Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mỏ gì đây?  (Đọc 1213 lần)

robir9nguyen

• Khách
Mỏ gì đây?
« vào lúc: 25/01/2013 10:47:44PM »
Không biết cái mỏ này gọi là mỏ gì nữa?

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mỏ gì đây?
« Trả lời #1 vào lúc: 25/01/2013 11:45:03PM »
Chào bác long thành. Mỏ này là mỏ chim hút mật có phải không ợ. Em chém ẩu bác đừng giận  =))

VoDanhKaKa

• Chính thức
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 26/01/2013 12:46:48AM »
Theo quang điểm của vôdanhkaka thì cũng bình thường hôi.có thể do chim được nuôi lâu năm  trong môi trưng nuôi nhốt.chim ăn trong cống lâu ngày ko dùng mỏ để đào bơi tìm thức ăn nên mỏ ra dày.mình củng có 1 em.mỏ củng dài.nhưng ko bằng chú này.lâu lâu phải cắt móng chân cho nó vì ra dày đi lại khăn.(cu khách.trên 10 năm tuổi) ko biế có đúng ko nữa :-SS
Ở đời có bốn cái ngu...
làm mai...lảnh nợ...gác cu...cầm chầu..
Tôi thì Tôi chọn gác cu....
nó vừa tiêu khiễn lại vừa thanh tao.............

dung cu_hy

• Hero Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 26/01/2013 09:34:23AM »
Con này lai gà đông tảo hay sao mà chân to thế hả bác.

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 27/01/2013 02:58:40PM »
Theo quang điểm của vôdanhkaka thì cũng bình thường hôi.có thể do chim được nuôi lâu năm  trong môi trưng nuôi nhốt.chim ăn trong cống lâu ngày ko dùng mỏ để đào bơi tìm thức ăn nên mỏ ra dày.mình củng có 1 em.mỏ củng dài.nhưng ko bằng chú này.lâu lâu phải cắt móng chân cho nó vì ra dày đi lại khăn.(cu khách.trên 10 năm tuổi) ko biế có đúng ko nữa :-SS

em chỉ hỏi nó mỏ gì thôi, chứ đâu có nói nó đặc biệt gì đâu anh... _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

cutrong.sg

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 27/01/2013 07:18:38PM »
hê hê !!!.. tôi biết đây là mỏ gì rồi...kinh nghiệm của các bác kém quá...nhìn là biết ngay rồi.đây là mỏ chim cu .hi..hi..hi.đuùa chút cười cho vui.thân chào. O:o =))

lamcu1981

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 28/01/2013 11:07:01AM »
Trước đây tôi cũng có một con mỏ như vậy, tôi tìm hiểu thì được biết người ta gọi con chim có mỏ như vậy là mỏ qoẹo, khoảng 1 tháng tôi phải lấy cái bấm móng tay bấm đầu mỏ trên đi một lần vì nó càng dài càng quặp xuống làm cho mỏ dưới không theo kịp và đầu mỏ bị kênh lên, chim khó ăn thóc. Những con mỏ như thế theo tôi là do di truyền chứ không phải nuôi lâu đâu, nhưng tôi thấy chim rất mau mỏ vì những con có mỏ như vậy cũng được xếp vào loại dị tướng, mà dị tướng thì ắt phải dị tài.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent