Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

TRUNG TÂM ĐIỀU HÀNH > Trao đổi - Giải đáp

e mún hỏi về chim cu khách và cu đẻ một

(1/2) > >>

tan pham:
Chào các sư huynh, e là men mới cũng mới tập chơi cu gáy nên có nhìu điều cần học mong các a chỉ giáo. Các a cho e hỏi cu gáy đẻ một con là con trống hay con mái ạ, va mún nuôi thành cu khách có cần quan tâm lựa chọn chim ngon hay dỡ k ạ

alias_no_13:
mình mem cùi bắp xin tư vấn xíu luôn. cu 1 con cũng có giới tính, và nó nằm trong tỉ lệ 50-50 trống mái thôi ạ.
nuôi chim con lên muốn làm cu khách cũng hên xui bác chứ ko phải em nào lên cũng gáy ầm ầm cả ngày đâu ạ, cái này mình thử và trải nghiệm thực tế luôn ạ.

mình cũng mới được cho em cu con tổ 1 luôn, lúc chưa có cườm em nó đã gáy rồi thế mà nuôi 1 thời gian giờ lên cườm trưởng thành rồi mà lại ít gáy hẳn đi có khi vài 3 ngày mới mở miệng. cu cò hên xui thôi bác ạ......

tan pham:
cảm ơn bác alias_no_13. v cho e hỏi mún nuôi nó trở thành cu khách thì mình phải làm như thế nào ạ.

alias_no_13:
Muốn nuôi thành cu khach trước tiên bác nuôi sao cho dan người, sau khi lên cuom phải biết chắc là trống thì mới nói chuyện tiếp a. Nếu trống thi tùy to chat  nếu có tố chat hay thi em no nay sẽ gáy cả ngày còn ngược lai thì cũng thất thường

tan pham:
sao e tìm hiểu ở mấy trang kia thì họ lại kêu treo chim ở nơi ít ng qua lại khi trổ cườm tập cho nó sung lên, khi đã sung rồi mới treo ở nơi đông ng cho nó gù khách. e chỉ thắc mắc chứ k có ý j mong bác giúp đỡ

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ