Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Vấn đề là ở chỗ nào đây ???  (Đọc 590 lần)

Nguyên_mecugay

• Cúc cù cu...
  • Sr. Member
  • Thanks 171
  • Cty TNHH CCR
    • Xem hồ sơ cá nhân
Vấn đề là ở chỗ nào đây ???
« vào lúc: 14/09/2013 02:19:26AM »
Một năm có 365 ngày , tổng cộng là 52 tuần , mỗi tuần bạn có 2 ngày nghĩ như vậy chỉ còn 261 ngày làm việc . Mỗi ngày bạn chỉ làm 8h và có 16h nghĩ ngơi như vậy mỗi năm bạn có thêm 170 ngày nghỉ nữa và chỉ còn 91 ngày làm việc.
Mỗi ngày làm việc bạn lại có 30phút nghĩ giả lao để uống trà và cafe vậy cả năm là 23 ngày chỉ còn làm việc 68 ngày.
Mỗi ngày bạn lại có thêm 1h nghỉ ăn trưa cộng lại hết 46 ngày , như vậy bạn chỉ còn 22 ngày làm việc .
Thông thường mỗi năm bạn nghỉ 2 ngày vì ốm vậy chỉ còn 20 ngày.
Hằng năm nghĩ lễ trung bình mất 5 ngày , vậy bạn chỉ còn làm việc 15 ngày .
Nghỉ phép thường niên của công ty dành cho bạn ngốn hết 14 ngày một năm . Vậy bạn chỉ còn lại chỉ 1 ngày làm việc trong một năm . Sướng quá nhỉ  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Vấn đề là ở chỗ nào đây ???  _khotro_ _khotro_ _khotro_
Chào bạn - hello - bonjour - привет - ¡hola - مرحبا - hallo - नमस्ते - Բարեւ Ձեզ - Hej - ສະບາຍດີ - 你好 - ciao  - こんにちは - merhaba - 안녕하세요 - здраво - γεια σας - cześć !

cukucu

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Vấn đề là ở chỗ nào đây ???
« Trả lời #1 vào lúc: 14/09/2013 11:50:05AM »
Hehe, vấn đề ở chổ logic ngụy biện, hehe. Bác tính ngày làm việc có 8 tiếng mà ngày nghỉ thì mất đến 24 giờ làm việc là tính khôn rồi.

Thôi thì cứ cho là thế để tự an ủi mình vậy. Mỗi năm chỉ cần làm việc 1 ngày là đủ rồi.

Nguyên_mecugay

• Cúc cù cu...
  • Sr. Member
  • Thanks 171
  • Cty TNHH CCR
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Vấn đề là ở chỗ nào đây ???
« Trả lời #2 vào lúc: 14/09/2013 08:43:04PM »
Vấn đề ở chỗ... bạn cứ bảo bận đi làm lắm...không có thời gian để....đi bẫy Cu  :d. Giờ thì mấy ông bạn tôi ơi đừng có lý do vớ vẩn ấy nữa nhé, tôi biết òi  _zoo_
Chào bạn - hello - bonjour - привет - ¡hola - مرحبا - hallo - नमस्ते - Բարեւ Ձեզ - Hej - ສະບາຍດີ - 你好 - ciao  - こんにちは - merhaba - 안녕하세요 - здраво - γεια σας - cześć !

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent