Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy đi nhà nghỉ  (Đọc 1255 lần)

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy đi nhà nghỉ
« vào lúc: 15/06/2014 09:49:57PM »
Trời nóng bức quá, mới phát hiện ra em Thổ bầu ị ra một trứng. Thấy nó đến kỳ thèm đực người nó khó chịu cứ giãy tung tóe cả lông ra ngoài. Tìm mãi được cái lồng choè để làm cho nó cái nhà nghỉ 5 sao, lùa hai con vào lồng, chẳng hiểu sao em mái tạo cơ hội nằm ẹp xuống, chim đực cũng chưa kịp tỏ tình thế là âm dương hòa hợp. Em mái sướng quá kêu e...e...e....e......

Clip

« Sửa lần cuối: 16/06/2014 08:20:37PM gửi bởi Artisan »

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy đi nhà nghỉ
« Trả lời #1 vào lúc: 15/06/2014 10:02:18PM »
 :)) Thế là cụ sắp có em bầu tương lại rồi chúc mừng cụ nhé  _zoo_ _zoo_
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

nguyentuanminh77

• Chính thức
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 15/06/2014 10:14:03PM »
 _zoo_ chúc mừng cụ, sắp có em bầu con roài, cho Mình đăng ký 1 em nhé  bat tay (*)(*)

ongbosinhvien

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 15/06/2014 11:06:37PM »
Chào bạn, mình cũng mới mượn 1 em mái về để ghép với em mồi lũa. Mình treo lồng 2 em sát nhau để cho quen mặt. Chàng thì điềm đạm gáy gù đủ kiểu. con mái thì cứ đòi mổ đánh con trống. Làm sao để biết khi nào thì mình biết mái chịu trống để thả trống vào vậy bạn ?
Hôm mình thả con mái đó vào chuồng avy ghép với em bổi. chim mái bị bổi đánh toe tua thiếu nứoc chết nữa thôi hic.
Công nhận ghép cu sinh sản khó thiệt.
Khâu ấp thì mình ko lo, mình mang đi nhờ bồ câu ấp hộ
Nhờ mọi người chỉ cách ghép để trống đạp mái đc.

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/06/2014 08:41:04AM »
_zoo_ chúc mừng cụ, sắp có em bầu con roài, cho Mình đăng ký 1 em nhé  bat tay (*)(*)

Đây là tiếng chim mái, khi căng chu đơn, chu đôi ra rất nhiều

Tiếp theo là chồng nó, chim mồi 6 năm rồi, không hậu, âm tốt, chiến đấu mặt rất bền

« Sửa lần cuối: 16/06/2014 08:44:30AM gửi bởi Artisan »

Cugay3K

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 16/06/2014 10:48:18AM »
Chúc mừng bác sắp tới lên được chức ông mai mối

thời gian tới  bận rộn rồi đây _yahoo_ _yahoo_

bondman

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 16/06/2014 03:53:32PM »
Chúc mừng bác nhé, em trống nhảy khiếp quá, rất có uy lực!

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 17/06/2014 01:01:50PM »

Bác làm cho 2 em nó cái rèm đẹp trùm xung quanh lồng cho kín đáo một chút, chứ ai lại để phơi ra thế kia  :d  :d. Đọc tiêu đề cứ tưởng bác chủ chim vào nhà nghỉ rồi cho 2 em nó đi theo  :d.

Nhớ lại cái vụ off lần 2 ở HN, được giao nhiệm vụ đi tìm nhà nghỉ cho các anh em ở tỉnh xa về dự, MT cứ băn khoăn mãi  :d, cả sáng hôm đó, điện thoại đi điện thoại lại với bác trong đơn vị tổ chức, rồi lượn đi lượn lại quanh mấy cái nhà nghỉ ở gần khu vực nhà mà không dám vào. Đến trước nhà nghỉ nào MT lại thò đầu vào gọi:

- Anh ơi, ra đây em hỏi nhờ tí.

- Có việc gì cứ vào đây hỏi.

- Thôi bác ra đây em hỏi cái này..... :d

Loay hoay mãi cũng tìm được nhà nghỉ cho các bác, về nhà thở phào nhẹ nhõm vì đã hoàn thành nhiệm vụ mà không bị ai bắt gặp đứng trước nhà nghỉ  =)), nếu không thì cũng khó lòng mà giải thích với đồng nghiệp, học sinh và gia đình keke.  :d đúng là một kỉ niệm nhớ đời  :d

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 17/06/2014 10:16:01PM »

Bác làm cho 2 em nó cái rèm đẹp trùm xung quanh lồng cho kín đáo một chút, chứ ai lại để phơi ra thế kia  :d  :d. Đọc tiêu đề cứ tưởng bác chủ chim vào nhà nghỉ rồi cho 2 em nó đi theo  :d.

Nhớ lại cái vụ off lần 2 ở HN, được giao nhiệm vụ đi tìm nhà nghỉ cho các anh em ở tỉnh xa về dự, MT cứ băn khoăn mãi  :d, cả sáng hôm đó, điện thoại đi điện thoại lại với bác trong đơn vị tổ chức, rồi lượn đi lượn lại quanh mấy cái nhà nghỉ ở gần khu vực nhà mà không dám vào. Đến trước nhà nghỉ nào MT lại thò đầu vào gọi:

- Anh ơi, ra đây em hỏi nhờ tí.

- Có việc gì cứ vào đây hỏi.

- Thôi bác ra đây em hỏi cái này..... :d

Loay hoay mãi cũng tìm được nhà nghỉ cho các bác, về nhà thở phào nhẹ nhõm vì đã hoàn thành nhiệm vụ mà không bị ai bắt gặp đứng trước nhà nghỉ  =)), nếu không thì cũng khó lòng mà giải thích với đồng nghiệp, học sinh và gia đình keke.  :d đúng là một kỉ niệm nhớ đời  :d

Đi tìm nhà nghỉ mà không được nghỉ cũng chạnh lòng, mà liều vào thì cũng không được. Nhìn thấy hai con đạp mái mấy con chim khác thấy cũng chạnh lòng nên chỉ biết gáy gọi bạn mà thôi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent