Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi già mới thu phục mời các bác chém cho em nó nhanh đi mồi.  (Đọc 3282 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi già mới thu phục mời các bác chém cho em nó nhanh đi mồi.
« Trả lời #20 vào lúc: 22/07/2013 11:11:12AM »
- Gà nòi dân chơi có câu: gà ô chân trắng má lớn mắng cũng chơi
còn cu gáy thì có câu gì hè:.......................má nhỏ gầm la cũng quyết chơi.
Chúc mừng  _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #21 vào lúc: 22/07/2013 12:40:19PM »
- Gà nòi dân chơi có câu: gà ô chân trắng má lớn mắng cũng chơi
còn cu gáy thì có câu gì hè:.......................má nhỏ gầm la cũng quyết chơi.
Chúc mừng  _zoo_
Cảm ơn bác Thông Xanh nhé, nếu đã là đam mê thật sự thì không có gì cản nổi đúng không bác, mời bác cốc bia nhé. _zoo_ _zoo_
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

zNavy

• Khách
« Trả lời #22 vào lúc: 22/07/2013 03:34:52PM »
Mình cũng hay vác sào xuống Kiến Thụy. Đợt nào xuống nữa ới mình đi cùng cho vui nhé!

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 22/07/2013 07:37:04PM »
Mình nghe năm nào đó có mấy bác đánh được con rắn hổ mang rất to ở Đình bên Thuỷ Nguyên về cắt tiết uống rượu. Chưa đầy 1 năm 5 bác đã qui tụ về buôn hoa quả ngắm gà khỏa thân. Không biết cu gáy bẫy của nhà chùa có tâm linh thiêng nhiều không ? Hơn nữa chim già 7 năm về nuôi lâu nổi lắm. Nhưng nếu bác thấy lăn tăn về chim ở nhà chùa thì nên phóng sinh hoặc chuyển qua mình trả bác 500K tiền công bẫy để lấy về cho thằng em nó chơi. Mong bác hồi âm và quyết đoán sớm.

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 22/07/2013 09:21:25PM »
Mình nghe năm nào đó có mấy bác đánh được con rắn hổ mang rất to ở Đình bên Thuỷ Nguyên về cắt tiết uống rượu. Chưa đầy 1 năm 5 bác đã qui tụ về buôn hoa quả ngắm gà khỏa thân. Không biết cu gáy bẫy của nhà chùa có tâm linh thiêng nhiều không ? Hơn nữa chim già 7 năm về nuôi lâu nổi lắm. Nhưng nếu bác thấy lăn tăn về chim ở nhà chùa thì nên phóng sinh hoặc chuyển qua mình trả bác 500K tiền công bẫy để lấy về cho thằng em nó chơi. Mong bác hồi âm và quyết đoán sớm.

Theo tin mật báo thì đã có người trả 1000k rồi mà chủ chim chưa ưng cái bụng cụ Tín râu ợ. Mà cụ không sợ em cụ đi theo 5 cụ ThuỷNguyên à, sao cụ ác thế nhể?
« Sửa lần cuối: 22/07/2013 09:25:11PM gửi bởi lehieuhp »

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 23/07/2013 08:16:10AM »
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :))Bác này giấu đầu mà lòi đuôi nè, em nói thật với bác, bác gặp em ở ngoài đời bác mới hiểu tính em được.  =)) =)) =)) =)) =)) =)). 500k nghe thấy hợp lý quá =)) =)) =)) =)).

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 23/07/2013 08:20:25AM »

Theo tin mật báo thì đã có người trả 1000k rồi mà chủ chim chưa ưng cái bụng cụ Tín râu ợ. Mà cụ không sợ em cụ đi theo 5 cụ ThuỷNguyên à, sao cụ ác thế nhể?
Cảm ơn anh Hiếu, e thấy thích anh rồi đấy =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 23/07/2013 09:14:01AM »
Con này anh Q bắt nó có lậy phật như cái ảnh mà có bác bót lên không, bác bắt nó sớm thánh chính quả. (*)(*) (*)(*)

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 23/07/2013 04:50:40PM »
chào bác Quyết
xin chúc mừng bác con thổ pha này tướng mạo ngon lắm ah nha , nhưng nó tu ở chùa này hơi lâu rồi chắc cũng gần lên chức "Trụ trì " rồi đó bác chịu khó chăm em ta đó nha vì " tuổi già hơi khó tính " mà .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 23/07/2013 05:30:50PM »
chào bác Quyết
xin chúc mừng bác con thổ pha này tướng mạo ngon lắm ah nha , nhưng nó tu ở chùa này hơi lâu rồi chắc cũng gần lên chức "Trụ trì " rồi đó bác chịu khó chăm em ta đó nha vì " tuổi già hơi khó tính " mà .
thân chào !
Cảm ơn anh Duy nhận xét, em thấy bác chuẩn giọng em này thổ pha hơi đá đồng 1 tí, nóng tính nữa thì quá chuẩn rồi. Hắn tu luyện trong chùa lâu như thế mà không điềm đạm lên mới bị thu phục, về e rèn cho hắn điềm đạm mới được .  :)) :)) :))

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 23/07/2013 09:31:48PM »
up cho bổ già nhanh nổi, nhanh thành mồi / ah!  thế 83 có đi HN off không có gì alo cho anh nhé đi cho vui quyền ơi ! chiều tối thứ 6 đi thủ đô đổi không khí chút ở nhà với mái già mãi chán lém.

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 24/07/2013 09:07:44PM »
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :))Bác này giấu đầu mà lòi đuôi nè, em nói thật với bác, bác gặp em ở ngoài đời bác mới hiểu tính em được.  =)) =)) =)) =)) =)) =)). 500k nghe thấy hợp lý quá =)) =)) =)) =)).

Nói thế để xem ý đồ chủ nên để lại chơi hay bán. Chim đánh mô tả như thế lại trị ngự ở Chùa lâu năm phải gọi là bạch cụ chứ. Hơn nữa chim ăn thóc lúa ở Chùa nổi nhanh ai lại bán 500K rẻ thế. Hôm nào nhờ mồi hay bác Quyền về Đoàn Xá, Kiến Thuỵ thu phục hộ em Kim Pha nhé. Mượn 5 con mồi rồi mà chưa thu phục được em nó

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent