Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Anh em nhận xét đánh giá giúp mình xem em nó có đáng đãi thóc không.  (Đọc 933 lần)

cugaygl

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào tất cả anh em trên diễn đàn.
Mình có chú cu này nhờ anh em nhận xét xem em nó chơi như thế nào nha.
Chú này mình mua của một anh đi đánh bẫy lưới. Mình không biết nhận xét em nó như thế nào mà từ khi nhận em nó về cũng chăm sóc nhất tốt nhưng mà lông em nó chẳng thấy mượt mà như các chú khác mà còn có mài cái lông ve lên như cánh của con gà cánh tiên.

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
 :d :d chim ai mà to dài thổ gáy đủ dàn ngoài trong khá...có sức bền

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
Vì mới chơi không biết nhiều; vậy chém nhiệt tình vào các bác ơi.

cugaygl

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xin cám ơn các bác đã cho ý kiến.
Em này mình mới mua khoảng 3 tháng thôi; chế độ ăn của em nó cũng chứng gà + thóc, kê, tắm nắng, hạ thổ nhưng mà em nó vẫn vậy thôi. Các bác cho ý kiến sau này em nó có bền chim và nước hậu em nó thế nào?

cugaygl

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ôi bác saigon còn biết xem tướng nữa đấy. Sao bác đoàn đúng vậy!. Quê mình ở Tuyên Quang (khi nào có dịp ra bắc nhớ điện thoại mình chiêu đãi bác saigon món quà quê nhé). cám ơn bác đã nhận xét.

cugaygl

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác saigon giỏi thậy đấy. Nếu gặp bác thì đãi bác nhiều điếu con ngựa chứ một điếu bõ chi. Nhưng mình hứa rồi khi nào bác có dịp ra bắc thì mình sẽ đãi món quà quê. "mình cam đoan rằng món quà quê của mình thì ae cu cò ai cũng phải thích". nếu có dịp anh em nào trên dđ org ra bắc thì cứ ĐT nha.

cugaygl

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đúng rồi bác saigon dựa vào từ chứng gà để đoán đúng không?. xin đính chính lại là "trứng gà"

cugaygl

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào đồng chí saigon. Hiện tại mình có khoảng gần 20 chú chim gáy; nhưng hiện tại mình có 2 chú mồi mua lại của người khác không rõ nguồn gốc, mà khi mua cũng nghe họ nói mà không đi thử. kết quả là khi mình đem đi bẫy ưng thì gáy không ưng thì thôi, có lúc thì gáy, gù liên tục mà không cần biết đối phương có gáy hay không, sau đó một hồi thì đứng chơi.
chú có hình trên là mua của người đi bẫy lưới mới được khoảng hơn 2 tháng thôi

lehoanglan

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mới chơi nên không giám chém bác. Con bác có cái mặt giống y con chim của em, chăm sóc tốt, tắm nắng hạ thổ thường xuyên, mà nhìn nó cứ như vậy. Chẳng biết tại sao, bác nào biết xin chỉ giáo thêm cho em

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
chúc mừng bác có chú chim đẹp đó, chỗ bác chắc còn nhiều chim lắm nhỉ/

cugaygl

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhiều thì không nhiều nhưng cũng kha khá. chỉ cấn đi khoản trên dưới 10 cây số là có thể nghe cu rừng gáy rất nhiều. (nếu bạn chỉ cần một con mồi hay có nghĩa là số chim rừng đó là của bạn, bạn thích bắt em nào chỉ cần đem mồi vào đó treo mồi rồi bắt về thôi).

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent