Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Niềm vui và nổi khổ ...  (Đọc 1630 lần)

asay

• Full Member
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Niềm vui và nổi khổ ...
« vào lúc: 09/01/2015 01:07:57PM »
Xin kể trước niềm vui  :-bd :-bd :
Quen Ông Chú nầy đã lâu , vì ko thân lắm nên nay mới biết đc ổng có vài chục ha rẩy & cũng có '' vai vế '' ở Rừng Quốc Gia Nam Cát Tiên . Hôm nay gặp lại đc Ông rủ lên rẩy ông bẩy cu , lòng vui khôn tả nhưng nghe ông kể cũng hơi hoang mang là : Trước có dẫn 1 ng bạn lên gác Cu nhưng h đã chuyển qua đánh lưới do đem con mồi nào lên bể con mồi đó, Ông nói : ''Nó bu lại cả bầy lấy ''thịt đè ng'' lấy gì mà ko bể ? '' . Vưởn của ông đa phần là trồng Xoài ,mồi của mình gồm 2 con đất (làu) , 4 con cây (1 làu +3 cùi mía ) theo đánh giá của mình thì dàn mồi nầy tạm khá thôi, mình rước về đủ hạng giá nhưng cao lắm ko hơn 5tr/con. Trước nay mình chỉ đi bẫy lòng vòng nơi địa phương chưa 1 lần đi rừng , kinh nghiệm là con số o .
 - Vậy xin Ae cho vài lời khuyên chân  tình cho chuyến đi sắp tới như :
    .Công việc chuẩn bị để đến rẫy đánh mồi ko hoãng hay mất sức (đi ké ô tô ), mồi mang theo những con nào , dụng cụ hổ trợ gồm những gì , những tình huống có thể gặp phải ...v...v....vv......

Và đây là nổi khổ  #:-S #:-S :
Ông ra điều kiện là ban ngày muốn bẫy bắt gì cũng đc nhưng sụp tối xuống là phải ngồi 1 tụ với Ông và mấy bạn cán bộ kiểm lâm của ông vừa nhậu vừa chơi tiến lên ăn tìn mổi ván là 50 x 100 . Hic . Cái khoản nhậu thì mình thừa khả năng còn cái món ăn chơi kia thì bó chiếu rùi . Ko khéo bài xui 1 đêm 10 cũ cũng ra đi hết  =(( . Rầu quá ko biết '' binh '' đường nào cho vẹn đôi đường  :-w :-w :-w :-w :-w .

Xin các Ae cao kiến giúp đỡ .
Thành thật cảm ơn .

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Niềm vui và nổi khổ ...
« Trả lời #1 vào lúc: 09/01/2015 07:59:42PM »
theo ngu kiến của mình thì bạn bẫy gần đến tối thui rồi....c..hu..ồn... :)) :)) :))..là an toàn nhất  (*)(*) (*)(*) (*)(*)
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

asay

• Full Member
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 09/01/2015 10:02:17PM »
theo ngu kiến của mình thì bạn bẫy gần đến tối thui rồi....c..hu..ồn... :)) :)) :))..là an toàn nhất  (*)(*) (*)(*) (*)(*)

Cám ơn Bạn nhưng ko có Chú ấy đi cùng thì ko mang lọt con gì ra khỏi các chốt gác đc hết Bạn ơi .

hieupham

• Sr. Member
  • Thanks 17
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 09/01/2015 10:54:10PM »

Cám ơn Bạn nhưng ko có Chú ấy đi cùng thì ko mang lọt con gì ra khỏi các chốt gác đc hết Bạn ơi .
theo ý mình bạn cứ gác đến chiều nếu thành công ổng hok cho ra bạn đòi tự sát coi ổng làm gì hihi.nói vui thôi nha

cugay_quan9

• Hero Member
  • Thanks 36
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 10/01/2015 08:36:16AM »
Theo mình thì đem 2 đất và 2 cây.rủ thêm 1 ng bạn đi chung nữa.còn đánh bài thì nói là không biết đánh.ko lẽ ko biết đánh bài thì mấy ổng bắt bạn ở đó luôn sao. :-bd :-bd
Đam mê là không phân biệt tuổi tác

tamduong

• Hero Member
  • Thanks 119
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 10/01/2015 12:39:14PM »
Bạn có cái lợi thế rồi đó nhậu được thì hạ mấy ổng trước hồi thấy đường đâu đánh :d
Dương Minh Tâm-Phone:090 7373 086

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 10/01/2015 01:25:54PM »
Bạn có cái lợi thế rồi đó nhậu được thì hạ mấy ổng trước hồi thấy đường đâu đánh :d
làm theo bác này cũng ok ko thì nhậu nửa chừng kêu đau bụng rồi dờ bài lin ver "phun" vs át xê "nôn" ra rồi kiếm chỗ nào chui vào đánh 1 giấc mai tính tiếp

saoloc

• Hero Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 10/01/2015 06:04:54PM »
theo mình ,nếu bạn muốn chơi thì không sao còn nếu không muốn chơi thì trong khi nhậu phải cho đối thủ gục nên nhớ là phải gục hẳn nhé còn để họ mà phê phê thì máu cờ bạc nó lại trổi dậy lúc đó lại càng nguy hơn nữa

asay

• Full Member
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 10/01/2015 07:47:59PM »
Đang gù 1 tay ghiền bài và ghiền câu rê đi theo , hy vọng '' nhất cử lưỡng tiện '' . Xin cám ơn tất cả các Ae với nhiều cmt rất vui .

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent