Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Đá Cu  (Đọc 2173 lần)

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đá Cu
« vào lúc: 18/05/2011 01:23:54PM »
he he  buồn không biết làm gì  _suytu_  .thả cu ra đá chơi   =))  . (quay 3-4-2011 nay mới up được  _zoo_ ) .
Cu gay da.avi

thêm vài phát nữa  =))  =))  =)) ...

cu gay da 1
« Sửa lần cuối: 20/05/2011 11:17:53AM gửi bởi cugaybentre »
Tùy Duyên

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Đá Cu
« Trả lời #1 vào lúc: 18/05/2011 02:23:13PM »
hhee
cái vụ này mới đây đá cu thây cho đá gà được đó anh , caia này tập mồi đất chắc ổn đây
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 18/05/2011 03:48:53PM »
ở đay chơi đữ quá cu  đem  ra  đá luôn hihi
 =))
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #3 vào lúc: 20/05/2011 09:13:50AM »
Bến tre chắc nhiều cu nên các bác chơi mạnh tay quá :D , Bác cu bến tre cho hỏi các bác thả mồi ra cho đá hay chơi chim đá giêng vậy?Trong đó đá cu gáy thế này là hình thức chơi đã được nhân rộng hay chỉ do mấy anh em thả ra đá thử cho vui tí vậy hả bác? Em nghĩ nếu chơi chuyên đá thì ko nên cắt cánh con chim sẽ mạnh hơn nhiều. Các bác xem cặp chim rừng đá nhau, khi còn nguyên lông cánh chúng xoay trở dễ hơn nhiều.
珠頸斑鳩超激鬥
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/05/2011 11:14:48AM »
Bến tre chắc nhiều cu nên các bác chơi mạnh tay quá :D , Bác cu bến tre cho hỏi các bác thả mồi ra cho đá hay chơi chim đá giêng vậy?Trong đó đá cu gáy thế này là hình thức chơi đã được nhân rộng hay chỉ do mấy anh em thả ra đá thử cho vui tí vậy hả bác? Em nghĩ nếu chơi chuyên đá thì ko nên cắt cánh con chim sẽ mạnh hơn nhiều. Các bác xem cặp chim rừng đá nhau, khi còn nguyên lông cánh chúng xoay trở dễ hơn nhiều.

Chào Bác Râu !
   Hihi 3 em cu đó là 2 mồi đất và em bẹo của thằng em mình,bữa đó đi gác mà về tay không buồn quá nên thả ra cho đá nhau một chút cho tụi nó xung thôi chứ không phải cu chuyên đá lộn đâu  =)) .cắt cánh nhưng tụi nó cũng  mạnh ghê chứ ,đập nhau rụng lông luôn.Chỉ có 2 anh em mình hơi tưng tưng mới chơi vậy thôi  =))  =))  =)) . _friend_
Tùy Duyên

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #5 vào lúc: 20/05/2011 11:52:39AM »

Chào Bác Râu !
   Hihi 3 em cu đó là 2 mồi đất và em bẹo của thằng em mình,bữa đó đi gác mà về tay không buồn quá nên thả ra cho đá nhau một chút cho tụi nó xung thôi chứ không phải cu chuyên đá lộn đâu  =)) .cắt cánh nhưng tụi nó cũng  mạnh ghê chứ ,đập nhau rụng lông luôn.Chỉ có 2 anh em mình hơi tưng tưng mới chơi vậy thôi  =))  =))  =)) . _friend_

=)) =)) .......... sao giống em quá, năm ngoái Em với người bạn đi gác ko gặp chim về sớm ngồi uống nước buồn buồn cũng thả cho choảng nhau tí  _yahoo_

Da cu gay Mayrau

Thích nghịch thì chơi vậy thui chứ chim mồi ko nên cho đá lộn kiểu này, rễ hỏng chim lắm, con nào ko đủ lì chủ lại ko biết can đúng lúc là bể như chơi. Con nào đã dữ lại đc thả ra choảng nhau nó thắng thế lần là hay sinh tật nóng đi gác toàn chòi lồng đòi ra đá chim rừng khó chịu lắm.

« Sửa lần cuối: 20/05/2011 12:00:52PM gửi bởi MayRau9018 »
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #6 vào lúc: 05/11/2011 01:15:38PM »
chắc các bác nhiều chim mồi lắm mới thả đá nhau như vậy .ko may hư con này thì con con khác chơi nhỉ.

nguyenngochung

• gac cu
  • Sr. Member
  • Thanks 22
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 05/11/2011 07:14:25PM »
Chơi Kiểu này chắc em nghỉ làm ở nhà mở trường cu đá lộn quá. Nhìn đá nhau mà thấy thích
buồn buồn nướng cu nhậu chơi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent