Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ các bác xem hộ em con này trống hay mái  (Đọc 412 lần)

cugaylaichau

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhờ các bác xem hộ em con này trống hay mái
« vào lúc: 18/11/2012 01:33:31PM »
Có con cu e mới mua nhờ các bác xem hộ là trống hay mái với ah nếu là trống thì có tương lai gì không nhé, cảm ơn các bác.

để trong lồng nó giãy ác quá nên e mang ra cắt hết cánh, chưa cắt lần nào nên cắt xong nhìn xơ xác quá,
« Sửa lần cuối: 18/11/2012 01:41:22PM gửi bởi cugaylaichau »

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhờ các bác xem hộ em con này trống hay mái
« Trả lời #1 vào lúc: 18/11/2012 08:08:39PM »
chắc là trống cao, giọng đồng kim đồng gắt, con cu mắt đóng sẽ phóng rướt dữ đây...cu cũng hay cũng bền nhưng quá dữ...nên ban đầu chớm nổi nó sẽ lội....giờ nó có lội đêm không bác con này thả ra thường để trị cái món ngựa bà của nó là chuẩn he bác :d

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/11/2012 10:47:19AM »
trích dẩn.cugayquangngai. Bác treo em nó tằm ngang mắt mình.tối bác tắt hết đèn cho e nó đi ngủ tầm khoảng 30p đến 1t bác lấy cai đèn pin đi lại gần soi vào mắt e nó thấy tròng vàng co dản co lại hình bầu dục.và theo mình cảm nhận ánh mắt của nó rất dư thì là trống có thể là e nó có phản ứng dơ cánh lên nửa.con ko có phản ứng như trên  là mái.tỉ lệ 80 đến 90%.con e nay là giộng đồng mà đồng gì thì e chiu.ức rẻ bền chim thì phải.Kiến thức cn han hẹp.chúc bác tìm đc chú bổi cưng.
Lơi văn trên có thiêu sót mong bác cugayquangngai bỏ wa.củ bác ấy nhé e chỉ học theo.thân chào

cugaylaichau

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/11/2012 07:33:05PM »
chắc là trống cao, giọng đồng kim đồng gắt, con cu mắt đóng sẽ phóng rướt dữ đây...cu cũng hay cũng bền nhưng quá dữ...nên ban đầu chớm nổi nó sẽ lội....giờ nó có lội đêm không bác con này thả ra thường để trị cái món ngựa bà của nó là chuẩn he bác :d
trích dẩn.cugayquangngai. Bác treo em nó tằm ngang mắt mình.tối bác tắt hết đèn cho e nó đi ngủ tầm khoảng 30p đến 1t bác lấy cai đèn pin đi lại gần soi vào mắt e nó thấy tròng vàng co dản co lại hình bầu dục.và theo mình cảm nhận ánh mắt của nó rất dư thì là trống có thể là e nó có phản ứng dơ cánh lên nửa.con ko có phản ứng như trên  là mái.tỉ lệ 80 đến 90%.con e nay là giộng đồng mà đồng gì thì e chiu.ức rẻ bền chim thì phải.Kiến thức cn han hẹp.chúc bác tìm đc chú bổi cưng.
Lơi văn trên có thiêu sót mong bác cugayquangngai bỏ wa.củ bác ấy nhé e chỉ học theo.thân chào
Cảm ơn 2 bác đã xem hộ e, e mới tap chơi nên nhiều cái còn chưa biết gì rất mong được các bác chỉ bảo thêm.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent