Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi mới mua  (Đọc 7092 lần)

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi mới mua
« vào lúc: 11/12/2012 06:05:33PM »
Tôi mới mua lại được nùi ghẻ này. Bổi 3 tháng mua bằng giá chim mồi. Mời cả nhà vung Đại phong đao chém cho em nó bớt nhàu nhĩ nhé.

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi mới mua
« Trả lời #1 vào lúc: 11/12/2012 06:27:12PM »
trời sao nó tả tơi quá vậy anh. nước chơi con này chắc khá lắm đây có dặm em bói em này giọng thổ. chim mà nổi chắc nghe phê lắm đay.  #:-S #:-S #:-S #:-S #:-S #:-S

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 11/12/2012 06:30:24PM »
Khai đao cái bác Hoàng nhể :)): Bổi mà bác mua giá mồi chắc nó phải có gì xuất sắc rồi, em này này có tuổi rùi tính khí có vẻ nóng nảy, ko thích nói = giọng mà nó đầu (khả năng phải mua thuốc bôi mới mọc lại đc), đao cùn có rì bác bỏ quá cho =))_zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 11/12/2012 06:35:47PM gửi bởi cugay_hn »
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 11/12/2012 06:52:33PM »
Cảm ơn các bác, đang từ từ chăm lại - hy vọng là nó không phát sanh thêm bệnh tật nào thì cũng nhanh phục hồi thôi.
Nó không ra như thế này thì chẳng bao giờ về tay mình được.

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 11/12/2012 07:06:51PM »
em chỉ nói từ này nhìn nó như vua chuột cống ..... bá đạo con cu lâng đàu tháy con này người ta đẹp 3 cái chơi được nó  xấu 3 cái chơi được... con này nếu lành lặng cũng lông sáp lắm ,  cái đầu này thường là đôi , nếu là hụt thì quý vô bờ bến,  cái đàu mỏ rất thích và bộ cườm,,, chân em không thích mặt dù không nhìn rỏ lắm
chúc anh hoàng chăm thành công em nó.....
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 11/12/2012 07:10:24PM »
Thằng này chắc mới từ Thiếu lâm tự xuống hả bác? Trông nó mà em nổi da gà. Dữ dằn quá! Bác mua giá mồi thì chắc nó phải khủng lắm! Hy vọng một ngày không xa sẽ được nghe tiếng nó.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 11/12/2012 07:26:16PM »
con này chắc phải có tiền sử tiền án gì thì anh Hoàng mới để ý tới phải ko , anh kể cho anh em dc mở rộng tai đi anh ơi, cho a e dc hóng với
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 11/12/2012 07:37:34PM »
Hôm nay  vào diễn đàn thấy con chim của bạn là chim bổi mà bạn mua bằng giá chim mồi thì phải có gì đó khác chim bình thường rồi. Theo tôi nhận xét thì nay mai mà em nó làm mồi thì có lẽ là không bao giờ dùng chính trị mà toàn dùng quân sự thôi bạn ạ. các ae nhận xét tiếp; thân chào

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 11/12/2012 08:00:11PM »
Hi, nhìn cn chim mà không thể không văng tục, cái ông chủ cũ thật là KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN được.
may mắn cho em nó đã thoát khỏi chủ cũ. bác đừng nói với em là con hôm qua bác nhắc đến đây nhé?

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 11/12/2012 08:01:27PM »
theo em có thể con này chạm tới mức thổ đồng rồi anh hoàng,chim chơi bền sức ,nhạy kèo và kìm dử và có thể em nó gáy  2 hay 3 hậu.em chém rồi có sai anh đừng giận em nhe  =)) =)) =)) =))
« Sửa lần cuối: 12/12/2012 10:04:36AM gửi bởi cugay_baclieu »
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 11/12/2012 08:05:23PM »
Cảm ơn các bạn quan tâm. Nếu kể về nó thì cũng chẳng có nhiều chuyện để kể đâu. Con này quê ở Đà Lạt, chim còn tơ thôi, bị một cậu chơi cu may mắn bắt được, sau đó lại "được" thêm 1 tay nữa hành hạ do quá cưng chiều mà lại thiếu kinh nghiệm chăm bổi (hắn sắm một cái lồng bẫy để nuôi con bổi này).
Còn này nhìn rách như "Vua chuột cống" (he he, thank Hong Sam!!!) nhưng hồi chiều bắt ra thấy vẫn còn mập mạp lắm chứ chưa bị suy nặng. Tình hình cũng không đến nỗi nào. Về tay mình chắc tầm 5-7 tháng là nổi thôi, nếu chịu thay lông ngay thì có thể nhanh nổi hơn.
Nếu không có gì thay đổi, sẽ có báo cáo kết quả và trình bày lý do vì sao lại mua chim bổi giá chim mồi bằng hình ảnh, clip thực tế.
TO Thức: Không phải đâu Thức ơi. Con này ở trên Số 4, chim bổi.
Còn con mồi kia chắc rồi anh cũng bắt, để dành, nhốt vào chuồng tập trung cho nó quậy cho vui.
« Sửa lần cuối: 11/12/2012 08:09:01PM gửi bởi Hoàng ĐL »

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 12/12/2012 08:08:31AM »
Cảm ơn các bạn quan tâm. Nếu kể về nó thì cũng chẳng có nhiều chuyện để kể đâu. Con này quê ở Đà Lạt, chim còn tơ thôi, bị một cậu chơi cu may mắn bắt được, sau đó lại "được" thêm 1 tay nữa hành hạ do quá cưng chiều mà lại thiếu kinh nghiệm chăm bổi (hắn sắm một cái lồng bẫy để nuôi con bổi này).
Còn này nhìn rách như "Vua chuột cống" (he he, thank Hong Sam!!!) nhưng hồi chiều bắt ra thấy vẫn còn mập mạp lắm chứ chưa bị suy nặng. Tình hình cũng không đến nỗi nào. Về tay mình chắc tầm 5-7 tháng là nổi thôi, nếu chịu thay lông ngay thì có thể nhanh nổi hơn.
Nếu không có gì thay đổi, sẽ có báo cáo kết quả và trình bày lý do vì sao lại mua chim bổi giá chim mồi bằng hình ảnh, clip thực tế.
TO Thức: Không phải đâu Thức ơi. Con này ở trên Số 4, chim bổi.
Còn con mồi kia chắc rồi anh cũng bắt, để dành, nhốt vào chuồng tập trung cho nó quậy cho vui.
Cụ Hoàng mà mua con bổi tả tơi đó giá bằng chim mồi thì sai lầm hoàn toàn, k biết bác nghĩ sao mà mua giá cao thế. Nó đâu có gì xuất sắc. Chỉ được có mấy điểm tàm tạm:
... Tứ chân khô ...
Đầu nhỏ mỏ ngay...
... Cườm đóng tận tai, xen lèo lặp lợ...

Rồi nó đã lại bị bác lại đã trực tiếp nge mô tả, ngắm nghía, sờ mó, tìm hiểu lại lịch... Mắc quá, sai lầm quá, chết thật.
Có một cách sửa sai: Chuyển nó cho Cua là xong. hịc!
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 12/12/2012 09:07:02AM »
Nhìn liên tưởng tới ngay con chuột cống, gớm quá......... E này chắc giọng thổ, chờ ngày a Hoàng chăm em lên mồi để nghe sự tích

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 12/12/2012 09:46:24AM »
Em thấy nó giống giống way Thái, buộc đầu tóc dựng, con này chắc máu oánh nhau.

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 12/12/2012 11:17:07AM »
Bác cho chém thì Em xin chém.....
Đây là con chim có nước chơi nhanh, đặt biệt là lúc thấy bổi..làm phê lòi lun..kèm 2-3 liên lục địa....giọng thì đồng pha thổ (thúc gắn nghe cũng phê)..nhưng vào trong thì...sợ đu theo bổi cớ 30 phút....là cùng. được cái tái tái.
Con này Em đoái ngoài rừng về 15 phút là nhảy..vì nóng quá mừ....
Còn vụ bắt nó với giá Mồi thì xem xin miễn bàn....vì đồi với người nhiều Tiền thì bỏ 10tr bằng người khó bỏ 1k...chả gì phải nghỉ cho mệt óc.

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 12/12/2012 11:33:13AM »
Cảm ơn các bác. Xin mời tiếp tục. Cứ chém cho cháu nó mau nhừ.
Giá chim cu mồi ở Đà Lạt thì bây giờ vẫn còn rẻ lắm, chưa bị đội lên nhiều đâu.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 12/12/2012 11:57:43AM »
Chào anh Hoàng.
Con này chắc anh khá rõ về em nó rồi, cho em thử khai đao như thế nào. Về giá nhập tịch chú này em đoán trong khoảng 3 củ... sai thì anh bỏ qua nhé. Còn theo em về cách chơi của nó trước tiên hồi là bổi cũng là chiến tướng 1 khu, giọng thổ pha nặng, chơi tốc độ, dặm nhiều, kèm tương đối, rước tốt, nhìn dàn cườm và lông bị rụng nhiều nhưng dàn cườm 3,4 lớp kiểu này ko phải dễ kiếm, cứng gù. Cuối cùng là 1 con chim dữ có nước chơi dễ sau này bổi dữ mới dám tới nhưng cũng ko phải dễ nhằn em này đâu, ko dễ chịu chút nào, có đặc điểm là độ bền em này về nước khuya ko biết có được đảm bảo hay ko nữa. Sai thì anh chia sẻ cho em rút kinh nghiệm nhé.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #17 vào lúc: 12/12/2012 12:48:49PM »
bác hoàng khéo chọ chim thật . con này mai sau chắc  chắn là một sát thủ thủ săn bổi đây con chim dù xơ xác nhưng cũng ko che dấu dc bộ mặt dữ tợn và tinh khôn .
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 12/12/2012 05:44:38PM »
con này sấm đồng thúc nhanh ít kèm lèo dày...gặp bổi làm cũng nhức cái đầu...sau này sẽ là lính đánh thuê rất may bổi gọi là về nhưng khó bắt dc bổi do nết gù, nếu đi chung thì coi như uổng công nên em gọi là lính đánh thuê :))

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 12/12/2012 06:21:58PM »
chào bác.e chem tý.
E này chác gáy cụt hậu luc bắt nghe mồi gáy là dô gù.thúc là gù nhanh nhặt gù e.tiên hâụ tốt
Mới len mồi thì hơi ko băt do nước gu.về sau thì là tướng giỏ.
Dao cùi e chém bừa mong bác và ae dd bỏ wa.
Bác hôàng bật mí đi ạ.kể về lịch sử e nó cho ae chiêm nghiệm.mong tin bác sớm nhất.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent