Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu gáy hưng yên mới bén lửa  (Đọc 1263 lần)

chiencong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu gáy hưng yên mới bén lửa
« vào lúc: 30/08/2013 08:47:58PM »
nhờ ace thẩm âm tiết tấu dùm e...cám ơn ace trước

https://www.youtube.com/watch?v=cvwm0rOO8lI&feature=youtube_gdata_player
cuộc sống không bao giờ giống cuộc đời!

cugay_longbien

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu gáy hưng yên mới bén lửa
« Trả lời #1 vào lúc: 31/08/2013 12:05:54AM »
Nghe xong thấy âm cũng được, gù âm thổ có trồng đấu vài đạt đầu. Nhưng chỉ tiếc lại là cái phao trắng, chủ thớt up lốt con bên cạnh để anh em cùng thưởng thức nào.  (*)(*) (*)(*) (*)(*)

cugay_evn_ngc

• Hero Member
  • Thanks 17
  • 0914-800-225
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 31/08/2013 01:01:28AM »
Nghe xong thấy âm cũng được, gù âm thổ có trồng đấu vài đạt đầu. Nhưng chỉ tiếc lại là cái phao trắng, chủ thớt up lốt con bên cạnh để anh em cùng thưởng thức nào.  (*)(*) (*)(*) (*)(*)
e kô có kinh nghiệm về xem tướng chim . nhưng xin hỏi bác phao trắng có gì đâu mà tiếc. mà chim phao trắng thi nó làm sao? bác chia sẻ  ít kinh nghiệm cho ae cùng biết đc kô ạ.

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 31/08/2013 05:55:42AM »
e kô có kinh nghiệm về xem tướng chim . nhưng xin hỏi bác phao trắng có gì đâu mà tiếc. mà chim phao trắng thi nó làm sao? bác chia sẻ  ít kinh nghiệm cho ae cùng biết đc kô ạ.
Đầu nhỏ mỏ đinh. Đầu xanh phao xám. Đấy là kinh nghiệm chọn cu của cha ông. Còn cậu muốn biết tại sao lại chon như thế mời ooui canh bánh đa gần nhà cậu vơí cafe tôi sẽ giải thích dùm :))

chiencong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 31/08/2013 08:46:40AM »
thanks! mấy cu thủ nhá...thế mà xem cu nhà cuong nhan long 10 cu thì 7 cu phao trắng...mà nhà bác có chăn ngà ko đấy...e thì phao sám hay trắng ko quan trọng cứ hay là quất thui...ý à

cugay_evn_ngc

• Hero Member
  • Thanks 17
  • 0914-800-225
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 31/08/2013 08:52:00AM »
Đầu nhỏ mỏ đinh. Đầu xanh phao xám. Đấy là kinh nghiệm chọn cu của cha ông. Còn cậu muốn biết tại sao lại chon như thế mời ooui canh bánh đa gần nhà cậu vơí cafe tôi sẽ giải thích dùm :))
tưởng gì chứ canh cá thì cậu về lúc nào cũng ok.hiii

dung cu_hy

• Hero Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 31/08/2013 09:19:58AM »
Em thấy hình như chim Bắc con nào mã ngỗng,đường chỉ ở quy mờ hoặ ko có,đa số toàn phao xám,xám nhiều hay ít thôi.Con nào đường chỉ ở quy nhìn dõ,thì đa số là phao trắng.Theo em thì phao trắng hay xám nó đồng nhất với mã chim.Ko biết trắng hay xám có liên quan tới độ bền kô,bác nào có em cu mã kẻ mực mà phao xám post nên hộ em mấy nhé.

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 31/08/2013 10:24:42AM »
Em thấy hình như chim Bắc con nào mã ngỗng,đường chỉ ở quy mờ hoặ ko có,đa số toàn phao xám,xám nhiều hay ít thôi.Con nào đường chỉ ở quy nhìn dõ,thì đa số là phao trắng.Theo em thì phao trắng hay xám nó đồng nhất với mã chim.Ko biết trắng hay xám có liên quan tới độ bền kô,bác nào có em cu mã kẻ mực mà phao xám post nên hộ em mấy nhé.

Chuẩn men!

hoahy84

• Sr. Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 31/08/2013 11:50:30AM »
Chim mỗi vùng một mã một màu khác nhau riêng chim bắc em kỵ nhất bọn phao xám xịt ko bao giờ chơi

chiencong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 31/08/2013 12:04:10PM »
cu này của e mỏ đinh đầu xanh phao trắng mã màu đồng và đặc biệt có lông trắng ở gần cánh(cu mơ ý à)...em thưa như vậy có đc ko các bác...cón âm của nó như vậy đó...thanks ace nhá

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 31/08/2013 02:02:52PM »
văn dốt vỏ rát ngồi ngoài hóng..........í...à  :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent