Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: hix...hix.. cu ĐEN cả nhà xem giúp !  (Đọc 2071 lần)

cugaybrvt

• Khách
hix...hix.. cu ĐEN cả nhà xem giúp !
« vào lúc: 21/12/2012 07:36:23AM »
 =o) . _yahoo_
- hjhj , hwa lang thang trên nhóm cu bà rịa tìm được e bổi nhìn cũng .... tuy không độc nhưng cũng ít có !  =)) =))
- nhờ ae xem hộ , ĐẶC BIỆT là A CUGAYQUANGNGAI, HỐNG SÂM , CUGAYKIENGIANG, BÁC GẤU , A CUA......: XEM giúp e chú nó gáy giọng ra sao , nước chơi thế nào , chuẩn 1 e mồi tương lai ko? _zoo_ _zoo_ , -
- vài tấm hình chú NÓ ..... O:o =)) =))

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: hix...hix.. cu ĐEN cả nhà xem giúp !
« Trả lời #1 vào lúc: 21/12/2012 08:29:12AM »
con này chắc có cháu cố rồi ,nuôi biết chừng nào mà nổi trời .Nói cho vui nghe Bạn theo mình con này già rừng quá chim thấy khá đó nhưng nuôi thì phải vài tạ thóc à  *><* *><* *><* *><* *><*

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 21/12/2012 08:47:36AM »
Ô này nuôi kiểu gì mà suy chim thế, nhìn tan tác con chim......... Mã lông này mà nổi được thìi ngon, nhưng nổi được hay không thì tính theo mấy nhiệm kỳ tổng thống đấy nghe nói vậy chứ chưa nuôi..... Nhưng đã cầm 1 e mã lông thế này, chứng vô cùng

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 21/12/2012 10:16:11AM »
 =)) Chim đẹp quá con này k biết hiện tại đã nỗi chưa hay chĩ la bỗi bác nếu chĩ là bỗi thì hơi mệt vs em nó đấy nhé !! Đề nghị bác xem lại cách chăm sóc thay cóng khác đi nhé nó ăn moi moi cạ cạ vào cái chai nước xù lông hết

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 21/12/2012 01:38:35PM »
 =o) =))
Ô này nuôi kiểu gì mà suy chim thế, nhìn tan tác con chim......... Mã lông này mà nổi được thìi ngon, nhưng nổi được hay không thì tính theo mấy nhiệm kỳ tổng thống đấy nghe nói vậy chứ chưa nuôi..... Nhưng đã cầm 1 e mã lông thế này, chứng vô cùng
  =)) =))
_ hjhj , con này e mới nuôi được 1 ngày mà , đâu thể nói là e nuôi chim suy được . hjhj. #:-S #:-S
=)) Chim đẹp quá con này k biết hiện tại đã nỗi chưa hay chĩ la bỗi bác nếu chĩ là bỗi thì hơi mệt vs em nó đấy nhé !! Đề nghị bác xem lại cách chăm sóc thay cóng khác đi nhé nó ăn moi moi cạ cạ vào cái chai nước xù lông hết
- e cũng hk pít là e này đã nổi chưa , thấy hay hay là múc zìa ak . hehe.
- cái cóng chủ cũ làm cao quá , nên e mới thay lại và đang trong thời kì bồi bổ ,  =)) =))hi vong qua tay chăm sóc  =)) =)) của chủ mới tốt hơn chủ củ làm e nó biết ơn mình và ra bài tốt cho mình kt .  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _zoo_ _zoo_

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #5 vào lúc: 21/12/2012 04:24:44PM »
theo mình con này nuôi tốt thì mùa lông sau sẽ ra màu khác . do chủ cũ ko chăm và để ý đến nó , mắt mỏ chân đẹp nhưng là loại già rừng nuôi lâu nổi
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 21/12/2012 06:21:22PM »
em ni có thể nuôi thành mồi được, thời gian thành mồi là 2 tháng với chế độ ăn là đậu phộng đậu xanh, mè đen, cám trứng cho chim cảnh, thêm cát sỏi bổ sung, dầu cá 1 tuần 1 lần. Sau 2 tháng em nó thành mồi với các dụng cụ như sau: nước sôi, đậu xanh, muối, hạt nem, nếp...... hành phi, tỏi băm, rau mùi và 1 xị bầu đá nữa là ok hihihihii
Nói quá các bác lại thèm...
Nếu thèm cũng đừng ném đá em nha
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

vuaquayfa

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 21/12/2012 07:12:19PM »
chim già quá nhỉ tướng mạo tương đối ổn! đáng đãi thóc đó! thân _b_

thienmit

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 21/12/2012 07:14:27PM »
hehehe!e kiếm đâu con cu đẹp vậy!nó gần giống Bao Công oy!e con bỗi hôm bữa a,e mình bẫy dc đó,hôm nay kê vào con gru lun em!khi nào chán e này chuyển hộ khẩu cho a nhen!

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #9 vào lúc: 22/12/2012 01:27:13AM »
 =o) =)) . ckim già nhưng bài bản vẫn còn thuộc lòng mấy bác ạ . _yahoo_ _yahoo_
 :-$
hehehe!e kiếm đâu con cu đẹp vậy!nó gần giống Bao Công oy!e con bỗi hôm bữa a,e mình bẫy dc đó,hôm nay kê vào con gru lun em!khi nào chán e này chuyển hộ khẩu cho a nhen!

-nó GÙ  hả a ? gù nhưng có gáy đấu j chưa , mà sao cũng chúc mừng a nhé , hjhj , cố nuôi e nó đi ,,,, _yahoo_ _yahoo_ khi nào lên mồi đi tập là phải kiu e đi cùng nhá. hehe.  :-bd 2 tay hk nà >

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #10 vào lúc: 06/03/2013 09:58:02PM »
Thế là xog đời e cu đen....cố công chăm sóc....thế mà....e nó lại ra đi đột ngột.....( tâm sự - nhật kí + chẳng pí nói gì ngoài chữ pùn )

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
« Trả lời #11 vào lúc: 07/03/2013 08:10:26AM »
sao uổn thế . Hùng Anh . chia bùn cùng cậu .  ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Niềm Đam Mê Bất Tận ... >>>
     giao lưu học hỏi kinh nghiệm .>>>>
 Mr Hòa 0928652226Cục cục cu . Cù cu cù cu
                    __Tôi yêu Cugay__

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 11/03/2013 09:36:41AM »
cu đẹp quá, nó nổi khá rùi mà để chết sao bác cùi bắp dữ dậy =(( ...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent