Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Úp video con cu cùi nhà em . Mấy bác xem dùm có ra mồi nổi ko tks nhìu  (Đọc 779 lần)

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
Úp video con cu cùi nhà em . Mấy bác xem dùm có ra mồi nổi ko tks nhìu ......................................................................
Hiện nay đã hơn 3 mùa . đang giai đoạn căng lửa . Ngày nào e củng tập e nó vào lúc sáng .  Tấm nắng hạ thổ . rùi xách ra rừng thả xuống Bội úp đất ... Nghe bẹo gáy củng đã chịu chơi . Hok có nên tích sự gì ko nửa . Ảe chú bác xem giúp e ạ >>>>> ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Chu

Thúc
« Sửa lần cuối: 11/02/2013 02:14:38PM gửi bởi thaihoa996 »
Niềm Đam Mê Bất Tận ... >>>
     giao lưu học hỏi kinh nghiệm .>>>>
 Mr Hòa 0928652226Cục cục cu . Cù cu cù cu
                    __Tôi yêu Cugay__

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
theo mình thì em này giọng thổ thôi. clip đầu là gáy gọi là chính xác nhất. chu là nó gáy cục cúc cu........... cu.. cục cúc cu.

dinh.dat.nguyensyn

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
Giọng kim pha đồng
Ko pải thổ đâu! Nếu Bác đã nuôi lâu vậy thì tập mồi đi, ra rừng mấy bữa là ok
Nguyễn Đình Đạt
Buôn Ma Thuật - Đăk Lăk

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Giọng kim pha đồng
Ko pải thổ đâu! Nếu Bác đã nuôi lâu vậy thì tập mồi đi, ra rừng mấy bữa là ok

- Hịc hịc âm của con chim quay ở ngoài trời như vậy mà bác nghe và phán xanh rờn như lá rừng : " Kim pha đồng " thì cũng đến  ^:)^
- Còn cái chuyện nó có thành mồi được hay ko, có làm nên cơm cháo gì không thì phải thử mới biết, chứ pos clip nó gáy gọi vài câu gù vài phát rồi hỏi nó có nên cơm cháo gì ko thì mọi người cũng chịu.  :-S
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
Đau của ai bén làm ơn chém dùm e một đau thật mạnh và chính xác để e có chút hi vọng đc ko ạ.
  Vậy xin cho e hỏi lại chính xác là này giọng gì vậy mấy bác . Theo kinh nghiệm cùi mía ít ỏi của e , trước giờ e  cứ tưởng nó giọng thổ rền hay bầu gì đó . Bác nào cao thủ cho e câu trả lời chính xác đi ạ
Hôm nay e củng xách e nó với con bổi mới nổi của e . con bổi củng làm bẹo cây đc rùi . Cho e nó xuống bội úp đất gặp e bẹo thì gù . e bẹo gáy thì nó chỉ lo mổ đất mà ăn ko chịu gáy . E bực quá nên cho e nó vào lồng treo lên cây thì gáy liền . và từ trước đến giờ hể e xách ra rừng là nó gáy liền . Giống như mồi cây vậy đó . nhưng muốn nó làm mồi đất nhưng mãi mà ko đc . Lúc thì xuống đất thúc nhanh như gỏ cây , lúc thả xuống lại ko gáy , xem nhửng lời e bẹo thúc trên bỏ ngoài tay. ko thèm trả lời một câu . lúc thì thúc lại ko kịp nghe .
híc híc . nó chứng quá đi mấy bác ơi . cườm nát nửa nên .................................bótay.com..............................................
                    __Tôi yêu Cugay__

songhan

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Tập mồi là vậy mà, vất vả lắm nhưng lại vui, chỉ dành cho người kiên nhẫn.

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em này giọng pha. Không nghiêng về thổ cũng không nghiêng về kim. Tuy nhiên các bac up video lên muốn chính xác thì phương tiện quay cũng fải chuẩn để anh em còn  chém. Em này của bác thì hội tụ đầy đủ các yếu tố để làm mồi, nhưng fải tập dượt cho em nó nhiều nữa nhé.                     
Đam mê cu gáy...!

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
tks . Bác đã có một lời khuyên thật bổ ít . chân thành cám ơn . thân chào .
 Năm mới kính chúc toàn thể ae chú bác trên diễn đàn thật nhìu sức khỏe và gặt hái đc nhìu bổi tốt nhá
                    __Tôi yêu Cugay__

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em này giọng pha. Không nghiêng về thổ cũng không nghiêng về kim. Tuy nhiên các bac up video lên muốn chính xác thì phương tiện quay cũng fải chuẩn để anh em còn  chém. Em này của bác thì hội tụ đầy đủ các yếu tố để làm mồi, nhưng fải tập dượt cho em nó nhiều nữa nhé.                   
Mình cùng quan điểm với bác này, chim có nhiều tố chất làm mồi, còn về âm giọng mình chém tí, giọng thổ pha có chút rung và sạn, bạn muốn ace bói chuẩn thì chụp ảnh và quay clip dài dài mói dễ hơn.
 Chúc ace năm mới mạnh khỏe an khang thịnh vượng !

chimcucu

• Sr. Member
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
con này đánh chậm nhỉ

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent