Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: đề nghị diễn đàn hãy quản lý về vấn đề bán chim qua mạng  (Đọc 1200 lần)

cugaykiengiang

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • anhbakhia
chào anh em trên diễn đàn hôm nay mình viết bài này để nói về cái vụ bê bối bán chim của baoanh92 thông báo trên diển đàn có chim vậy bán giá cả vậy có bạn mình cần mua mới alo chú ấy qua mua ,trước khi đi qua coi chim có điện thoại chú ấy trước  nhưng khi qua chú ấy nói bán rùi làm mắc công anh em vượt vài chuc km qua mà làm vậy không biết có coi được không ,nhưng thật sự không phải bán rùi mà không có chim như nói trên mà định lừa anh em đề nghị diễn đàn hay coi lại vụ các mua bán chim qua mạng nếu bê bối đề nghị có hình thức xử lý.
« Sửa lần cuối: 30/07/2011 06:53:03PM gửi bởi khanhmobilekg »
lâu lâu ta mới nhậu một lần nhậu một lần cho quoắc cần câu

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Không biết vụ nay đúng sai ra sao, hôm qua mình cũng có điện thoại định mua cho bà vợ hai ở VN nghe cho đỡ nhớ  =)) hỏi xem đã bán chưa. Bạn ấy trả lời là chưa bán, nhưng lại nói để nhắn tin và cho địa chỉ. Không biết vụ này để xem bạn ấy giả thích thế nào, nhưng trước mắt đã cho quảng cáo bạn ấy vào lưu trữ. Theo mình thì vụ này lừa có mục đích gì? Mình nghỉ là có thể trên đường chú Khanh và bạn vượt mấy chục Km thì có người khác đã hớt tay trên rồi cũng nên. Để xem bạn baoanh vô giải thích thế nào rồi xử lý cũng chưa muộn. Bà con mua bán cần có uy tín 1 chút thì mới lâu bền. Ví dụ nếu ái đó hẹn thì khoan hẹn người khác cho đến khi nếu người trước không mua được thì hẹn tiếp người khác

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các bác chắc là bị em nó lừa rồi, chắc lấy hình con cu của ai đó úp lên để phá các bác rồi đó _khotro_
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Molera

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
  • Chung niềm đam mê....
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hình như dây không phải là lần đầu tiên trong mấy vụ mua bán chim cò này. Tôi nhớ có vụ bán chim đa đa và gà trên diễn đàn nào đó. Có người bị lừa đi 40- 50 km, gần tới nơi gọi hỏi còn chỉ đường cặn kẽ, vậy mà tới nơi thì không điện được nữa, hôm sau lại nói hôm trước điện thoại hết Pin (?).....
(Bấm vào)
Vợ chồng giận nhau con cu làm hòa. Ông bà ta nói đố có sai.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent