Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Ý nghĩa Nick của bạn là gì ?  (Đọc 14975 lần)

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
Re: Ý nghĩa Nick của bạn là gì ?
« Trả lời #20 vào lúc: 04/10/2013 12:13:08AM »
Diemxua xin nghiên mình kính chào toàn thể ace diễn đàn.
Nhắc đến ca khúc Diễm Xưa nói riêng và dòng nhạc của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn nói chung. Chắc có lẽ cũng khá nhiều người biết đến. Và còn gì hơn nữa khi mặt trời vừa hế lên, ta ngồi bên tách cafe và du dương bên tai là những bản tình ca. Ôi sao cái cảm giác nó bình yên lạ thường. Nó làm cho ta vơi đi biết bao mệt nhọc và những lo toan của đời thường. Và còn hơn thế nữa khi bạn ngồi ở một gốc nhỏ nào đó của Đà Lạt ( quê hương tôi ) khi đó bạn sẽ cảm nhận được rõ nét hơn, sâu lắng hơn từng nốt nhạc và lời bài hát của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn.
“.....chiều nay còn mưa sao em không lại, nhớ mãi trong cơn đau vùi, làm sao có nhau.....!!!???
Và diemxua là nick của Gia Trường, hehehe.....!!!!
Chúc cả nhà luôn vui vẽ.!
« Sửa lần cuối: 04/10/2013 03:28:52PM gửi bởi diemxua »
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #21 vào lúc: 04/10/2013 08:25:29AM »
C80 thì thay đổi nhiều nick. Nào là: Cường Hoàng Mai 80, rồi Đẹp trai nhất Hoàng Mai, rồi CườngHM 80, rồi C80 Hoàng Mai... Ôi, đau hết cả đầu! #:-S
Chung quy lại thì ý nghĩa của chúng nó là: Mình tên Cường, sinh năm 1980, nhà ở Quận Hoàng Mai, hơi hơi đẹp trai. =))
P/s: Quận Hoàng Mai đang hướng tới chào mừng KN 10 năm ngày thành lập Quận (28/12/2003 - 28/12/2013). _yahoo_ _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

khoecomputer

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 04/10/2013 03:19:06PM »
Haiz ai cũng có cái ý nghĩa thật hay mà E thì thấy đơn giản quá ạ  8-> 8-> 8-> 8-> Khoecomputer : Khỏe là tên E ( nghe vậy chứ E bé síu và yếu dớt ) Computer là cái tên thường ngày các bạn gọi từ năm thứ 2 ĐH chả hiểu ai nghĩ ra nữa và nó theo em đến giờ thành quen. Em lấy nick như vậy chỉ một ý nghĩ đơn giản là cho dễ nhớ vì E hay quên và mọi diễn đàn tên của E cũng vẫn là Khoecomputer chúc ACE diễn đàn sức khỏe ( có E là có tất cả , ko có E là ko có gì  (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
Bon chen bỗng chốc thành hư ảo,
Hoa cười chim hót thỏa lòng ta.

M.U

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 04/10/2013 06:54:40PM »
Avatar E lấy hình chim CU tung cánh bay, bên dưới là nick MU.

tinibuon

• Sr. Member
  • Thanks 61
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 04/10/2013 10:03:27PM »
em cũng góp vui tố
tini có nghĩa là gì em cũng ko biết nữa
ngày xưa em có 1 mối tình sâu đậm với 1 tiểu thư con nhà giấu.còn lúc đó em đang là 1 thắng sv nghèo.tình cờ đi bán đt cho người ta  rồi quen nhau,rồi yêu nhau.cái hay là ở chỗ lúc đó cũng có rất nhiều công tử con nhà giầu theo đuổi bạn ý,nào là ăn mặc lịch sự,nào là xe đẹp đt đẹp vv và vv,nhưng không hiểu sao cô ấy lại chết 1 thằng nhà quê chân đất như em.và từ đó cô ấy gọi em là tini.
các cụ vẫn nói tình chỉ đẹp khi còn dang dở,vâng có lẽ chính cái sự dở dang đó nên nó lại thành 1 mối tình đẹp.để tưởng niêm cho mối tình đó nên em đã lấy nick là tinibuon.

khoecomputer

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 05/10/2013 04:32:49PM »
Đọc cái ý nghía của chú Gạch mà A xúc động đậy quá  :( :( :( :( :( có khi A đổi nick thành Cutobuon quá! ( Cu tơ = Puter ) . nhưng buồn vì chả có cái mối tình sướt mướt  *><* *><* *><* *><* *><*
Bon chen bỗng chốc thành hư ảo,
Hoa cười chim hót thỏa lòng ta.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #26 vào lúc: 05/10/2013 06:39:34PM »
Avatar E lấy hình chim CU tung cánh bay, bên dưới là nick MU.
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =))kết mỗi nick bác này diễn đàn toàn cu gáy có mỗi bác này là MU,e đùa tí mong bác đừng giận. Vì e cùng là fan hâm mộ của Mu đó bác,bác kiếm cái avarta của MU bác nhé,chứ không hiểu nhầm là chít đó :)) :)) :)) :)).Kính bác  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

khanhhut

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 23/10/2013 07:20:46PM »
cũng chẳng biết sao lại đặt tên nick là khanhhut nữa đơn giản vì e mình tên khánh còn hut thì thêm vào cho nó đặc sắc cu thì mới chơi đc có 3 năm nhưng e nó đã ra đi mất rồi rất vui khi đc làm quen với mọi người mong clb mình ngày càng phát triển.

rauma1982

• quê tôi thanh hóa
  • Hero Member
  • Thanks 19
  • dục tốc bất đạt
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/
« Trả lời #28 vào lúc: 02/12/2013 02:19:52PM »
 :)) :)) :)) :)) :)) quê em thanh hóa, RAUMA la biểu tượng của quê em. *><* *><* *><* *><* *><* *><*
Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
Ung dung tự tại thế mà vui.

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 02/12/2013 04:13:08PM »
Cu gáy là một loài chim mộc mạc, dân dã, gần gũi với đời sống con người Việt từ bao đời nay, không ít người đã từng xem cu gáy là “biểu tượng của đồng quê”, là “một loài chim đặc trưng của quê hương đất nước và con người Việt Nam”.
Với tôi, cu gáy gắn bó với tôi từ tuổi ấu thơ, cứ mỗi buổi cả nhà đi làm rẫy chỉ còn lại một mình thằng nhỏ ở nhà với cái sân đất đỏ rộng mênh mông dưới cái nắng vàng rực của vườn quê, ngôi nhà mới làm tạm còn mùi nhựa cây cùng với mảnh vườn non xanh bát ngát...tiếng cu gáy lại vọng lên từ các góc vườn, bỗng trong lòng tôi lại thấy có một cảm giác nâng nâng khó tả, khó thể hiện thành lời, nó sâu lắng, iên ả, hiu hiu và da diết, nhìn xung quanh chỉ thấy tiếng cu gáy và ta. Ôi..tiếng vọng đồng quê.!.

kungfu

• Chính thức
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 02/12/2013 05:19:45PM »
(kungfu -- võ  thuật)  (*)(*)

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent