Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi mới & cũ nhờ các cao nhân xem giúp nên nuôi hay thả  (Đọc 900 lần)

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các anh xem giùm em con nào chơi đươc thì em để lại nuôi ,ko thì em thả để bắt con khác .mấy con này nó tự vướng giò chứ em ko có chim mồi 
Con số 1 :con này hôm qua đi làm về thấy nó bị dính dò chân bị tróc vảy nhìn mà thấy tội

Con này thì em nuôi 3 tháng rồi mà lông lá vẫn xơ xác

Dục tốc là bốc dục

nhomatdo1984

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi mới & cũ nhờ các cao nhân xem giúp nên nuôi hay thả
« Trả lời #1 vào lúc: 22/02/2012 11:52:58AM »
Trước tiên tôi xin chung vui cùng bạn là bạn có cùng đam mê cu gáy như tôi. Nhìn màu lông con bổi tôi nghĩ đây là chim ngoài bắc. theo tôi nếu bạn muốn nuôi chim để lên mồi rồi đi đánh thì không nên nuôi con này, riêng cá nhân tôi thì con này không có gì đẹp cả không có một nước nào hết.Tốt nhất cho nắm đậu xanh và gạo la ok nhất.

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 23/02/2012 12:36:15PM »
Từ ngày em cho con mái đi thì mấy con này nó ko chịu gáy nữa , thiếu điều là em tụt quần lạy tụi nó cũng ko chịu gáy . Sáng nay điên quá đem đi trấn nước hết cả đám ,thấy cũng tội mà thôi kệ
Dục tốc là bốc dục

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 23/02/2012 01:04:51PM »
Từ ngày em cho con mái đi thì mấy con này nó ko chịu gáy nữa , thiếu điều là em tụt quần lạy tụi nó cũng ko chịu gáy . Sáng nay điên quá đem đi trấn nước hết cả đám ,thấy cũng tội mà thôi kệ
Trời ơi, bác cu_nhật này nuôi chim kỳ vậy, nó ko gáy thì phải coi có nguyên nhân gì chứ, đang yên đang lành sao mang tụi nó đi nhận nước vậy. Ko gáy có nhiều nguyên nhân, chim của bác đã nuôi lâu chưa, khi có chim mái thì ko riêng gì chim cu gáy mà các loài chim khác nó cũng sung nên hay gáy, nó quen như vậy rồi giờ bác bỏ con mái đi thì nó phải im ít ngày chứ.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 23/02/2012 05:57:36PM »
Bác giết hết hay chỉ nhấn nước rồi lại lôi lên hả bác, chim chưa gáy thì dần nó gáy, làm vậy em thấy cũng không nên......

mely

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 24/02/2012 09:15:23AM »
Bác cho nó ăn Bo Bo àk ! Sao không cho nó miếng thóc xem sao?

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 24/02/2012 12:36:57PM »
Trích dẫn
Bác cho nó ăn Bo Bo àk ! Sao không cho nó miếng thóc xem sao?

Lấy đâu ra thóc cho chim ăn bác ,gạo thì em có chứ thóc thì em thua  _handup_ .cái hạt đó em cũng chẳng biết là hạt gì ra chỗ bán dồ ăn cho pets thấy nó để là cho bồ câu ăn em mua về cho ăn
Dục tốc là bốc dục

lambinhthuan

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 24/02/2012 05:45:11PM »
Trước tiên tôi xin chung vui cùng bạn là bạn có cùng đam mê cu gáy như tôi. Nhìn màu lông con bổi tôi nghĩ đây là chim ngoài bắc. theo tôi nếu bạn muốn nuôi chim để lên mồi rồi đi đánh thì không nên nuôi con này, riêng cá nhân tôi thì con này không có gì đẹp cả không có một nước nào hết.Tốt nhất cho nắm đậu xanh và gạo la ok nhất.
chào bạn,rất vui làm quen với bạn,tôi cũng có vai lời chia sẽ cùng bạn,bạn nhìn vào đâu để biết con chim hay dở ,nước chơi ra làm sao ,cu_nhat có cùng đam mê như anh em mình cũng như anh em trên diễn đàn thì khỏi phải nói bạn cũng phải hiểu mình phải xây dựng ae trên tinh thần hòa nhã,chỉ cách chơi cho nhau ,chỉ ra tai sao,vì sao con chim nó như thế ,đằng này bạn lại kêu người ta nấu cháo,thử hỏi tôi nói bạn đem chim thịt hết đi bạn có buồn không......

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent