Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chim nhát người  (Đọc 2514 lần)

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chim nhát người
« vào lúc: 14/01/2013 10:36:19AM »
nhiều nguyên nhân để nói lên 1 con chim rất nhát người khi người nuôi đến gần .Mời các Bạn xem  và cho ý kiến để anh em tham khảo con này nhát ở lí do nào ??

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chim nhát người
« Trả lời #1 vào lúc: 14/01/2013 11:07:14AM »
Em nghĩ con chim cũng như con người, sinh ra có người thần kinh kém thì yếu bóng vía hay sợ sệt....... Có người trải qua biến cố thì bị vậy.......... Hoặc do môi trường sống bị đàn áp đánh đuổi nhiều, sức khỏe yếu dẫn tới tinh thần cũng yếu........

Cũng kiểu như Nhất Lé, Nhì Lùn ý anh Tuấn........

Thấy mấy ô bảo mắt lộ chim nhát, chứ ngoài ra cũng chưa có dấu hiệu nào khác ngoài mắt cả........ Có con mắt không lộ, nhưng nhìn ánh mắt thì thấy nó thể hiện rõ sự sợ hãi khi chủ tới gần........... nhà em có 1 em như vậy, mắt không lộ, nhưng khi xách lồng đi treo ngoài hiên là nó đứng hơi nghiêng, mắt nhìn mình kiểu sợ hết hồn...........

traidatnghe

• Sr. Member
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 14/01/2013 11:13:38AM »
màu mắt nhạt này nhát người là đúng rùi  :)) em từng cầm 1 em có màu mắt như vậy mà nó nhát kinh khủng con cua bác chắc thuần rui :)) :)) :))

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 14/01/2013 01:10:05PM »
con này hình như chân hơi cao nhưng nó đứng thẳng chân, lộ gối, có thể do đang đứng trên vỉ
mắt lộ cũng là 1 phần, nhìn cái thần trong mắt như a Tâm nói mới đúng,  có con mắt lộ mà nó lì, chả nhát tẹo nào
chân cao thì cũng siêng lội

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 14/01/2013 01:46:58PM »
Có lẽ do đầu xà + quy chẻ anh Tuấn à ... có gì sai xót các cụ bỏ quá cho em, đừng ném đá em nhá  :)) :))

sonbg

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 14/01/2013 02:42:18PM »
A Tuấn cho e hỏi làm sao cho sợi dây cột chân chim kg bị xoắn lại? E cột sao nó xoắn lại làm cho chim khó đi. Nhờ a hứơng dẩn dùm e!

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 14/01/2013 03:12:39PM »
A Tuấn cho e hỏi làm sao cho sợi dây cột chân chim kg bị xoắn lại? E cột sao nó xoắn lại làm cho chim khó đi. Nhờ a hứơng dẩn dùm e!

anh có topic trong mục phụ kiện đó sonbg :d

Theo anh thì con này mắt kg lộ & chân cũng kg cao  :d :d :d :d :d

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 14/01/2013 04:37:51PM »
con này hình như chân hơi cao nhưng nó đứng thẳng chân, lộ gối, có thể do đang đứng trên vỉ
mắt lộ cũng là 1 phần, nhìn cái thần trong mắt như a Tâm nói mới đúng,  có con mắt lộ mà nó lì, chả nhát tẹo nào
chân cao thì cũng siêng lội
Có lẽ do đầu xà + quy chẻ anh Tuấn à ... có gì sai xót các cụ bỏ quá cho em, đừng ném đá em nhá  :)) :))
  Hai sếp này cao thủ phương nào mà lâu rồi mới thấy xuất hiện.
Con chim nhát và con chim chứng cứ nhìn vào cái mẹt với cái đầu của nó là điều đầu tiên, sau đó là cấp mình, cách đóng quy, màu lông và cái chân của vận động viên điền kinh.
  Theo em con này của anh Tuấn nó có những điểm này từ cái mỏ lên cái đầu bằng như sân bay là điểm quan trọng nhất, sau đó là cái chân vận động viên điền kinh, và cái cuối cùng cũng góp phần ko nhỏ là bộ quy này đóng những điểm này nữa.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 14/01/2013 04:58:54PM »
Em nhìn cái mẹt+ bộ cườm+ quy mà ngán a ơi =)) =)), nhà đang nuôi 1 con ko khác gì con này luôn, đi qua đứng nhìn nó cái là y rằng phạch phạch :)) :))
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #9 vào lúc: 15/01/2013 07:38:08AM »
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 15/01/2013 10:21:27AM »
chim cua a cuong dep qua, nhin chay ca nuoc mieng, con nay ma gu kem ghe lam anh nhi, bo qui mong, deu hinh nhu la qui 4 tang anh nhi,cuom cao,nen den nhiu,chan cuom tot, chac con nay gap e toi chet cung nuoi.
Con chim nhat hay khong thi ke no,chim hay minh cu nuoi + tuong ta hop cach cu moi thi cho ngay no noi no se dan thoi,ren luyen tinh kien nhan ma. Dung voi nan, minh phan boi no, di cho nguoi khac, hop tay nguoi ta nuoi len moi xin thi tiec dut ruot.
 Ban tinh chim nhat la do cha me sinh ra, nhiu con nhat khi noi no ra moi se dan, co con thi nhat nhung ban chat no hay va di bat chim van hay.
 Vay nen neu biet chim hay van nuoi chang can quan tam den nhat hay dan.
  Kinh nghiem nuoi chim cua em khi gap chim nhat la, khi chim boi ve nha,e cu che long, biet tinh no nhat thi toi e cho no an, han che no thay minh ko no nhay troc dau,la chim cung thi toi dem vao vuot ve do nho. Tot nhat la nen treo chim cho nao ma khi minh muon tam nang cho no, thi tu cho treo long cach anh nang khoang 2m tro ve, chim tam nang ha tho se nhanh dan nguoi hon.
  Em moi tap choi nen co gi chem gio hoi qua mong cac anh bo qua.
Đam mê bất tận

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 15/01/2013 10:28:42AM »
Up nhờ luôn vào topic của anh Tuấn. :d
Con của em đây, nó cũng nhát lắm.
Trước em nhốt lồng chật thì nó rúc toạc đầu. Em cho sang lồng rộng thì nó bay rách cánh.
Em phải chụp vào buổi tối mới được, ban ngày thì thôi rồi...! Mời ACE xem hình. _zoo_ _zoo_ _zoo_

Con này của bác C80 nhìn vô cái mẹt, nhất là cái mắt thì thấy rõ rồi, cộng bộ chân thích hip hop, bộ quy cũng có chút hơi quậy. Nhưng con này chơi tương đối nhanh, chim giọng đồng, gằn tiếng, có dặm ( lèo ) nhiều dồn bổi, khi ra mồi nóng chim, bắt chim nhanh, con này của bác nó nhát người chứ ko nhát chim đâu à nha.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent