Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Có con mồi cùi các bác coi cho vui  (Đọc 2772 lần)

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Có con mồi cùi các bác coi cho vui
« vào lúc: 19/12/2012 12:38:45PM »
chim 4 năm lồng 2 năn tuổi mồi. đây là hình ảnh của e nó , đây là địa chỉ WEB CÓ CÁI CLIP CỦA E NÓ VỪA UP LÊN 
cumoi gay goi-manhhahp

A e ngắm nghía bình luận cho vui  :d, con này mình cũng chưa hiểu được hết về tính cách và mức độ chơi của nó.

« Sửa lần cuối: 20/12/2012 12:38:10PM gửi bởi manhhahp »
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
Re: Có con mồi cùi các bác coi cho vui
« Trả lời #1 vào lúc: 19/12/2012 01:48:55PM »
Bác có chú chim mồi đẹp quá. Em cũng vừa bắt được chú bổi có hình thức tương tự. Em nó giọng gì vậy bác. Chú bổi mới bắt của em chưa mở mỏ nhưng có vẻ là thổ rền
[img]http://nt1.upanh.com/b2.s35.d1/09ab65a128d3659efaf9e668e3435b74_51735571.2012121419.700x0.jpg[/img]
[img]http://nt4.upanh.com/b3.s33.d1/0f1962701b52178538a22c85d4851534_51735664.2012121419.700x0.jpg[/img]
[img]http://nt6.upanh.com/b4.s34.d4/33caab031da1991d7f9ac71b329ff07d_51735636.2012121419.700x0.jpg[/img]

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/12/2012 02:18:35PM »
Em này của bác có giao long không? Giống con cùi của em quá, thấy cu sang bắt quàng làm họ tí. Em này chắc giọng thổ, mau sào, cứng gù, mới tập hay chòi lụp giờ thì đỡ rồi. Quăng vội mấy quả tạc đạn rồi lặn.

cugayhue

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/12/2012 02:48:53PM »
Mới chơi không biết gì nhiều, nhưng nhìn chú chim kết nhất cặp mắt ( lửa cháy hừng hực) , cấp mình cũng ok , thành tích thế nào rồi bác, mừng bác có cu hay.

Khoa_Càng Long

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 19/12/2012 04:35:53PM »
Nhìn bìa cách thật đẹp, màu chim sáng, cặp chân ngắn và nổi mốc trắng nửa, chim này chắc hay lắm ta, cái đầu tam giác nên nó rất hong dử, có thể lội khi thấy bổi về hong anh !

Thân !

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 19/12/2012 06:20:57PM »
-Con chim bạn "hoanktmt " pos hình cũng đẹp quá anh e chém luôn con chim này coi sao nhé.

-Còn chú chim của mình thì giọng Đồng Thổ, bài bản nước chơi thì cũng tàm tạm, dữ thì có dữ nhưng đúng như bạn
 " Khoa_Càng Long" nói thì khi bổi về mấy phút đầu nó đúng là có lội lồng.  Con này chân ko giao long, Lúc đầu đi tập đúng là nó cũng hay lội lồng thật, về khoản gù thì nó gù ngang ngửa với con mồi của bác cugayquangngai nhượng lại cho anh "Trungkien "
- Về thành tích thì nuôi 4 tháng bắt đầu tập mồi, trong năm đầu nó bắt được 70 con bổi gồm cả lớn bé, già trẻ, trai gái. Sau đó mình ko cho đi mồi nữa mà làm chim đấu rồi chuyển cho cậu bạn chơi mãi tới tháng 8 năm nay mới lấy về thì tới giờ phút này nó bắt được 26 con bổi các loại.
- Mình thực cũng chưa hiểu hết nước chơi của chú chim này vậy nên poss nó lên nhờ a e nhiều kinh nghiệm nhận định về khả năng và sức chơi của con chim trong tương lai ra sao.
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 19/12/2012 06:46:47PM »
con chim của các hạ thật làm cho tại hạ bái phục bái phục, các hạ cho hỏi chim của các hạ có phải có hấp tinh đại pháp của nhậm lão tiền bối ko vậy? chim bổi bay ngag qua la bị hấp tinh đại pháp hút vào cầu tử hay sao vậy mà 1 năm đi tập bắt 70 con bổi. Các hạ thật là có phước có được chú chim quý, tại hạ thật là là bội phục bội phục.các hạ cho hỏi con chim này đáng giá bao nhiêu lạng vây?

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 19/12/2012 06:53:34PM »
Bác có chú chim mồi đẹp quá. Em cũng vừa bắt được chú bổi có hình thức tương tự. Em nó giọng gì vậy bác. Chú bổi mới bắt của em chưa mở mỏ nhưng có vẻ là thổ rền
[img]http://nt1.upanh.com/b2.s35.d1/09ab65a128d3659efaf9e668e3435b74_51735571.2012121419.700x0.jpg[/img]
[img]http://nt4.upanh.com/b3.s33.d1/0f1962701b52178538a22c85d4851534_51735664.2012121419.700x0.jpg[/img]
[img]http://nt6.upanh.com/b4.s34.d4/33caab031da1991d7f9ac71b329ff07d_51735636.2012121419.700x0.jpg[/img]

con bổi của cụ đẹp quá e cũng có 1 con giống thế này đang nổi

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 19/12/2012 07:03:56PM »
kinh quá, :d.. bác manhha là 1 cao thủ chơi cu vậy mà con mồi bắt gần trăm con dùi mà bác nói vẫn chưa biết hết nước em  nó chơi vậy  thì nó chắc phải là con ku "độc"  lắm đây? chúc mừng cao thủ có được em ku hay và độc, cứ đà bắt bổi thế này chắc bác manhha bắt hết cu mộc hp quá  _yahoo_

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 19/12/2012 07:58:07PM »
con chim của các hạ thật làm cho tại hạ bái phục bái phục, các hạ cho hỏi chim của các hạ có phải có hấp tinh đại pháp của nhậm lão tiền bối ko vậy? chim bổi bay ngag qua la bị hấp tinh đại pháp hút vào cầu tử hay sao vậy mà 1 năm đi tập bắt 70 con bổi. Các hạ thật là có phước có được chú chim quý, tại hạ thật là là bội phục bội phục.các hạ cho hỏi con chim này đáng giá bao nhiêu lạng vây?

Cái vụ này thì tại hạ đến chịu ko biết nó có học hấp tinh hấp cám gì cũng chịu ,chắc tại mấy con mộc chỗ tại hạ dễ bắt quá  :d nhưng giọng nó cũng khá hút bổi mấy a e đi gác cùng nhau có bổi về thì bao giờ cũng vào con của mình trước. cái vụ này có mấy anh e trong nhóm gác org của Hải Phòng làm chứng nhe ko có dám chém gió.
kinh quá, :d.. bác manhha là 1 cao thủ chơi cu vậy mà con mồi bắt gần trăm con dùi mà bác nói vẫn chưa biết hết nước em  nó chơi vậy  thì nó chắc phải là con ku "độc"  lắm đây? chúc mừng cao thủ có được em ku hay và độc, cứ đà bắt bổi thế này chắc bác manhha bắt hết cu mộc hp quá  _yahoo_

- Bác quá lời rồi, chơi cugay mà đặc biệt chơi chim mồi thì mình nghĩ khó mà nói ai cao ai thấp lắm, mình cũng chơi xì xằng thôi, được cái khu vực trung tâm Tp chỗ mình có cảng nên sẵn thức ăn nên chim cu nó cứ nhiều như gà công nghiệp bẫy mãi mà vẫn chưa có hết  #:-S.
- Nói chưa hiểu hết con chim là hoàn toàn thực lòng đó nha, vì gần 2 tháng nay con chim này chẳng bắt được con bổi nào hết, Thông thường nó chơi cũng tưng bừng lắm nhưng, có  trường hợp khi bổi về nó gù, thúc 1 hồi bổi ko đáp trả hoặc đứng rỉa lông thì nó cũng ko thèm gáy nữa rồi kệ con bổi đứng chán bay đi. Thế nên mơi nói tính khí nó thất thường mình cũng chưa hiểu rõ về nó là vậy.
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

hoanktmt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Thái Nguyên
« Trả lời #10 vào lúc: 19/12/2012 11:21:01PM »
Cám ơn bác manhhahp và bác Hachi09!
Chắc các bác ở Hải phòng phải không? Em ở Thái Nguyên do công việc nên cũng không đi gác được nhiều. Con bổi trên đã thử cho đi dượt. Nghe tiếng chim ngoài hoặc kích điện thoại thì gáy nhưng chưa gù. Áp lồng cũng chưa gù hi vọng sẽ đào tạo được. Hôm 16/12 vừa qua 2 bác có đi giao lưu ở Hà Nội không? Hôm đó chim HP được giải nhất đấy. À Clip bác Manhhahp đưa lên không xem được bác up lại cho anh em thưởng thức nhé!
Thân

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 20/12/2012 02:07:10AM »
2 tháng nay nó chưa bắt được em nào hả bác? em nó về với bác từ tháng 8 vậy là chỉ có 2 tháng em nó túm gần 30 tù binh cơ à? kinh quá bác ợ. tôi thấy hơi lạ là con mồi bắt gần trăm con dùi mà vẫn "lừng khừng" vậy thì thật khó tin, nhưng có chứng vậy mới thấy bác cao thủ  _yahoo_. có lẽ bác lên chia sẻ nhiều kinh nghiệm hơn nữa cho tụi tôi những người mới chơi học hỏi

Cugay_HungYen

• Chính thức
  • Thanks 5
  • Trần Kiên Tri
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 20/12/2012 09:11:19AM »
Chúc mừng bác " manhhahp " có 1 chú gáy hay. Em có thể thuê bác đánh dùm em 1 chú gáy được không. Ở gần nhà em có 1 chú gáy thấy anh em bảo đó là thổ đồng, được mệnh danh là chúa thung. Hôm nào rảnh bác qua nhà em đánh dùm em nhé. Bắt được em gửi bác 2 triệu tiền công. Nhà em gần Như Quỳnh, Hưng Yên.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 20/12/2012 12:04:12PM »
Chúc mừng bác " manhhahp " có 1 chú gáy hay. Em có thể thuê bác đánh dùm em 1 chú gáy được không. Ở gần nhà em có 1 chú gáy thấy anh em bảo đó là thổ đồng, được mệnh danh là chúa thung. Hôm nào rảnh bác qua nhà em đánh dùm em nhé. Bắt được em gửi bác 2 triệu tiền công. Nhà em gần Như Quỳnh, Hưng Yên.

-Thuê đánh thì chắc mình không dám nhận rồi nhưng nếu bác có thể tạo điều kiện để mình cho con mồi thử sức với con chim hay như vậy thì thực là niền vui lớn, dù bắt được hay ko bắt được nhưng gặp bổi khủng thì yêu rồi. Vì bắt bổi theo tôi nó là cái duyên của từng con mồi từng người chơi, có khi con bổi chẳng ai bắt được lại bị 1 con mồi tập nó bắt ngon lành, rồi tùy vào ngày mình đến đánh nữa nếu may mắn gặp đúng ngày con bổi nó sung thì quá đẹp.
- Vậy nếu bác có nhã ý thì cho tôi xin số đt của bác nhé.
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 20/12/2012 12:06:42PM »
cậu cugay_hung yen này buồn cười thật đấy  :)) cao thủ như bác ấy ai lại thèm đi đánh thuê lấy mấy đồng? làm vậy thì còn gì là thú chơi tao nhã nữa? nếu cậu ko bắt được thì nhờ bác ấy bắt hộ may ra bác ấy sẽ đi, mà chim mộc thổ đồng hay thật thì bác ấy mơithichs đánh chứ lại tầm tầm thui bác ấy ko đi đâu vì nhà bác ấy ở hp mà. bạn phải rút kinh nghiệm đi nhé và mời bác ấy chân thành nhé. chúc bác sớm thu phục được em thổ đồng
« Sửa lần cuối: 20/12/2012 12:29:26PM gửi bởi cugay_hn »

Cugay_HungYen

• Chính thức
  • Thanks 5
  • Trần Kiên Tri
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 20/12/2012 12:46:34PM »
Vâng số điện thoại cảu em là 01229284899. Hôm nào đẹp trời bác alo cho em nhé. Em với bác giao lưu.
Bác săp xếp thời gian sớm nhé, em chỉ sợ có ai bẫy mất thì phí lắm.

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 20/12/2012 02:44:23PM »
Vâng số điện thoại cảu em là 01229284899. Hôm nào đẹp trời bác alo cho em nhé. Em với bác giao lưu.

Hom nao e ranh e alo cho bac e qua danh cho bac. Neu dc e bieu bac. Thich 1 tam long!

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 20/12/2012 05:05:29PM »
-Ok mình có thể sẽ là vào cuối tuần sau , nếu thời tiết khu vực Hưng Yên  ko mưa, nắng ấm thì mình sẽ alo cho bạn rồi nhóm của mình sẽ lên đó phiền bạn 1 ngày. Bạn giúp mình 1 viêc là theo doi xem cội ngủ của con chim đó ở chỗ nào. Khu vực bãi ăn của nó nữa.
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 20/12/2012 05:22:25PM »
Ối zời, thổ đồng mà bác hẹn cuối tuần sau chắc còn bãi. Giải pháp rút lui an toàn quá. Thôi các bác hẹn hò cụ thể đi để em còn hóng hớt.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 20/12/2012 08:04:53PM »
Ối zời, thổ đồng mà bác hẹn cuối tuần sau chắc còn bãi. Giải pháp rút lui an toàn quá. Thôi các bác hẹn hò cụ thể đi để em còn hóng hớt.

-Hóng hớt mà làm gì nếu yêu chim, mê gác thì để lại số đt sang tuần thời tiết thuận lợi bọn tôi đi lên đó sẽ alo cho ông cùng đi, Mà t7 này a e bọn tôi có lịch đi gác bên Thủy Nguyên, ông bạn cũng ở HP có rảnh giao lưu vài kèo nhỉ.
- Vu bắt bổi này cũng  không vội được  :d nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố khách quan, tôi cũng đã alo trược tiếp cho bác đó rồi theo như bác đó nói và tôi hiểu thì đây là con bổi trận chạ lồng, chạ mồi. Bác đó cũng nhờ nhiều người tới đánh rồi nhưng ko có được vì nơi nó hay lui tới đó ko phải thung của nó. Đang nhờ bác đo xác định cội thung của nó. 
- Mà bác đó nói " thổ đồng " còn nó có thực thổ đồng hay không thì mình phải lên thực tế, nếu chuẩn thì cũng bõ vài chục km đi lại nếu chuẩn sau khi bẫy xong sẽ biếu lại bác ấy 2tr gọi là tiền hoa tiêu.  :-j
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent