Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Anh em gác cu tại Kiên Giang  (Đọc 4426 lần)

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
Anh em gác cu tại Kiên Giang
« vào lúc: 30/05/2011 01:31:45AM »
 _hug_ vâng lời đầu tiên xin kính chào toàn thể anh em trên dd , kính chúc anh em tràn đầy sức khỏe và thành đạt trong công việc :D  _hoanho_
         Sau khoảng thời gian dài chờ đợi thì cuối cùng anh Duy (cugayquangngai ) cũng có dịp xuống Kiên Giang. Được tin anh em đã không ngại đường xá xa xôi đã tổ chức 1 buổi họp mặt nhỏ của anh em mê cu cò.  _hug_
         Anh em tuy chưa từng gặp mặt nhau nhưng khi gặp nhau thì tay bắt mặt mừng như người thân, chiến hữu lâu năm, và cứ thế chuyện về cu cò cứ tiếp tục tiếp tục được anh em bàn luận sôi nổi trong đêm " gác chai " ấy.Đến tận 12h, anh em mới quyết định nghỉ ngơi lấy sức để sáng mai gác cu ở vùng quê chị Sứ (Hòn Đất - Kiên Giang). Sáng hôm sau chúng tôi dậy sớm chuẩn bị mọi thứ sẵn sàng, hừng sáng lên đường. Trải qua nhìu khó khăn cuối cùng chúng tôi cũng tìm dc 1 bãi đánh ưng ý, nhưng trời vẫn hay phụ lòng người, sau khi thả mồi đất xong, bẹo cũng yên vị, bổi cũng đã về thì trời đổ mưa to ( bùn lần 1 ), sau cơn mưa trời lại sáng, khi những ánh nắng đã làm ráo mặt đất, chúng tôi lại tiếp tục kiên trì, vẫn bãi đánh đó, với con mồi đó, và kịch bản diễn ra như lần đầu tiên, chim bổi về đáp xuống thì !!! mực từ đâu xồng xộc lao tới ( bùn lần 2 ).
   Nhưng với quyết tâm cao độ anh em ra quân tiếp lần 3, cũng tại bãi đó, con mồi đó. Đúng là " vạn sự khởi đầu nan" , mà gian nan thì bắt đầu...hơi nản, ngay lúc sư quyết tâm của anh em đang xuống thấp, lòng kiên trì đang bị thử thách tột độ, thì con bổi đồng pha kim 3 hậu sau một hồi thúc trên ngọn cây đã " chịu hết nổi " tung đôi cánh lượn về phía con mồi, sau đó con bổi nhanh chóng bị những sạc gù của chú mồi làm mất lý trí nên đã sa chân vào bẩy.  _yahoo_
 Sau đây là vài hình ảnh chia sẻ cùng anh em: 

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011053014922nwy3mwq4yw4388712.jpeg[/img]

và đây xin giới thiệu thổ địa của buổi gác cu :

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011053014922yza5njq2yj3325211.jpeg[/img]

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011053014922mji0ntqwnm3409722.jpeg[/img]

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011053014922zdyyowe4zt3267997.jpeg[/img]

Vâng cuối bài xin giới thiệu thành viên buổi gác cu :

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011053014922njqxyzrjyj3850922.jpeg[/img]

Bên trái ảnh là : bác Thân (thalambanthan_1900).
     Bên phải ảnh là : bác Khanh ( cugaykiengiang ).
     Và chính giữa ảnh là: bác Duy ( cugayquangngai ).
     Và cuối cùng chính là người cầm máy chụp ảnh, không ai khác đó là em ạ _yahoo_ : chú Tài ( tathanhtai284)

Xin chân thành cám ơn anh em đã đọc bài ! Thân chào !  _love_

« Sửa lần cuối: 03/06/2011 09:04:12PM gửi bởi tathanhtai284 »

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
 _zoo_ _zoo_ _zoo_

Chúc mừng mấy anh em có 1 buổi ra mắt ấn tượng. Vâng anh em chơi cu thì cứ gặp nhau là như thân từ lâu rồi.
Toàn những hảo hán cu cò =)) Ai cũng đẹp trai phong độ, tiếclla2 vẫn chưa có cu mái nào để ý =))
Mà con này tới 3 hậu hả Tài, thấy tướng tá cũng khá đó chứ, 3 hậu thuộc loại cu hiếm đó, giữ em nó nuôi làm kỷ niệm nghe anh em.
Ước gì mình có mặt hôm đó  _zoo_

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nghe thanhtai kể muốn bay vô thẳng Kiên Giang để chén chú chén anh cùng mấy chú , vui quá xá luôn . Mình sẽ ráng nhớ mặt từng người để có dịp gặp lại bắt tay liền : Chú khỏe không , làm  mấy ly rồi đi bẫy cu chớ ? Mói phát hiện ra một khả năng của thanhtai : Khả năng văn chương và nhiếp ảnh .Cảm ơn thanhtai
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
  Chúc mừng các bạn có chuyến gác (gác chai và gác cu) thành công vui vẻ  _zoo_  _zoo_   _zoo_
Cu hậu3 là mơ ước của nhiều người đó,mình chỉ mong có em cu hậu 2 mà chưa được  hihi.
 Ủa mà sao còn nhân vật khá nặng ký (họ Tạ) lại giấu mặt vậy ta  =)) .cho xin thêm hình chân dung từ chân tới tóc cửa chú Tài để AE biết mặt đi  _yahoo_  _hoanho_ .
 Tiếc là chưa thấy mặt A Tuân123, và A Tuấn Cà Mau không qua được  _suytu_ .
« Sửa lần cuối: 30/05/2011 11:16:27AM gửi bởi cugaybentre »
Tùy Duyên

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chim hâuk 2 thiếu chi bentre , còn hậu 3 thì hơi hiếm  , năm nay mình gặp 2 con nhưng không bắt được , hiện mình có một con mồi lỡ hậu 3 nhưng chỉ được 50% thôi , cứ vài dây 2 thì vài dây 3 , nghe cũng vui .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

quephuqh

• Chính thức
  • Thanks 6
  • Phan Văn Đình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • queohuqh
Duy nói chỉ chơi mồi cây thôi sao nay lại đi đánh đất thế nhĩ ?
có ngày bắt được liên cườm

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Cũng tùy hoàn cảnh nữa chứ =))

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân

Ông bà mình hay nói :" ở bầu thì tròn,ở ống thì dài."  _hoanho_  _hoanho_  _hoanho_
  A Duy nhà mình làm và chơi vậy là phải rồi  =)) . Miễn sao không chơi "GIẬT LƯỚI" thôi...    _handup_
                                        _gjob_   _friend_

Tùy Duyên

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
_zoo_ _zoo_ _zoo_

Chúc mừng mấy anh em có 1 buổi ra mắt ấn tượng. Vâng anh em chơi cu thì cứ gặp nhau là như thân từ lâu rồi.
Toàn những hảo hán cu cò =)) Ai cũng đẹp trai phong độ, tiếclla2 vẫn chưa có cu mái nào để ý =))
Mà con này tới 3 hậu hả Tài, thấy tướng tá cũng khá đó chứ, 3 hậu thuộc loại cu hiếm đó, giữ em nó nuôi làm kỷ niệm nghe anh em.
Ước gì mình có mặt hôm đó  _zoo_

=)) em xin đính chính là chỉ có anh DUy hok có mái nào để ý thui ạ =)) , anh Thân có baby 2 tháng tuổi , còn anh Khanh thì có baby 17 tháng tuổi rùi :D . Dạ con chim đó đúng là 3 hậu ạ, nó đang được anh Thân chăm sóc cẩn thận tại Vĩnh Long ạ :D .

Nghe thanhtai kể muốn bay vô thẳng Kiên Giang để chén chú chén anh cùng mấy chú , vui quá xá luôn . Mình sẽ ráng nhớ mặt từng người để có dịp gặp lại bắt tay liền : Chú khỏe không , làm  mấy ly rồi đi bẫy cu chớ ? Mói phát hiện ra một khả năng của thanhtai : Khả năng văn chương và nhiếp ảnh .Cảm ơn thanhtai

Dạ vâng em cũng muốn 1 lần dc đến thăm quê anh, anh em cu cò gặp nhau thì vui phải biết rùi :D , em quyết tâm rùi phải đến thăm anh em mình khi còn độc thân,chứ thấy mấy anh có vợ rùi thấy khổ sở quá không đi đâu được , =)) . anh Nhân quá khen rùi , em chỉ nghĩ gì viết nấy thui ạ  _hug_

Chúc mừng các bạn có chuyến gác (gác chai và gác cu) thành công vui vẻ  _zoo_  _zoo_   _zoo_
Cu hậu3 là mơ ước của nhiều người đó,mình chỉ mong có em cu hậu 2 mà chưa được  hihi.
 Ủa mà sao còn nhân vật khá nặng ký (họ Tạ) lại giấu mặt vậy ta  =)) .cho xin thêm hình chân dung từ chân tới tóc cửa chú Tài để AE biết mặt đi  _yahoo_  _hoanho_ .
 Tiếc là chưa thấy mặt A Tuân123, và A Tuấn Cà Mau không qua được  _suytu_ .

hihi tình hình là hôm đó đi xa, thức khuya tám chuyện cu cò, lại dậy sớm đi đánh cu nên mặt em cứ đơ như cây cơ nên chụp anh xấu hoắc , thui giấu lun cho chắc ăn ạ  _hug_ .anh Tuấn cà mau thì em chưa gặp, còn  A Tuân123 có lên nhà thăm ảnh nhưng tiếc là wen chụp tấm ảnh :( , nghe  A Tuân123 nói ảnh có đứa con gái 19t năm nay thi đại học ở Cần thơ  _yahoo_ _yahoo_ .

Dạ đúng là anh Duy chỉ chơi cây thui ạ, nhưng tiếc là anh em dưới đây hok có con mồi cây nào ( anh Duy đi công tác nên hok mang theo chim được ạ ) , nhưng anh em lại rất muốn có sự góp mặt của anh Duy, nên đã tìm mọi cách quyến rũ, dụ dỗ, lừa tình, năn nỉ ... để có anh DUy đi cùng đây ạ  _hug_

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
"hihi tình hình là hôm đó đi xa, thức khuya tám chuyện cu cò, lại dậy sớm đi đánh cu nên mặt em cứ đơ như cây cơ nên chụp anh xấu hoắc , thui giấu lun cho chắc ăn ạ  _hug_ .anh Tuấn cà mau thì em chưa gặp, còn  A Tuân123 có lên nhà thăm ảnh nhưng tiếc là wen chụp tấm ảnh :( , nghe  A Tuân123 nói ảnh có đứa con gái 19t năm nay thi đại học ở Cần thơ  _yahoo_ _yahoo_ ."

chà chà coi ku Tài hí hững kìa,coi chừng cu mai đọc được là bầm mình nghe   _khotro_  =))  =))
 Vậy có xin làm anh nuôi chưa,tới ngày thi còn làm tình nguyện viên dắt em đi thi (cho hợp lệ) nữa chứ ... _yahoo_
         ủa nghe nói ai bị đứt tay vậy Tài   =(( ? cũng may là có nhân viên Điều Dưỡng đi cùng  =)) .

Ah chúc mừng Thân (thalambanthan1900) có em hậu 3.quý hiếm lắm đó,nhưng quan trọng hơn đó là tình cảm của a Khánh và các AE dành tặng bạn.chăm sóc em nó cẩn thận nghe.xin được vui ké  chút nhge  =))  =))  =))
Tùy Duyên

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
"hihi tình hình là hôm đó đi xa, thức khuya tám chuyện cu cò, lại dậy sớm đi đánh cu nên mặt em cứ đơ như cây cơ nên chụp anh xấu hoắc , thui giấu lun cho chắc ăn ạ  _hug_ .anh Tuấn cà mau thì em chưa gặp, còn  A Tuân123 có lên nhà thăm ảnh nhưng tiếc là wen chụp tấm ảnh :( , nghe  A Tuân123 nói ảnh có đứa con gái 19t năm nay thi đại học ở Cần thơ  _yahoo_ _yahoo_ ."

chà chà coi ku Tài hí hững kìa,coi chừng cu mai đọc được là bầm mình nghe   _khotro_  =))  =))
 Vậy có xin làm anh nuôi chưa,tới ngày thi còn làm tình nguyện viên dắt em đi thi (cho hợp lệ) nữa chứ ... _yahoo_
         ủa nghe nói ai bị đứt tay vậy Tài   =(( ? cũng may là có nhân viên Điều Dưỡng đi cùng  =)) .

Ah chúc mừng Thân (thalambanthan1900) có em hậu 3.quý hiếm lắm đó,nhưng quan trọng hơn đó là tình cảm của a Khánh và các AE dành tặng bạn.chăm sóc em nó cẩn thận nghe.xin được vui ké  chút nhge  =))  =))  =))

Hôm trước có xin anh Tuấn làm tình nguyện viên cho em ấy rùi ạ  _yahoo_ . Đâu có ai bị gì đâu anh, tin đồn thất thiệt rùi :D .

cugaykiengiang

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • anhbakhia
bửa đó công nhận vui lắm anh tuấn ui mấy anh em làm lai rai nhũ 4 giờ thức nói chuyện chơi 6 h khởi hành kĩ niệm đẹp trong lòng mổi người
lâu lâu ta mới nhậu một lần nhậu một lần cho quoắc cần câu

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Anh em gác cu tại Kiên Giang
« Trả lời #12 vào lúc: 05/06/2011 02:56:49PM »
chào anh em !
hôm nay mới có thời gian lên diễn đàn lời đầu tiên xin chúc anh em mê cu cò chúng ta sức khỏe dồi dào , vạn sự thành công và luôn mê cu cò hheee! _hug_ _hug_ _hug_ _gjob_ _gjob_ _gjob_ _gjob_
thật sự ngày hôm đó là 1 kỷ niệm thật đẹp trong lòng mỗi người , rất tiết là hôm đó ko có mồi cây , nếu có mồi cây nữa là tuyệt vời  _yahoo_ _yahoo_
thật sự hôm đó anh em gặp rất nhiều khó khăn nhưng với lòng mê cugay và sự nhiệt tình của anh KHANH chủ nhà nên đã vựot qua tất cả dú mưa to gió lớn , thiên thời địa lợi ko được như ý . cảnh tại kiên giang thật đẹp " phong cảnh thật hữu tình và nên thơ " cảnh đẹp và nên thơ bãi đánh thật tuyệt  . mong là sẽ có dịp ghé lại kiên giang .
lời cuối xin chúc toàn thể anh em trên diễn đàn nhiều sức khỏe .
thân chào !
 _hug_ _hug_
« Sửa lần cuối: 05/06/2011 07:57:36PM gửi bởi cugayquangngai »
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Anh em gác cu tại Kiên Giang
« Trả lời #13 vào lúc: 06/06/2011 09:42:59AM »
hello
Bác cugayquangngai ơi bác ở chổ nào Quảng Ngãi vậy, em dân nhà mình nè, nhà ở Đức Phổ, hihi
Bác xuống đó đi đánh với anh Khanh cả tháng rùi mà nay mới post hình lên vậy
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent