Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: thắc mắc muốn hỏi nhờ ae giúp  (Đọc 1379 lần)

hai khuong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
thắc mắc muốn hỏi nhờ ae giúp
« vào lúc: 20/11/2015 07:40:14PM »
e thấy trog tiệm chim có mọt con chim giáng cánh giá bán 300k.theo kha năng của e thí thấy con chim đó ngoại hình hơi yếu,chua được hạn trung bình.k biết đặc điểm giáng cánh đó có bù được ngoại hình k các a.e chưa có trãi nghiệm những  con giáng cánh.ae góp ý cho e với

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: thắc mắc muốn hỏi nhờ ae giúp
« Trả lời #1 vào lúc: 20/11/2015 08:26:54PM »
Chào bạn ! theo kinh nghiệm của mình thì dán cánh, dán qui, dán cườm thì cũng chỉ là con chim lạ mà thôi chưa chắc đó là con chim hay ! nếu cộng với ngoại hình quá tệ thì mình khuyên bạn không nên phí công vô ích !
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

phanviet

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/11/2015 08:33:41PM »
300k mua về nuôi trải nghiệm thà giết lầm con hơn bỏ sót. chúc bạn vui

thaibinhduong

• Hero Member
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 20/11/2015 08:40:36PM »
Gián cánh mà có 300 nghìn thì chắc ko có gi đặc biệt đâu. Vì tiệm chim họ bit hỏn mình mà . Chỉ có mình bị lùa chú họ thìko. Đôi lòi vói bác.
Đất không chịu trời thì trời phải chịu đất
Rất vui được giao lưu học hỏi
Bình , Bắc Ninh 0127- 333- 6699

lehaucugay

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 21/11/2015 07:32:54AM »
Nếu anh thích chim lạ thì đem em nó về trải nghiệm anh ạ.

hai khuong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 21/11/2015 07:45:34AM »
E cảm ơn các a.e  phan van qua.e ngi néu ngưới chơi chim nếu là chim hay thì chắc j họ sẽ bán.😦😦😦

hai khuong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 22/11/2015 08:16:27PM »
K biết giáng cánh như vay khi thay lông nó có moc lại k các a.

quangnhatminh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 22/11/2015 09:19:24PM »
Con đó quá Bình thường thôi.bạch đề gián canh gián quy thì cũng không có gì hay hêt.nuôi cu gay mà nhìn vào mấy điểm đó thì bạn sẽ không có con mồi hay để chơi đâu.đôi lời góp ý.có gì không đúng mong cao thủ chỉ giáo thêm

phanviet

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 24/11/2015 10:05:59AM »
Con đó quá Bình thường thôi.bạch đề gián canh gián quy thì cũng không có gì hay hêt.nuôi cu gay mà nhìn vào mấy điểm đó thì bạn sẽ không có con mồi hay để chơi đâu.đôi lời góp ý.có gì không đúng mong cao thủ chỉ giáo thêm
nói gián cánh hay gián.... gì đó là bình thường cũng ko đúng đâu nge cụ nếu nó bt thì chú chim nào cũng có rùi .còn việc nó ntn thì chưa bàn, nếu con chim ngoại hình chuẩn cộng thêm kái cụ nói bt đó thì thử hỏi cụ nó có hay hơn con ko có ko. cũng nhiều ae viết những bài về thứ mà cụ cho bt đó rùi . người ta đã từng chơi thứ đó rùi nên người ta mới có cơ sở để viết ra , chứ ko viết ẩu đâu nge cư

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 24/11/2015 10:32:16AM »
Cũng có thể mình chơi chưa tới nên chưa hiểu hết cái gián cánh có lông trắng ở đầu, gián quy, bạch đề nó hay ở điểm nào. Thực ra, loại này không quá hiếm. Nhưng mồi hay thì khá hiếm. Nó thường rơi vào những con chả " gián" hay là bạch đề. Cũng có những con hay mà gián cánh, quy hay bạch đề. Trước đây mình cầm 1 con thổ bạch đề cà lăm ròng, nó chơi đĩnh đạc, phải nói là hay. Bắt toàn chim dữ, rồi cầm 1 con đồng gián cánh cũng rất hay. Nhưng loại mồi hay tầm này thì chả dán tất nhiên là nhiều hơn. Thế nên nếu có con mà xét thấy đã hội tụ điều kiện cho 1 con chim mổi tương lai, lại có gián cánh hay bạch đề nữa thì tuyệt. Cứ xem là vừa tài lại vừa sắc. Còn không thì cũng nên nuôi trải nghiệm 1 vài lần cho hả dạ. Vài ký kiến cá nhân, mong các bác đóng góp nhiều hơn nữa. Chủ đề này đã nói rất nhiều, nói thêm, nói lại nữa để nghiền ngẫm kỹ hơn. Cảm ơn nhiều.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

ducbao2003

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 24/11/2015 05:13:05PM »
e thấy trog tiệm chim có mọt con chim giáng cánh giá bán 300k.theo kha năng của e thí thấy con chim đó ngoại hình hơi yếu,chua được hạn trung bình.k biết đặc điểm giáng cánh đó có bù được ngoại hình k các a.e chưa có trãi nghiệm những  con giáng cánh.ae góp ý cho e với

Chim gián cánh, gián quy, gián cườm hay bạch đề không phải là thứ quá hiếm ! Theo cá nhân tôi, những thứ đó chẳng nói lên vấn đề gì khi một con chim thiếu hẳn những yêu cầu cơ bản của một chú mồi ! Nếu cụ mới chơi thì có thể nuôi để trải nghiệm cũng được mà !

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent