Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Câu chuyện một người Nghiện như em!!  (Đọc 1294 lần)

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Câu chuyện một người Nghiện như em!!
« vào lúc: 06/05/2013 03:19:42PM »
Em đã thanh lý hết ko chơi chim nữa  (:| (:| (:| nhưng cơn nghiện thì ko thế nào cai được! Kỳ nghĩ 30-04 về quê ngoại gặp hai con chim khủng quá cơn nghiện lên lại phải làm một bi( bi này hơi sốc vì lâu lắm rồi mới gặp được cặp đôi bài bản đến thế!)  #:-S #:-S #:-S #:-S
Đây là tác nhân mà làm em ko thể nào cai nghiện được!
Hai em về lúc nửa đêm nên còn hơi e thẹn!
chuanmen

Em mua lồng thổ băc giang cho em còi vào:
longmoi

« Sửa lần cuối: 06/05/2013 03:51:25PM gửi bởi cuongyyen »
Cu cò không vội được đâu

fancugay

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Câu chuyện một người Nghiện như em!!
« Trả lời #1 vào lúc: 06/05/2013 03:33:10PM »
Nhìn bác quay cái phòng mà em phải công nhận bác nghiện cu thật. Khắp nơi đều có lồng và lụp cu mà lại là lồng và lụp nhìn rất chuẩn nữa chứ. Thôi, em nghĩ bác không nên bỏ hẳn vì như thế mai mốt tái nghiện thì còn ghê ghớm hơn đấy. Bác cứ nuôi dưỡng rồi khi nào có điều kiện lại tái đàn, gầy bầy  O:o O:o
Chúc bác tận hưởng cơn phê lần này một cách thật từ từ và ngây ngất  (*)(*) (*)(*)

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 06/05/2013 03:46:12PM »
Câu chuyện một người nghiện như em.
Bạn lập topic mà làm anh em sốc quá. Sém tí thì... Hết hồn!
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

lamcu1981

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/05/2013 03:56:03PM »
Em đã thanh lý hết ko chơi chim nữa  (:| (:| (:| nhưng cơn nghiện thì ko thế nào cai được! Kỳ nghĩ 30-04 về quê ngoại gặp hai con chim khủng quá cơn nghiện lên lại phải làm một bi( bi này hơi sốc vì lâu lắm rồi mới gặp được cặp đôi bài bản đến thế!)  #:-S #:-S #:-S #:-S
chuanmen
longmoi

Bị đồng chí Cường "đánh tháo" con thổ gù chồng đấu mà lòng còn buồn mãi đến ngày hôm nay. Đồng tình và thông cảm với cơn nghiện của bác, nếu có ý muốn cai nghiện thì phải cai dần dần chứ bác làm quả đoạt tuyệt ngay như thế thì không bị sốc cũng tái nghiện lại thôi, mà đã tái nghiện có khi là nghiện càng nặng đấy, thấy trong clip bác còn nhiều lồng đẹp thế, tôi kết nhất quả lồng màu xanh xanh khoét cửa như cái mũ len bác kiếm ở đâu đấy?

cugaythanhhoa

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 06/05/2013 04:02:01PM »
Theo em nhà không có vườn thi nuôi khoảng 3 con thôi. chứ nuôi trong nhà sang ra nó đấu nhau vo vo như tổ ong, đau cả đầu

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #5 vào lúc: 06/05/2013 04:11:56PM »
Em nghiện cu  gáy lắm nhưng không dám treo trong nhà như anh, chỉ để ngoài sân thôi, chứ không ngủ được. #:-S #:-S
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 06/05/2013 05:02:23PM »
Cảm ơn mọi người hihihihi
Lồng xanh là em mua ở tân kỳ nghệ an giáp Lào lồng này họ nhốt chim đa đa em chình nuôi cu gáy thấy ok\
chuanmen
longmoi

Bị đồng chí Cường "đánh tháo" con thổ gù chồng đấu mà lòng còn buồn mãi đến ngày hôm nay. Đồng tình và thông cảm với cơn nghiện của bác, nếu có ý muốn cai nghiện thì phải cai dần dần chứ bác làm quả đoạt tuyệt ngay như thế thì không bị sốc cũng tái nghiện lại thôi, mà đã tái nghiện có khi là nghiện càng nặng đấy, thấy trong clip bác còn nhiều lồng đẹp thế, tôi kết nhất quả lồng màu xanh xanh khoét cửa như cái mũ len bác kiếm ở đâu đấy?

Anh thông cảm em ko gửi đi cho ai cả mất lòng lắm!
Theo em nhà không có vườn thi nuôi khoảng 3 con thôi. chứ nuôi trong nhà sang ra nó đấu nhau vo vo như tổ ong, đau cả đầu

Vâng em cũng có hai con một con chào mào là anh hàng xóm anh kỷ cho chơi
Nhìn bác quay cái phòng mà em phải công nhận bác nghiện cu thật. Khắp nơi đều có lồng và lụp cu mà lại là lồng và lụp nhìn rất chuẩn nữa chứ. Thôi, em nghĩ bác không nên bỏ hẳn vì như thế mai mốt tái nghiện thì còn ghê ghớm hơn đấy. Bác cứ nuôi dưỡng rồi khi nào có điều kiện lại tái đàn, gầy bầy  O:o O:o
Chúc bác tận hưởng cơn phê lần này một cách thật từ từ và ngây ngất  (*)(*) (*)(*)

hihihi lụp chỉ nuôi cu mồi thôi hai con này mình định tập đi đấu vì đấy là video về tối mua treo lên hai con nó điên điên thôi! hai con này bài bản(ngoài bắc nhé) chu lèo vấp ngọng đủ, mà ra tốt thich cái chơi đấu mặt hai con ra tốt
mình thấy con thổ có nước chơi lèo dặm nhưng đang thúc có nước Cục cụ cù cụ cù , Phê quá vì lâu rồi mới gặp hai con chim bài bản nên lại phải tái nghiện  =)) =))
Cu cò không vội được đâu

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 07/05/2013 07:26:14AM »
Video mình em nó tự sướng
tusuong

Video đấu
daumat
« Sửa lần cuối: 07/05/2013 07:51:21AM gửi bởi cuongyyen »
Cu cò không vội được đâu

mualoakentrang

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 11/05/2013 06:23:03AM »
chuanmen
longmoi

Bác cuongyyen cho em hỏi giọng em Thổ trong clip của bác là giọng Thổ gì vậy...? E cũng có 1 con giọng giống hệt con này của bác...mới tập chơi nên chưa phân biệt được chuẩn giọng...

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 11/05/2013 07:47:27AM »
con đó là Thổ pha và còi pha bạn à! mình cũng mới chơi thôi nên chỉ biết thế thôi chứ có cao siêu gì đâu thấy nó gáy tiếng to là thích thôi!
Cu cò không vội được đâu

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent