Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi bắt mồi???  (Đọc 2766 lần)

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi bắt mồi???
« vào lúc: 29/12/2013 06:34:40PM »
Thưa các ae,tình hình là mấy ngày nay trời lạnh wá,hôm nay chiều nắng khá đẹp (pệnh giền bộc phát) thế là lôi đầu con mồi cùi bắp lên đường.đang lon ton chạy xe thì nge bổi gáy,thế là thắng xe kái cụp,tìm đường vào con bổi.úp bội,cắm giò,thả mồi(nhanh như điện) chạy tìm chổ núp.bật file lên,con bổi về liền,bổi chẳng có bài bả gì hết,hơi thất vọng tí.hjhj.mồi rút vài hơi,r nó củng rớt đất,sau vài sạc gù,thì dính giò.chạy ra bắt thì trơi ơi con mồi chui ra cái bội(thì ra wên cài cửa) bay cái vù lên đọt cây.hichic,cầm con bổi mà bùn não nề.hic hic.rồi đột nhiên sáng suốt.hehe nhổ lông cánh con bối thả vô bội,cắm giò,để cái loa mini ngay con bổi,rồi ngồi gần đó wan sát(trong lòng xin ông địa bắt lại được cúng ông địa con gà),rồi 10p trôi wa,mồi tự nhiên xù lông phi thẳng xuống 'con mồi'(mồi bất đắt dĩ hjhj) rồi tự dưng con mồi té nhào hjhj dính rồi mừng wa,vội vàng chạy ra tóm đầu nó(con bổi sát mồi thật).tuy con mồi mất một ít lông nhưng k sao,mừng wa rút wuân luôn ve làm gà cúng ông địa,hjhj
cám ơn vì đã đọc bài.thân   
Niềm đam mê bất tận

cuangiang

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi bắt mồi???
« Trả lời #1 vào lúc: 29/12/2013 06:40:09PM »
chúc mừng bạn nha .đúng là một phen hú día (*)(*)
tâm bất biến giửa dòng đời vạn biến

alum

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/12/2013 06:58:38PM »
Tốn 1 con gà vẫn còn lời chán....

tranconghai

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 29/12/2013 07:51:04PM »
Chúc mừng anh thu phục được bổi hay biết bắt mồi  :d :d :d :d :d 1 phen xanh mật anh hen rút ra bài học là mồi thì phải cắt cánh cho chắc gạo  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ phải bình tĩnh k nên nôn nóng khi đánh bổi !
Chạy thôi đừng ném đá em  *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><*

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi bắt mồi???
« Trả lời #4 vào lúc: 29/12/2013 08:41:42PM »
Hjhj k tới nổi xanh mặt,chỉ hơi tái tái tí thôi,cầm con mồi run run tí thôi.cám ơn các a đã đọc
Niềm đam mê bất tận

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 29/12/2013 09:35:44PM »
Con bổi này sau này lên mồi chắc sát bổi lắm cụ ạ. Xử lý quá thông minh ! Chúc mừng bạn đã may mắn.

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 29/12/2013 09:57:09PM »
chúc mung e phjthuyên.di gác 2kéo duoc 2 e cu gáy.1bôi 1môi,k mât môi mà lai duoc 2e cu nua.a thì chua choi môi nhung nge ae nói và gjo là e.a ngj nêu sau này a có môi.a cåt cánh hêt.dât lân cây.keke k mât chjm là ok
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 29/12/2013 09:58:31PM »
chúc mung e phjthuyên.di gác 2kéo duoc 2 e cu gáy.1bôi 1môi,k mât môi mà lai duoc 2e cu nua.a thì chua choi môi nhung nge ae nói và gjo là e.a ngj nêu sau này a có môi.a cåt cánh hêt.dât lân cây.keke k mât chjm là ok
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 30/12/2013 08:06:50AM »
Hố hố!!! cả tuần rồi bận rộn không vô phố rùm, mới đầu tuần vô xem cái thớt của bác này cười muốn té ghế! Cảm ơn bác nhé, tuần này chắc sẽ mần dziệc hiệu quả đây!

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi bắt mồi???
« Trả lời #9 vào lúc: 30/12/2013 08:12:55AM »
Lần sau rút kinh ngiệm,hjhj cho con mồi thành "độc thủ đại hiệp" mới dược
Niềm đam mê bất tận

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 30/12/2013 08:37:56AM »
Cụ nhanh ý quá, mà cúng gà chưa đấy, phải cúng ông địa chỗ tý mất cu mồi chứ.

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi bắt mồi???
« Trả lời #11 vào lúc: 30/12/2013 09:08:17AM »
Kám ơn bác,e về đã làm gà va kúng ông địa ngay trong ngày rồi,để k ổng đòi ăn cu mồi thì chắc chết keke
Niềm đam mê bất tận

nguenminhhung

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 30/12/2013 09:20:16AM »
e nghỉ ông địa ăn chay bác àh Không biết có trúng Không .e thì cúng chuối hoặc trái cây Không hà.Lúc trước e có váy cúng gà nhưng thắy Kỳ Kỳ sỢ ổng ăn K đưỢc nên cúng con gà. Kèm thêm dĨa trái cây .

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 30/12/2013 09:26:45AM »
Thưa các ae,tình hình là mấy ngày nay trời lạnh wá,hôm nay chiều nắng khá đẹp (pệnh giền bộc phát) thế là lôi đầu con mồi cùi bắp lên đường.đang lon ton chạy xe thì nge bổi gáy,thế là thắng xe kái cụp,tìm đường vào con bổi.úp bội,cắm giò,thả mồi(nhanh như điện) chạy tìm chổ núp.bật file lên,con bổi về liền,bổi chẳng có bài bả gì hết,hơi thất vọng tí.hjhj.mồi rút vài hơi,r nó củng rớt đất,sau vài sạc gù,thì dính giò.chạy ra bắt thì trơi ơi con mồi chui ra cái bội(thì ra wên cài cửa) bay cái vù lên đọt cây.hichic,cầm con bổi mà bùn não nề.hic hic.rồi đột nhiên sáng suốt.hehe nhổ lông cánh con bối thả vô bội,cắm giò,để cái loa mini ngay con bổi,rồi ngồi gần đó wan sát(trong lòng xin ông địa bắt lại được cúng ông địa con gà),rồi 10p trôi wa,mồi tự nhiên xù lông phi thẳng xuống 'con mồi'(mồi bất đắt dĩ hjhj) rồi tự dưng con mồi té nhào hjhj dính rồi mừng wa,vội vàng chạy ra tóm đầu nó(con bổi sát mồi thật).tuy con mồi mất một ít lông nhưng k sao,mừng wa rút wuân luôn ve làm gà cúng ông địa,hjhj
cám ơn vì đã đọc bài.thân
Bác kể tui mới dám kể theo.
Tầm cách đây 15 ngày, tui nổi hứng mở dây buộc cửa lồng lấy cóng nước trong lồng nuôi con cườm gần giáp ra kỳ cọ. Xong xuôi bỏ vào. tới mở vòi để lấy nước thì thấy con bổi đã chui ra đứng 1 bên. Mặt tui lúc đó chắc nhìn ngu lắm, tui thò tay định chụp thì nó bay tót lên cây vả. Uí giười ơi, đã nghĩ tới tình huống xấu nhất là chia tay với nó. Tui nhẹ nhàng leo lên cây, nó đậu khá cao tầm 5-6 m, đang cuồng chân nên cu cậu cứ đứng lấp ló sau cái lá, tui leo lên gần, chụp 1 phát, nắm được cái chân .... Mừng hơn kiếm được cây 9999 các cụ ợ. Tui hét toáng lên: Vợ ơi, đưa dùm cái lồng cho eng. Vợ phi ra, tui ngoác miệng cười, mồm nói, mũi thở, cái mặt nở ra từng khúc. May quá, trống ngực cứ thùm thụp ... he he.
Thế cho nên cái của lồng nó vậy chứ cực kỳ dễ sơ suất( tui mất 2 con bổi chiến vì cái vụ cửa lồng rồi) Mồi thì 1 con nhưng 1.5 tháng sau đứa em bắt lại được. 01 con chào mào mốc mồi cũng theo đàn theo đường cửa lồng. Mong anh em ai đừng sơ suất  :-S :-S :-S.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 30/12/2013 02:39:11PM »
chúc mưng apolo nha lần sau chắc phải cẩn thận nhể  _zoo_ _zoo_ _zoo_

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 30/12/2013 03:54:30PM »
_khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ sao không cắt cánh  !
nhừng mà chúc mừng bác đã gặp may ! =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
tao là thông - Bác có cái nik thật ấn tượng. Cua tui ráng dịch mãi mà k gán được nghĩa cho nó. Đành hiểu tạm: Bác tuyên bố với diễn đàn: Tao là Thông !
Nếu vậy, mai Cua cũng đổi cái nik : Tao là Cua, Tao là Dũng .... nghe nó giống 1 đám đông ... toàn là Tao quá  :)) :)) :)) .
Những lời trên là mộc mạc và chân tình. Nếu được, bác giải thích cho cái sự hiểu ngu muội của Cua tý nhé.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi bắt mồi???
« Trả lời #16 vào lúc: 30/12/2013 06:47:16PM »
E cũng đang tò mò,k piết ý ngĩa nick"tao la thong" la sao hjhj
Niềm đam mê bất tận

vodanhkhach

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 30/12/2013 09:24:18PM »
bạn này xử trí nhanh ,chim mở loa ,mao lờn chim lắm bạn ơi  :d :d :d :d :d

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi bắt mồi???
« Trả lời #18 vào lúc: 01/01/2014 07:03:05PM »
E cũng piết zậy,nhưng chim cùi bắp pải mở file thôi
Niềm đam mê bất tận

tuan cu_long bien

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 01/01/2014 07:23:00PM »
hú vía nhà bác nhé em cũng bị rồi nen rút kinh nguyệt hê hê cắt cánh cho chắc cú

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent