Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Góp ý thẳng thắn.  (Đọc 1916 lần)

Diều hâu

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Góp ý thẳng thắn.
« vào lúc: 24/01/2011 08:47:23AM »
Là thành viên mới, em xin có tí ý cò với BQT vài lời thế này.

- Thứ nhất : Mình là một Diễn đàn mà " ăn cắp " bài viết của Diễn đàn khác, rồi gắn mác sưu tầm ( có khi lại cố tình quên để làm của riêng nữa chứ ) cho vào Diễn đàn mình thì nhục lắm ạ.

- Thứ hai : Lỡ hoặc cố tình lấy bài viết hình ảnh, tư liệu của người khác thì mình cũng nên giữ phép lịch sự chút xíu như ghi rõ nguồn, tác giả...

- Thứ ba : Cái này em chưa nghĩ ra, từ từ em ý kiến tiếp ạ. Mất bác Mót ( mót ở quê em có nghĩa là đi nhặt lại, vớt lại..của người ta đấy ạ. Như mót bắp, mót lúa, mót cá...) đừng xóa bài em nhé. Tội em lắm !  =))

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Góp ý thẳng thắn.
« Trả lời #1 vào lúc: 24/01/2011 01:34:35PM »
anh không có _khotro_  dam mê vì cái lớn mà bỏ wa được cái vặc vảnh đó nhỉ. em thấy có ai như anh nói đâu. anh dùng những cụm từ sỉ vả mọi người ghê quá j họ có nói là úp lên cho  mọi người tham khảo  rồi / anh có thể thân thiện với mọi người mà / chắc em nói vậy  anh không thấy vui lắm nhỉ, huốn gì anh với những người kia như vậy, lỡ may sau này chim anh bệnh nặng em có lồng tốt chép mỗi công thức em học từ mỗi diển dàn khác thấy hay đã áp dụng chép wa , chỉ trong  lòng  chỉ muốn dúp anh ( đây chỉ là ví dụ không mong  được dúp anh   trong hoàn cảnh này thứ lôi)  vậy có hay không nhỉ có còn  sỉ diện nào di mót từ diễn đàn khác đê đúp đở ai  không nhỉ _calm_ chỉ mong mọi người thân thiện với nhau cho một đam mê thôi
anh noi nhưng lời đó chắc anh thích nghe  thể loại nhạc này dung không
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Ba-thang-ban.IW6CI76B.html =))
đọc xong anh đừng kiếm những bài em viết nha vì em chã có  bài nào em chép lại đau cung khong hoan nghênh anh vô cho ý kiến dau
« Sửa lần cuối: 25/01/2011 01:04:53AM gửi bởi Tre làng »
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 24/01/2011 05:15:06PM »
vui cũng có giới hạn chứ ,nói như vạy có phải quá lắm không
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #3 vào lúc: 24/01/2011 08:39:39PM »
Vâng cám ơn bạn đã góp ý thẳng thắn. Mình cũng xin trả lời bạn như sau:
Đây là diễn đàn phi lợi nhuận, diễn đàn cũng mới mở và diễn đàn đầu tiên chỉ chuyên về cu gáy nên phải tầm sư học đạo ở nhiều nơi khác đó là điều nên làm để có bài vở phong phú phục vụ bà con mê cu cò chứ không có mục đích nào khác.

Về việc bài vở không đề nguồn thì đó là việc không nên làm trừ khi bài viết đó đăng ở nhiều nơi và không biết đâu là nguồn chính nên để là sưu tầm. Diễn đàn vẫn cổ võ cho sự minh bạch rõ ràng nguồn gốc sưu tầm. Tuy nhiên hiện nay có những bài viết tìm được nơi nào đăng đầu tiên và có bản quyền là không dễ, mong bạn thông cảm cho và cùng chúng tôi đóng góp để cu cườm có một vị trí xứng đáng trên bản đồ internet mà không phải ăn nhờ ở ké với các loài chim khác.

Còn ý kiến bạn chưa nghỉ ra thì chúng tôi đành chờ vậy, hy vọng câu trả lời làm bạn thấy thoải mái hơn khi đến với sân chơi này _calm_
« Sửa lần cuối: 25/01/2011 01:01:17AM gửi bởi Tre làng »

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 24/01/2011 10:00:51PM »
thân chào cả nhà !
tôi có đọc bài viết của bạn DIEU DAU tôi rất hoan nghênh và thích những người thẳng thắn , nhưng bác ơi bác hơi quá lời thì phải ?
các bài viết trong diễn đàn tuy có nhiều bài viết ko để nguồn gốc tác giả , nhưng mục đích cuối cùng là truyền tải thông tin về cu gay 1 cách nguyên bản , và nếu có chỉnh sửa thì cũng ghi rõ ràng , nội dung , vì đã số các bài viết điều là tham khảo sưu tầm tổng hợp từ nhiều nguồn tư liệu khác nhau , mỗi nơi lấy 1 tý , mỗi nơi ghép 1 tý . theo quan điểm của mỗi người chơi khác nhau , nên ko thể ghi chính xác ai là tác giả ? chứ ko là cố ý ko để nguồn gốc xuất sứ bác à !
có gì ko hài lòng mong bác bỏ qua cho !
thân chào bác !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 25/01/2011 12:14:58PM »
Thôi thì bác nào lấy có nguốn thì để nguồn cho anh em vui,còn anh nào nghĩ sao nói vậy hoặc học lổm nói bừa như tui thì ... khỏi cũng được.hiii...thân.
« Sửa lần cuối: 25/01/2011 12:16:55PM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 16/02/2011 10:18:19PM »
xin lỗi bác Diều Hâu  _so_ nhưng e cũng thấy bác hơi quá lời,
    Với những người mới chơi như e thì việc tìm tài liệu để học  như: cách chọn cu mồi, cách chữa bệnh thường gặp cho cu gáy,cách huấn luyện chim mồi... thì không phải dễ e phải đào bới, lục lọi từ các diễn dàn như aquabird.com, arowana.com...(những wed viết chung về cá,chim cảnh) _tuc_ _khotro_  _handup_ .nhưng nay có wed này e thấy rất tiện lợi cho anh em mới vào nghề nên việc chúng ta chọn lọc những cái hay, cái quý từ các wed khác để anh em tiện tìm kiếm học hỏi thì chẳng có gì xấu cả! _gjob_
Trong thời buổi internet như hiện nay thì đố ai tìm ra được nguồn gốc nên 2 chữ "sưu tầm" là chính xác nhất

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent