Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: nhờ ae có kinh nghiệm chơi gáy đấu giúp đỡ  (Đọc 3177 lần)

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: nhờ ae có kinh nghiệm chơi gáy đấu giúp đỡ
« Trả lời #20 vào lúc: 17/10/2013 02:21:31PM »
Con chim này mới có ít đòn thôi vác đi đấu lại vác về thôi, nếu tôi nghe đúng thì đựoc điểm gù chồng, lèo đơn, đôi
vâng cảm ơn bác em nó đang được nghiên cứu để tập luyện bác ah
xin cảm ơn bác đã góp ý .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #21 vào lúc: 17/10/2013 02:28:26PM »
Con chim vớ vẩn này nuôi chơi thôi chứ mồi mè gì. Thế nó là hàng thứ mấy so với con mồi gù 8h hả chú Duy?
vâng con này nó tào lao lắm  cụ tampd ah e ko có chim hay nên chơi tạm đó mà  :))
thế hôm nào cụ đi bẫy nhớ alo e đi cùng với nha , e sách nó theo để cho nó học hỏi chim mồi của cụ .
SĐT e đây cụ : 01285 568 648 . Mr DUY
Rất mong được tiếp kiến cụ đi rừng ah .

Khi nào ghé cao nguyên mang mồi cho mềnh theo học hỏi bạn nhé, bác Tampd chắc ngại tiếp cận bạn, riêng mình thì chẳng ngại, ae có lòng là mềnh có dạ. dạo này cu cò cùi bắp nên mềnh rất muốn lắng nghe và học hỏi trên tinh thần luôn luôn lắng nghe. thấy cụ tampd có con mắt nhận xét cu khá chuẩn xác, hy vọng có dịp đưọc7 thọ giáo cùng cụ ấy.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 17/10/2013 02:41:53PM »
Con chim vớ vẩn này nuôi chơi thôi chứ mồi mè gì. Thế nó là hàng thứ mấy so với con mồi gù 8h hả chú Duy?
vâng con này nó tào lao lắm  cụ tampd ah e ko có chim hay nên chơi tạm đó mà  :))
thế hôm nào cụ đi bẫy nhớ alo e đi cùng với nha , e sách nó theo để cho nó học hỏi chim mồi của cụ .
SĐT e đây cụ : 01285 568 648 . Mr DUY
Rất mong được tiếp kiến cụ đi rừng ah .

Khi nào ghé cao nguyên mang mồi cho mềnh theo học hỏi bạn nhé, bác Tampd chắc ngại tiếp cận bạn, riêng mình thì chẳng ngại, ae có lòng là mềnh có dạ. dạo này cu cò cùi bắp nên mềnh rất muốn lắng nghe và học hỏi trên tinh thần luôn luôn lắng nghe. thấy cụ tampd có con mắt nhận xét cu khá chuẩn xác, hy vọng có dịp đưọc7 thọ giáo cùng cụ ấy.
cụ Thiện cứ chơi  ae hoài chim của cụ mà cùi bắp thì mồi của e cũng cùi mía ko ah , nhìn hình chim cụ poss lên cho ae rửa mắt toàn là mấy e có thân hình body chuẩn ko cần chỉnh ko ah e ngưỡng mộ cụ quá , còn chim e nhìn vô thấy phát ghớm giống Tam Mao quá heee thật hổ thẹn .ok khi nào có dịp lên cao nguyên đi bẫy e và chú 5 Lê cùng a Quỳnh lên đó sẽ í ới cụ nhờ cụ dẫn đường giúp .

CUGAY.BĐ.CUCUCU...

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 18/10/2013 12:19:28AM »
Thật ra mình thấy mấy bác nên thôi chơi trò con nít ở đây là được rồi.mình nghĩ ai cũng lớn rồi mấy bác ạ.mình thấy mấy bác cãi nhau hoài thấy cũng chán,chẳn được gì lại ảnh hưởng đến những anh em khác.mình đề nghị mấy bác nên tôn trọng quý anh em còn lại,sân chơi này không giành riêng cho mấy bác.ok.

tampd

• Khách
« Trả lời #24 vào lúc: 18/10/2013 06:52:53AM »
Vậy là chậm hiểu đấy. Tự mình biết mình ở chỗ nào thôi nhỉ, đừng để a bực mình a đưa hết những trò hay của chú mà a đã chụp hình lại lên đây thì vui lắm.
ủa em có trò gì thế cụ Dương Hùng Quảng Nam ?
cụ có thì cho e xem với ah

Chú nói đấy nhé, trò nhầm bài viết nè, nhầm tuổi nè, phản thầy lừa bạn nè. Anh không có ở nhà nên chưa có hình chụp bài viết của chú để dẫn chứng. Hẹn sau nhé!

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 18/10/2013 10:27:17AM »
Thật ra mình thấy mấy bác nên thôi chơi trò con nít ở đây là được rồi.mình nghĩ ai cũng lớn rồi mấy bác ạ.mình thấy mấy bác cãi nhau hoài thấy cũng chán,chẳn được gì lại ảnh hưởng đến những anh em khác.mình đề nghị mấy bác nên tôn trọng quý anh em còn lại,sân chơi này không giành riêng cho mấy bác.ok.
chào bác
bác nói thật chí lý e xin mời bác vài ly  _zoo_ _zoo_ _zoo_ để tỏ lòng , nhưng đời có nhiều người " ăn không ngồi rồi " lắm bác ah .Nên xã hội chậm phát triển cũng 1 phần vì thế " xây ko xây mà cứ thích phá " không thôi .
thân chào !

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent