Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hãy đưa diễn đàn cugay.org tới những người chơi cu gáy  (Đọc 2324 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Để diễn đàn ngày càng phong phú bài vở, ngoài cách làm cho nó nằm trong google và yahoo search (công việc của Tre làng) thì một con đường quan trọng khác là chính các bạn, những thành viên say mê cu gáy, bạn hãy giới thiệu cho bạn bè biết qua các diễn đàn mà bạn tham gia cũng như qua email trong list của bạn. Hãy cùng nhau đưa diễn đàn cu gáy ngày một rộng ra và  lớn lên.
Một sân chơi không vụ lợi với mục đíc tiêu khiển và bảo tồn giống chim hoang dã này khỏi bị tuyệt chủng.
« Sửa lần cuối: 28/12/2010 07:18:29AM gửi bởi Tre làng »

huyhq

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hãy đưa điễn đàn cugay.org tới những người chơi cu gáy
« Trả lời #1 vào lúc: 08/12/2010 05:32:50PM »
Cái này mình đã làm rồi, các bạn cùng chung tay góp sức đi để có đc 1 chú mồi hay

Cánh đồng

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 27/12/2010 09:18:03PM »
Tôi xin có một ý kiến V/v đưa diễn đàn tới những người chơi cu gáy trên Internet thông qua việc tìm kiếm Google được nhanh. Ban quản trị nên thay đổi "welcomecugay.org" thành "cuagay.org" Vì trong khi người muốn tìm kiếm thông tin qua google sẽ thường dùng các cụm từ tìm kiếm bằng "cu gay" chứ không bằng cụm từ "welcome..." nên sự xuất hiện của trang là rất sâu đối với "từ" tìm kiếm. Làm người tìm kiếm sẽ khó tiếp cận với địa chỉ của trang này.
SUY NGHĨ KHÔNG CŨ VỀ VẤN ĐỀ KHÔNG MỚI

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #3 vào lúc: 28/12/2010 01:19:54AM »
Cám ơn cái mẹo rất hay của bạn, TL đã làm theo cách đó và vào google gõ "cugay" nó ra ngay link đầu tiên. Không biết vô tình hay cố ý nhưng nó vẫn hiện chữ "welcome to cugay.org" _zoo_

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hãy đưa diễn đàn cugay.org tới những người chơi cu gáy
« Trả lời #4 vào lúc: 28/12/2010 08:23:20AM »
em đồng tình với ý của bác tre làng!\
vì loài chim cu gay ko đơn thuần là chim mà nó còn là hình ảnh của đồng we hay nó còn là nổi niềm tâm sự của những anh em và bà con xa we. Nó mang lại cho ta những lời thì thầm, những âm điệu, những âm sắc khác nhau về những kỹ niệm ấu thơ hay.....?!
nhưng điều đáng buồn trong hiện tại, loài chim được cho là hình ảnh của cánh đồng nay lại được cho vào các wan..... ngày càng nhiều và rầm rộ.
Cugay oi em đâu rồi /!> đó sẽ là cảnh tĩnh cho chúng ta.
em viết có gì sai mong các bác thong cảm nha!
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent