đó ko khó với mình. Thân chào,
còn việc kết bạn thì ok, chẳng có gì mà thù với địch, trên TT của mình có đấy, ae có thể giao lưu
Bác Gấu

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 01/12/2011 10:44:49AM »
nếu vì góp ý mà ban nick thì chắc mình cũng chẳng cần tham gia thêm chi nữa. còn lời mình nói mình nói thẳng, sự thật hay mất lòng và lời văn mình thích dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu.

Mình có theo dõi topic này mấy hôm nay ko biết là có chuyện gì đã xãy ra trước đó, nên ko có ý kiến gì hết. Mỗi người củng có những cái ý hay ý dở, nhưng mình đã tham gia một tổ chức, đơn vị nào đó thì phải tuân thủ nội quy, quy định của  tổ chức, đơn vị đó đề ra, theo mình biết nếu ra một cái nội quy, quy định thì tổ chức, đơn vị đó củng đã phải tham khảo tìm hiểu rồi mới sàng lọc đúc kết lại cho phù hợp với lĩnh vực của tổ chức, đơn vị đó thế nên một ai đó đã tham gia vào thì mình phải tôn trọng và tuôn thủ nó đó mới là một tổ chức và kể cả trong một gia đình củng phải có nề nếp mới có hoà thuận, nghiêm túc.
  Còn như bạn nói vì góp ý mà thế thì ta ko nên tham gia vào làm gì nữa để rồi lại lời qua tiếng lại để mọi người nhìn vào thấy chẵng có gì hay ho cho cả đôi lên trong khi đó chẳng ai được lợi lộc hay mất mát gì cả.  Mình nói thêm một ý này vì vấn đề này chỉ là vui chơi giãi trí chẵng ảnh hưởng gì tới cuộc sống của mọi người nếu thấy ko thích thì mình chia tay ko tham gia nữa thế là xong chẵng có gì phải lăn tăn ở đây cả, còn trong lĩnh vực công việc để có cái nồi cơm về nuôi vợ con gia đình mình mà mình dám đứng ra góp ý đấu tranh được như thế thì rất hay và còn có nhiều người khen thầm thế mới là hay là giỏi là người trung trực giám đứng ra bảo vệ quyền lợi, lợi ích, danh dự chính đáng cho mình và mọi người. Hay lại chỉ là một người hoàn toàn nhất trí cao các ý kiến của sếp đề ra trong cuộc họp tổng kết, chuyên môi.
  Còn vấn đề lời văn mình thích dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu. bạn phải xem xét lại lời nói đó của mình xem đã đúng chưa nhá, mình thấy bạn củng tham gia làm việc được ở nhiều cơ quan, tổ chức đấy nhỉ, củng đã am hiểu nhiều lĩnh vực giao tiếp rồi, sao lại nói như thế được, trong một cơ quan, tổ chức bạn đang làm việc có một ai đó dùng từ thô thiển với bạn như thế thì trong thâm tâm bạn suy nghĩ, phản ứng lại như thế nào? còn người mà ko có phản ứng lại thì sao nhĩ!
Thân chào!!!

« Sửa lần cuối: 01/12/2011 11:12:04AM gửi bởi leduyhung »
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 01/12/2011 11:53:55AM »
mình thấy lời lẽ bạn cũng có vẻ có tính xây dựng hơn rồi! sẵn bạn bức xúc thì nói hết đi, rõ ràng từng chuyện một chứ bạn vẫn chưa nói rõ ra ví dụ" mod A thế này, nên chấn chỉnh, mod B hay thế kia nên coi chừng"! có thể đúng có thể sai! nhưng có tinh thần hợp tác! Chẳng ai ban nick bạn vì nhiệt tình cả! sẽ có trả lời thỏa đáng, bao giờ không bất hợp tác thì mới nói là không công tâm không tiếp thu chứ!

Đây là chuyện nhạy cảm thì không nên vơ đũa cả nắm!

Còn về chuyện lời lẽ thô thiển thì có nên không? chẳng ai muốn nghe những lời có tính kích động và gây hấn thế cả! bạn nên nhẹ nhàng chút đi nhé! Các chuyện khác không cần nói đến, chỉ là chuyện bên lề!

Bao h bạn thấy mình có j quá đáng thì bạn nên nói 1 lời xin lỗi với anh em! mình thấy bạn đã lỡ lời rồi! quay đầu là bờ! Lời nói chẳng mất tiền mua....

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent