Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: đã có ti video các bác xem hô em.  (Đọc 2375 lần)

rauma1982

• quê tôi thanh hóa
  • Hero Member
  • Thanks 19
  • dục tốc bất đạt
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/
Re: đã có ti video các bác đánh giá giúp em
« Trả lời #20 vào lúc: 12/12/2013 09:27:04AM »
Mình kể câu chuyện có thật 100% mà tới giờ mình vẫn chưa tin được, mình và anh bạn đụng con bổi thổ đấu từ 12 h trưa tới 5 giờ chiều thì tóm.
gù khống, bài bản, tiếng tốt gù thì ôi thôi khỏi bàn. bắt xuống cầm coi mắt úi dời , chân quy cưòm, chuẩn chuẩn ko cần xem nữa. về nuôi vài tháng kê mồi gù mồi muốn dãy lồng, lâu lâu gù khống ae ngồi chém gió chắc sắp nổi, vậy mà 3 năm thì em nó ọe ra 2 quả trứng dưới cái khay đựng phân làm ae tôi ngậm tăm. Cứ ngỡ rằng mắt thấy, tai nghe, cầm tận tay ấy thế mà nhầm hàng đấy các bác nhá.
mới vào nghề ngu thứ 3 nên em sẽ chơi tất tần tật. Trống cũng tốt mà mái cũng nuôi.làm cu khách hết. Phải có thời gian để rút kn chứ bác nhỉ. Em cam ơn bác nhiều.hàha
« Sửa lần cuối: 12/12/2013 08:14:39PM gửi bởi rauma1982 »
Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
Ung dung tự tại thế mà vui.

rauma1982

• quê tôi thanh hóa
  • Hero Member
  • Thanks 19
  • dục tốc bất đạt
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: em tiếp theo đã về với gd các bác nhân xet nhiệt tình.
« Trả lời #21 vào lúc: 12/12/2013 09:37:02AM »
Chim mái vẫn gáy gù bình thường chỉ tội thường thì không được "liền mạch" và quyết đấu như trống thôi bác à.
Vấn đề 2 năm không đẻ thì không thể nói lên điều gì đâu bác, bác thấy có những cu thủ kỳ cựu, lớn tuổi mà còn sở hữu con mồi mái cả 4,5 năm mới nhận ra đó. bác nào nuôi gà rừng, cu gáy đẻ (ép từ bổi rừng) nhiều sẽ biết rõ rằng khi bắt con chim ngoài rừng về (cả trống lẫn mái) đều bị khủng hoảng tâm lý rất mạnh, lúc này tâm sinh lý đều thay đổi nên chuyện tịt đẻ là bình thường, mấy con chào mào mái nuôi cả 5, 6 năm không đẻ là có đầy. gà rừng trống thì teo hết mào, không gáy không đạp mái, gà mái thì tịt đẻ cả đôi ba năm (tùy con), lúc này mà thịt ra là dái teo lại còn bằng hạt đậu...và vấn đề này cũng liên quan 1 phần đến chứng dái to dái nhỏ mà nhiều người đề cập đến.
cái này em đồng ý với bác,em cũng có em chào mào lên giàn đấu đá ầm ầm,ốp lồng còn bám vanh đá tung lông con trồng,vậy mà sang mùa này em nó tòi ra quả trứng ha ha em ko tin vào mắt mình nữa bác a.thôi thì em cu này chác có duyên với em nen em cố chăm sóc nó vậy.cảm ơn bác rất nhiều đã cho em nhận xét.

rauma1982

• quê tôi thanh hóa
  • Hero Member
  • Thanks 19
  • dục tốc bất đạt
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 12/12/2013 02:18:53PM »
 50_ 50_ 50_ Ở:ô Ô:ô Ô:ô Ô:ô Ô:ô Ô:o đính chình với các bác nó là chim non lên, 2 năm chưa đẻ, hiện tại em nó la cu khach khách. khổ thân con cu bối nhà em em thủ thông lồng như 1 số bác nói, vừa cho em bổi sang em này đáng cho rụng lông tung tóe, vài thông tin đinh chính xjn các bác nhan xet tiếp hộ em  (*)(*) (*)(*)
có tí viéo cua em ấy.m các bác xem giúp
WP 20131212 004

rauma1982

• quê tôi thanh hóa
  • Hero Member
  • Thanks 19
  • dục tốc bất đạt
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 12/12/2013 05:07:33PM »
 (*)(*) (*)(*) (*)(*) cácc bác soi lại cho em phát nưa đi a. cảm ơn các bác nhiều.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent