Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Xin hỏi về cách chơi con cu gáy thổ bầu rất nhiêu bài.  (Đọc 646 lần)

Sac phong

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các cu cho e hoi tí.e co chu Thổ bầu có nhiều bài..nhung trình của e độ của e có hạn len nhiều tieng e nó gáy.e ko hiểu dc.nhu thế này là chu j các cu .cho e biêt với...cục cuc cu..cục.....cục cuc cu....cụccục.....cục cuc cu......khục khục khục.âm khục này to lắm.hơn âm cục các cu ạ
« Sửa lần cuối: 27/11/2013 12:51:14PM gửi bởi cugay_hn »

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xin hỏi về cách chơi con cu gáy thổ bầu rất nhiêu bài.
« Trả lời #1 vào lúc: 27/11/2013 12:49:55PM »
Các cu cho e hoi tí.e co chu Thổ bầu có nhiều bài..nhung trình của e độ của e có hạn len nhiều tieng e nó gáy.e ko hiểu dc.nhu thế này là chu j các cu .cho e biêt với...cục cuc cu..cục.....cục cuc cu....cụccục.....cục cuc cu......khục khục khục.âm khục này to lắm.hơn âm cục các cu ạ

Theo mình bạn nên quay cái clip ae nghe xem thế nào chứ khục khục khục= chữ thế này khó trả lời lắm.
« Sửa lần cuối: 27/11/2013 12:51:27PM gửi bởi cugay_hn »
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

cuonglioahy

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Xin hỏi về cách chơi con cu gáy thổ bầu rất nhiêu bài.
« Trả lời #2 vào lúc: 27/11/2013 06:46:22PM »
con này của bác là vấp chứ không phải chu tiếng chu phải là cục cúc cu...cu chu đôi thì hai tiếng cu chu dây thì từ ba tiếng chở lên nhưng nó cứ cục cuc cu..cụccục nghe cung vui tai rồi

Sac phong

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 28/11/2013 08:56:13AM »

Theo mình bạn nên quay cái clip ae nghe xem thế nào chứ khục khục khục= chữ thế này khó trả lời lắm.
dạ chú này của em từ hôm mang nhà og a e về.nó lại hơi nhát.lên chưa way dc ạ.ngày nó gáy chưa nhiều ạ.nhờ bác tổng điều hành giúp e .vi em nghe rất rõ.hễ e nó cứ thúc lên là ra những âm đấy.mà ra rất nhiều ạ.e chưa hiểu am khục đấy là âm j

Sac phong

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 28/11/2013 09:03:46AM »
con này của bác là vấp chứ không phải chu tiếng chu phải là cục cúc cu...cu chu đôi thì hai tiếng cu chu dây thì từ ba tiếng chở lên nhưng nó cứ cục cuc cu..cụccục nghe cung vui tai rồi
cám ơn bác cườnglioa nhé.cho e hỏi thêm tí âm ...cục ..ko nói làm j.cai am mà e hỏi ..khục khục khục ý

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent