Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Anh em nào mới chơi hoặc đang muốn chơi cu gáy thì nên đọc!!!  (Đọc 2694 lần)

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xin thưa anh em cugay.org tôi 51 năm chơi cu gáy (kể cả kiếp trước), kiếp này mới chơi được 2 năm thôi  (:| (:|, Tôi đã nhờ các nhà như: Thần kinh học, xã hội học, ngu học, ốc học và bác cu học . Thống kê một số liệu đáng giật mình là 80,88% anh em chơi cu gáy có 2  cháu nữ hoặc cháu đầu là nữ cháu thứ 2 sắp là nữ,  :)) :)) :)) :)) Những anh em nào đã và đang có ý định bước vào cái ngu thứ 3 thì nên xem lại thống kê it khi sai lắm  :-$ :-$ :-$ :-j :-j :-j :-j. Trước khi tậu mái ốp đẻ nên mang cu đi gửi bán hoặc tặng cho ae nào đã ốp mái thành công là đực như tôi đây heheee. :d :d :d =o) =o) =o) đợi anh em mang đến gửi hoặc tặng, anh em nào có ý định nhờ tôi ốp mái hộ cũng nhận luôn làm phúc mà  (*)(*) (*)(*) (*)(*) :-$ :-$ :-S :-S :-S :-S
                                                                                                                                   Ký tên
                                                                                                                              Nhà cu học  =)) =)) =))
« Sửa lần cuối: 05/12/2012 09:23:46AM gửi bởi cuongyyen »
Cu cò không vội được đâu

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Anh em nào mới chơi hoặc đang muốn chơi cu gáy thì nên đọc!!!
« Trả lời #1 vào lúc: 05/12/2012 09:20:50AM »
vậy bác đúng là chim tu hú rồi =)) =)) =))
đời người là những khúc cua!

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 05/12/2012 09:51:12AM »
Xác nhận chuyện thật việc thật . Mấy chú em quen không co ai có thăng cu nào cả  :d Thôi mà vậy mình được lợi haha k có con trai mấy ỗng phải xách em theo đi gác với mấy ỗng thôi  :))

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

HUULAM7912

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/12/2012 10:13:46AM »
Cậu nói không có logic ... mình chơi cu GÁY hơn 20 năm từ ngày chưa lấy vợ !!!!! Đứa đầu giống mẹ như đúc ... nhưng ngã ba háng lại y hệt bố , Ba năm sau thì lại phòi ra một đứa nữa thì giống cả bố lẫn mẹ nhưng ngã ba bẹn vẫn giống bố !!!!!! nghĩ chơi gần chục năm vừa rồi lại phòi ra thêm đứa nữa Rồng % cũng giống cả mẹ lẫn bố nhưng vẫn tè đứng !!!!!! cho lên bạn phải nghiên cứu lại tông tử nhà mình cũng như áp dụng khoa học kỹ thuật tiên tiến hiện đại cũng như phương pháp cổ truyền Tông dật .............................

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 05/12/2012 11:02:14AM »
Xin thưa anh em cugay.org tôi 51 năm chơi cu gáy (kể cả kiếp trước), kiếp này mới chơi được 2 năm thôi  (:| (:|, Tôi đã nhờ các nhà như: Thần kinh học, xã hội học, ngu học, ốc học và bác cu học . Thống kê một số liệu đáng giật mình là 80,88% anh em chơi cu gáy có 2  cháu nữ hoặc cháu đầu là nữ cháu thứ 2 sắp là nữ,  :)) :)) :)) :)) Những anh em nào đã và đang có ý định bước vào cái ngu thứ 3 thì nên xem lại thống kê it khi sai lắm  :-$ :-$ :-$ :-j :-j :-j :-j. Trước khi tậu mái ốp đẻ nên mang cu đi gửi bán hoặc tặng cho ae nào đã ốp mái thành công là đực như tôi đây heheee. :d :d :d =o) =o) =o) đợi anh em mang đến gửi hoặc tặng, anh em nào có ý định nhờ tôi ốp mái hộ cũng nhận luôn làm phúc mà  (*)(*) (*)(*) (*)(*) :-$ :-$ :-S :-S :-S :-S
                                                                                                                                   Ký tên
                                                                                                                              Nhà cu học  =)) =)) =))
He he, ai biết Cua đều xác nhận vợ Cua đẹp gái nhất nhà. Cua 3 năm sản suất ra 2 hoàng tử, đẹp giai ngời ngời, tính nết ngoan hiền, chăm học, không rượu chè, trai gái, cờ bạc, không nói tục, chửi bậy, không đi chơi khuya. Nếu thế nhờ Cua ốp có lẽ tốt hơn bác cuongyyen nhẩy  :)) :)) :)).
P/S: Hai hoàng tử của Cua một lên 7, một lên 4 - các bác thấy ngoan không ?
to bác Cuongyyen: Việc Cua nhờ bác tìm dùm tung tích người bạn ở Hải Phương - Hải Hậu đến đâu rồi nhỉ ?
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 05/12/2012 01:13:08PM »
 :d :d :d em hỏi rồi anh à nhưng anh đó ko biết nên đành trịu rồi  ^:)^ ^:)^ ^:)^.
Cu cò không vội được đâu

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #6 vào lúc: 22/06/2013 12:12:21AM »
Lâu lâu tìm đọc topic cũ thấy vui quá.Chuyện này thật hay đùa nhỉ ?Định sản xuất đứa nữa mà nghe con gái....thích quá.
2 con cu mồi nhà em đây.Thằng lớn vác chim vành khuyên em đi thi hôm mùng 3 Tết đấy ạ !
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 22/06/2013 12:39:19AM »
                                                                                                                                   Ký tên
                                                                                                                              Nhà cu học  =)) =)) =))

.................................

Bác ơi, số liệu thống kê cũng chỉ là  những con số thui mà  =)) =)) =)). Như em đoán thì khả năng thứ nhất là có lẽ con số 80,88% bác đưa ra là của kiếp trước  =)) =)) =)) rùi. Hoặc khả năng thứ hai là cu Nam có kích thước........bé hơn cu Bắc, nên toàn sinh ra con hĩm  =)) =)) =)) (điều này chắc cú là đúng vì cu Nam bé như con gà con, trong khi cu Bắc, ví dụ như cu Phú Thọ toàn phao xám to đùng ), những cu thủ ngoài Bắc em biết cũng toàn tậu được cu trống non thôi. Còn khả năng thứ ba là bác nói ........đúng  =)) =)) =)), và cu thủ ngoài Bắc rơi vào tỉ lệ 19,12% còn lại  =)) =)) =))

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #8 vào lúc: 22/06/2013 01:06:54AM »
Chà vụ này mới à nghe =))
Nghe thống kê thấy phát hoảng, cũng may mình đọc bài này sau khi lấy 2 bà vợ và sinh 5 đứa con rồi =)) 4 đực và 1 cái =))

Theo khoa học hiện đại ở người đẻ trai hay gái phụ thuộc vào thằng đàn ông, tinh trùng đàn ông có hai loại X và Y, còn bà vợ chỉ có một loại X. Trong khi ở cu (gáy) thì ngược lại vì trứng cu gáy có thể mang hai nhiễm sắc thể khác nhau ZW và quyết định tính đực hay mái, còn con trống thì có cặp ZZ , và vì thế tinh trùng cu trống chỉ có 1 loại Z nên sau khi xong việc chỉ ngồi chờ coi đái đứng hay ngồi =))

À còn vụ sinh trai hay gái ở người thì ai cần Tre có thể chỉ cho, nói nghiêm chỉnh là hồi học ĐH ông thầy có dạy và Tre làng thực hành thấy trúng y chang. Rất khoa học, đã chỉ cho nhiều người, chỉ cần có internet là OK. Ai không có internet thì gọi điện cũng được. Trường hợp cả hai đều không có thì Tre làng đến nhà chỉ cho từng bước  =))

Còn vụ ốp ghép chi đó thì cho Tre xin...nhận không lấy phí =))

lupcu

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 22/06/2013 06:32:04AM »
bác tre làng có thể chỉ giáo cho ae luôn và ngay có được không ạ?
vì em đang có 1 em mái gáy rất xiêng nghe con trống gáy là gáy lại ngay nhưng khi em cho vào 1 lồng thì con mái lại đánh con trống nên đành từ bỏ ước mơ gép cu đẻ

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 22/06/2013 07:51:14AM »
Bác Tre này đúng nhiều kinh nghiệm gác cu. Cái vụ gép cu xin...nhận không tính phí ai chả mê, nhưng thống kê của bác so với em thì em nằm ở số ít kia rồi.
Đây là chú mồi đầu tay, đã được 6 tuổi lồng, sắp đi tập lần đầu tiên, tiếp theo là em nó , gần được 1 tuổi lồng.
« Sửa lần cuối: 22/06/2013 09:24:00PM gửi bởi cuhoangtb »
MÊ CU GÁY

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 22/06/2013 10:59:54AM »
                                                                                                                                   Ký tên
                                                                                                                              Nhà cu học  =)) =)) =))
He he, ai biết Cua đều xác nhận vợ Cua đẹp gái nhất nhà. Cua 3 năm sản suất ra 2 hoàng tử, đẹp giai ngời ngời, tính nết ngoan hiền, chăm học, không rượu chè, trai gái, cờ bạc, không nói tục, chửi bậy, không đi chơi khuya. Nếu thế nhờ Cua ốp có lẽ tốt hơn bác cuongyyen nhẩy  :)) :)) :)).
P/S: Hai hoàng tử của Cua một lên 7, một lên 4 - các bác thấy ngoan không ?
to bác Cuongyyen: Việc Cua nhờ bác tìm dùm tung tích người bạn ở Hải Phương - Hải Hậu đến đâu rồi nhỉ ?
hay nhỉ e mới tập chơi mà 10 ngày nữa cũng nằm trong số ít hơn 80,88% mất rùi  :-j,mọi người bảo cu trống khỏe quá (em là dân thể thao ) :))
P/s bác Cua tìm ai thì em giúp,em ở hải hậu mà quê nội ở sát hải phương luôn
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #12 vào lúc: 22/06/2013 01:26:44PM »
Em cũng may nằm trong 19.12% còn lại mà bác Cường đã thống kê , đây là chim mồi tương lại đang chuẩn bị vào lớp 2.  (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 24/06/2013 09:27:49AM »
Trang này là cu gáy sao thấy hình cu.... không vậy ta .....???
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent