Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: nhờ các bác có lụp đờn cò chụp giúp e vài kiểu ảnh !  (Đọc 1103 lần)

binhhatay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
tình hình là e muốn tự tay làm lụp đờn cò ! nhưng ko có mẫu ! bác nào có thể chụp ảnh giúp em về những chi tiết trên lụp với ạ ! càng chi tiết càng tốt ạ ! cảm ơn các bác !!!

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Sửa lần cuối: 18/08/2013 12:23:47PM gửi bởi cugaybinhthuan »

langtu_vt

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: nhờ các bác có lụp đờn cò chụp giúp e vài kiểu ảnh !
« Trả lời #2 vào lúc: 18/08/2013 12:32:27PM »
Nhờ anh ;cugaybinhthuan có thể cho biết về độ dài của lúp cũng cần đậu cho chim, và dây thép để làm dây bật nữa ạ Thêm nữa là dây rút chân nên dùng dây gì để tránh nguy hiểm đến chân cu bổi a

haphuongcugay1

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 18/08/2013 03:31:37PM »
tình hình là e muốn tự tay làm lụp đờn cò ! nhưng ko có mẫu ! bác nào có thể chụp ảnh giúp em về những chi tiết trên lụp với ạ ! càng chi tiết càng tốt ạ ! cảm ơn các bác !!!

Hôm nào tiện thể anh qua nhà chú giao lưu , anh cầm 1 cái theo cho em tay sờ, mắt nhìn thực tế luôn.

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 18/08/2013 03:54:56PM »

Hôm nào tiện thể anh qua nhà chú giao lưu , anh cầm 1 cái theo cho em tay sờ, mắt nhìn thực tế luôn.
Thế thì chúc thớt làm lụp thành công nhé.............................  (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

binhhatay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 19/08/2013 08:32:26PM »
cảm ơn bác cugaybinhthuan nhiều nhé ! e sẽ làm thử lục này xem sao ! làm xong lên khoe cới các bác ! hihi dạo này đánh lụp chim bổi chỉ đến gần lồng chứ ko đá ! nên e tính làm ! cái đờn cò cho thay đổi không khí ! hihi  thân !!!

Bá Trân_Gò Công Tây

• cugay.GoCoTa
  • Chính thức
  • Thanks 8
  • Thú chơi bình dị
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gáy Việt Nam
« Trả lời #6 vào lúc: 19/08/2013 10:45:06PM »
lụp này hay nhỉ. không biết hiệu suất ghi bàn cao hơn lụp bình thường hay không bác. nhìn kết cấu đơn giản nhưng rất lạ mắt. các con bổi bị bắt kểu này chắt lâu nổi lại lắm phải không bác. cảm ơn bác đã up hình để anh em hiểu thêm về các laoị lụp
"Chim cu xuống đất đánh (đấu) mồi,
Mấy anh trong bụi đứng ngồi không yên."

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 19/08/2013 11:02:00PM »
lụp này hay nhỉ. không biết hiệu suất ghi bàn cao hơn lụp bình thường hay không bác. nhìn kết cấu đơn giản nhưng rất lạ mắt. các con bổi bị bắt kểu này chắt lâu nổi lại lắm phải không bác. cảm ơn bác đã up hình để anh em hiểu thêm về các laoị lụp
Hiệu suất thì bác tính như bẫy đất vậy nhé. Còn vấn đề lâu nổi hay nhanh nổi là tuy thuộc vao con bổi và ko liên quan gì đến cách bắt bổi cả

Bá Trân_Gò Công Tây

• cugay.GoCoTa
  • Chính thức
  • Thanks 8
  • Thú chơi bình dị
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gáy Việt Nam
« Trả lời #8 vào lúc: 20/08/2013 10:09:36AM »
Hiệu suất thì bác tính như bẫy đất vậy nhé. Còn vấn đề lâu nổi hay nhanh nổi là tuy thuộc vao con bổi và ko liên quan gì đến cách bắt bổi cả
thì ra như thế. Tại tôi thấy ảnh em nó bị treo lên chắt đau lắm, vả lại cầu tử dài thì bổ nhát cũng có thể bị bắt, mà đã nhát thì lại lâu nổi. Một lần nửa cảm ơn bác ^:)^
"Chim cu xuống đất đánh (đấu) mồi,
Mấy anh trong bụi đứng ngồi không yên."

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent