Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Con bổi em chưa bắt............được.........  (Đọc 1203 lần)

robir9nguyen

• Khách
Con bổi em chưa bắt............được.........
« vào lúc: 21/09/2012 05:03:15PM »

Bổi của cuboi_longthanh

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: Con bổi em chưa bắt............được.........
« Trả lời #1 vào lúc: 21/09/2012 11:46:07PM »
Bạn quay chuẩn quá, nếu mà cu tỏng lồng quay được như bạn cũng là đã giỏi rồi, đằng này nó ngoài trời, mà con này sao giống cu mái thế =))

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/09/2012 09:32:14AM »
Trước tiên mình xin chúc mừng chủ top có tài nghệ quay clip rất chuẩn . Mình có tí chia sẻ , nếu có gì không đuúng xin AE bỏ qua cho . Theo mình đây là chú cu của  AE nào đó nuôi cu non lên và bị sổng lồng . Qua clip mình có những nhận định chú ta như sau :
     1/ Qua cách di chuyển của chú ta không linh hoạt như chim rừng ( có nhiều tháng tuổi lồng, nhìn chú ta giống đang bị bệnh béo phì )
     2/ Qui của chú ta sáng màu ( Có màu đặc trưng của cu non nuôi lên . Mình có 1 chú và mình gặp 2 người gần nhà nuôi 2 chú )
     3/ chân chim có vẩy mốc trắng  ( chim rừng cũng có nhưng ít hơn )
     4/Chú nầy bị bệnh ngưởng thiên , bật tôm . đây là bệnh thường gặp đối với chích chòe và kể cả cu gáy ( trong clip ở giây thứ 20 đến 40 khi chú ta nghe chó sủa chú ta giật mình hoản sợ và có động tác ngưởng thiên )
      những yếu tố nêu trên chứng minh chú ta là chim nuôi bị sổng .  bat tay . Đừng ném đá mình nhé  *><*
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 22/09/2012 10:08:44AM »
Trước tiên mình xin chúc mừng chủ top có tài nghệ quay clip rất chuẩn . Mình có tí chia sẻ , nếu có gì không đuúng xin AE bỏ qua cho . Theo mình đây là chú cu của  AE nào đó nuôi cu non lên và bị sổng lồng . Qua clip mình có những nhận định chú ta như sau :
     1/ Qua cách di chuyển của chú ta không linh hoạt như chim rừng ( có nhiều tháng tuổi lồng, nhìn chú ta giống đang bị bệnh béo phì )
     2/ Qui của chú ta sáng màu ( Có màu đặc trưng của cu non nuôi lên . Mình có 1 chú và mình gặp 2 người gần nhà nuôi 2 chú )
     4/Chú nầy bị bệnh ngưởng thiên , bật tôm . đây là bệnh thường gặp đối với chích chòe và kể cả cu gáy ( trong clip ở giây thứ 20 đến 40 khi chú ta nghe chó sủa chú ta giật mình hoản sợ và có động tác ngưởng thiên )
      những yếu tố nêu trên chứng minh chú ta là chim nuôi bị sổng .  bat tay . Đừng ném đá mình nhé  *><*
không đồng quang điểm nhé ....... tết đên h bắt nhiều chim lắm  rồi đáy không cần nói xưa đến h cho gần ,,, vảy móc hơi bị nhiều đó .. nếu trời mua thì ít móc hơn ,,, nhưng con móc nhiều mưa cung không ảnh hưởng máy ... ngoài rừng rất nhiều
to cuboi_longthanh  thích cái chữ ký của bạn đáy hihi
« Sửa lần cuối: 22/09/2012 10:10:38AM gửi bởi Hồng Sâm »
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 22/09/2012 10:19:35AM »
Cho mình gọi Sâm là Em nhé . AE mình bị chủ tóp đùa  rồi . Em xem lại clip từ đoạn 59 giây đến đoạn 1phut 20 giây . sẻ thấy bên gốc trái màng hình có cái lồng cu treo trên đọt cây . Hình ảnh đó theo A thì chỉ chờ cho cu sổng đói và khát quá chung vô lồng lại thôi .  Tất cẩ chúng ta chỉ tập trung vào nhân vật chính nên bị nhầm . cái lồng treo lên cao như thế để làm gì ? Chu cường Hoàng Mai đã cho A biết thế nào là chim sổng ấy mà  bat tay :))

ĐT

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 22/09/2012 11:26:13AM »
Bạn quay chuẩn quá, nếu mà cu tỏng lồng quay được như bạn cũng là đã giỏi rồi, đằng này nó ngoài trời, mà con này sao giống cu mái thế =))

Trước hết xin cảm ơn bác Tre Làng đã khen em. Cái này tình cờ thì em quay dc thôi bác. Mới  ngủ dậy ra cửa sổ thì thấy em nó nên bật máy lên quay. Em cũng nghi nghi nó là cu mái.  =(( =(( =(( =(( =(( =(( =((Mà nó đã về gù với con mồi tập của em rồi. Mà tiếc là bị chó đuổi nên bay mất tiêu... :d :d :d :d :d :d :d :d

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #6 vào lúc: 22/09/2012 11:33:09AM »
không đồng quang điểm nhé ....... tết đên h bắt nhiều chim lắm  rồi đáy không cần nói xưa đến h cho gần ,,, vảy móc hơi bị nhiều đó .. nếu trời mua thì ít móc hơn ,,, nhưng con móc nhiều mưa cung không ảnh hưởng máy ... ngoài rừng rất nhiều
to cuboi_longthanh  thích cái chữ ký của bạn đáy hihi

Xin chào bac cugaycantho,

Em cũng xin cảm ơn bác đã khen em, nhưng cái tài nghệ quay video mà bác nói chỉ là do mượn dc cái máy Nikon S8100 nên hình ảnh nó ra thế.

Qua 4 quan điểm của bác thì em không biết bác chơi cu đã bao lau mà có kinh nghiệm đến thế (Cái này em không biết gì, nên không bình luận hay ném đá gì bác). Còn về con Cu trong Clip thì em cũng ko dám khẳng định là cu nuôi sổng hay cu ngoài lớn lên. Nhưng có điều là xung quanh nhà em có rất nhiều bổi, Bác thấy cây mít trong Clip không? cu nó đẻ và ngủ ở đó đấy...

Xin chào bác Hong_Sam

Xin cảm ơn bác đã có ý đồng quan điểm với em. Chữ ký thì bác thích en nhường lại...kaka..đùa bác tí cho vui, rất thích các bài viết của bác.

Thân !!!

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #7 vào lúc: 22/09/2012 11:52:33AM »
sao cái clip này thấy quen quá zậy ta  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

hình như đã thấy ở đâu rầu  =)) hok nhớ nữa. công nhận chú chim đẹp gúm.

chúc pác chủ topic bẫy dc em nó nhé.. _zoo_ _zoo_

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #8 vào lúc: 22/09/2012 12:05:27PM »
Cho mình gọi Sâm là Em nhé . AE mình bị chủ tóp đùa  rồi . Em xem lại clip từ đoạn 59 giây đến đoạn 1phut 20 giây . sẻ thấy bên gốc trái màng hình có cái lồng cu treo trên đọt cây . Hình ảnh đó theo A thì chỉ chờ cho cu sổng đói và khát quá chung vô lồng lại thôi .  Tất cẩ chúng ta chỉ tập trung vào nhân vật chính nên bị nhầm . cái lồng treo lên cao như thế để làm gì ? Chu cường Hoàng Mai đã cho A biết thế nào là chim sổng ấy mà  bat tay :))

1 lần nữa xin chào bác cugaycantho,

Em ko nghĩ là bác lại nghiên cứu cái Clip của em kỹ quá,

Xin nói với bác là em chả đùa ai cả, em chỉ chia sẽ hình ảnh cu gáy cho ACE trên dd xem cho vui, tham khảo thôi. Nhưng có điều em chưa thấy con cu nuôi nào sổng mà lông lá, đuôi, cánh nó lại đẹp, mướt như em này (Sổng lâu rồi chăng?). Mà chắc nó cũng khát quá nên phải đợi trời mưa mà uống nước trên lá mít ấ nhỉ?

Còn về cái lồng em bác cugaycantho nói thì em có đính kèm cái hình em chụp lại từ video ở phút thứ 1:05. Trong đó em có đánh dấu 2 cái vòng tròn màu vàng. Và em nghĩ cái bên trái là cái mà bác nói là cái lồng thì em xin bác xem thêm mấy tấm  bên dưới xem là cái gì nhé...

Xin chân thành cảm ơn bác cugaycantho đã chia sẽ, trao đổi..
Thân..

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 22/09/2012 12:54:00PM »
Hi hi ! mình đã nói trước rồi nếu có sai chủ tóp bỏ qua cho rồi mà ! bình luận cho vui cho có cái để nói trong ngày thứ bảy mà  :)) . Mình rất vui  nghe chủ thớt nói hiện ở gần nhà bạn có rất nhiều cu gáy. Thế thì tha hồ chọn cu gáy hay và đẹp . Chúc bạn bắt được chú bổi trong cái clip ! thân chào  bat tay

ĐT

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #10 vào lúc: 22/09/2012 03:30:29PM »
Chào bác cugaycantho,

Vậy còn cái lồng bẫy cu con đói thì bác có ý kiến gì không?

Chúc bạn vui...

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 22/09/2012 03:58:47PM »

ĐT

NEM

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 23/09/2012 09:44:04AM »
em nghĩ con này là chim rừng, nhưng nó ở quanh quanh đấy thôi,có thể nó đói khát quá nên nó mon men tìm ăn uống,bác kiếm cái lụp thu phục em đó luôn thôi.

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #13 vào lúc: 23/09/2012 09:10:13PM »
Thêm 2 Clip 1 cặp của nó đây anh em. Nghi là đang tìm chỗ làm tổ.....

DSCN4250

NEM

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 24/09/2012 08:06:28AM »
Có khi nào lại là cu gáy nuôi thả của ai đó quanh đó ko nhỉ, kiểu như nuôi bồ câu ấy

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #15 vào lúc: 25/09/2012 01:40:27PM »
Bổi của cuboi_longthanh 02

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #16 vào lúc: 25/09/2012 05:24:03PM »
cu gáy sinh thời đã hiếm đi rất nhiều...mãi đi khắp chốn rừng sâu củng khó tìm  =))

nay lại xuất hiện nơi đô thị ... có người ngấp ghé ,muốn bắc đi... =)) =)) =))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent