Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy nhà em mời các bác xem cho vui  (Đọc 938 lần)

cucuomnt

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy nhà em mời các bác xem cho vui
« vào lúc: 25/12/2012 06:45:40PM »
Chào cả nhà !
Tham gia diễn đàn cũng đã hơn 1 năm và lượm được chút ít kiến thức về cu cò từ các bài viết của anh em trong diễn đàn.Trên diễn đàn thấy anh em nuôi cu đẻ mình khoái phải biết và khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai hii làm liền ạh.Thế là mình tuyển 1 e mái về và ghép đẻ nhưng mà có trống nó k chịu đẻ khi nuôi chung rùi mình tách ra nuôi riêng thì lại đẻ thế mới buồn chứ ... thế là mình thả cho chúng ra tự nhiên lúc đầu mình chỉ thả cu mái thấy nó k đi mà cứ quay quay quanh nhà mình làm cho nó cái hủ thức ăn hii thế là ổn sau đó mình thả tiếp con trống ra hiii thật k ngờ nó k bay đi mà cứ ở loanh quanh trước hiên nhà rùi khoảng 10 ngày thì chúng kết đôi rùi gáy ing ỏi mình làm cho nó cái tổ trước hiên nhà chúng tha thêm cỏ về làm tổ rùi nó đẻ nhưng lứa đầu chỉ nở được một con còn trứng kia bị hư,mình bắt con cho ông hàng xóm nuôi và sau 4 ngày là nó đẻ tiếp và đây là lứa thứ 2
Một vài tấm hình của cu mẹ và 2 con hiii ...

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy nhà em mời các bác xem cho vui
« Trả lời #1 vào lúc: 25/12/2012 06:48:15PM »
ôi hâm mộ quá, thế này gọi là đỉnh cao đấy bác ạ, ít người thả nó sống tự nhiên rồi nó kết đôi đẻ như thế nay trong nhà như bác lắm.......

Bác cho em hỏi, có nguyên do gì mà Bác thả con mái ra mà nó không bỏ đi không ạ. Quá tuyết vời

cucuomnt

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 26/12/2012 06:58:34AM »
Chào bác Ductam . Lúc đầu mình thả con mái ra nó k bay đi rùi mình làm cho nó cái chổ để thức ăn rồi uống nước khi nó quen rồi thì mình thả tiếp con trống thế là chúng cùng nhau ăn chơi hii chả phải lo nghĩ gì chuyện ăn uống. Còn việc mình thả con mái mà nó không đi thì mình nghĩ do trước đây chủ cũ của nó nuôi nó từ khi còn nhỏ hay bắt được nó khi cườm chưa đủ cho nên nuôi lâu ngày nó giạn người và mất đi bản năng kiếm ăn ngoài thiên nhiên cho nên khi tha rnos ra nó đói là tự chui vào nhà hay tìm đến cái lồng củ nuôi nó mà kiếm ăn thôi bác ạh hii ..còn con trống thì mình cũng đang lo vì nhỡ có bác nào đi nhử cu gần nha fminhf thì nó dính lụp là cái chắc vì giờ nó bảo vệ lãnh thổ với gia đình nó mà ..hy vọng là k có ai đến nhử quanh khu vực nàh mình

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 26/12/2012 07:49:23AM »
Tuyệt Đĩnh !!! Nuôi cu mà thả được là quá pro

Tuyệt Đĩnh !!! Nuôi cu mà thả được là quá pro

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 26/12/2012 12:38:53PM »
Bác ở đâu vậy, cho em nick yahoo với sdt, có dịp qua nhà xem đôi Cu của bác, hâm mộ quá, nhìn nhà cửa có vẻ ngoài Bắc

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent