Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Báo cáo kết quả hội thi cu gay xã Thủy Đường Lần 1( 2/6/2013) của a.e ORG-HP  (Đọc 5831 lần)

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân

"Khôn đâu đến trẻ, khỏe đâu đến già" thì chuẩn hơn, nhưng bạn gì viết là "có" vẫn ok! Chấp nhận được! Ông manhha gì đấy nói như bài viết trên cũng hơi quá đáng, đụng chạm đến ai người đấy chạnh lòng... =)) =)) =)).
Riêng con chim giải nhất ấy cũng chẳng có gì là hay đâu, chắc gặp hôm nó đạt đỉnh phông độ. Loại ấy mà làm chim mồi thì có mà ném ao, may chơi đấu thì bữa được bữa mất.
[/quote]

Chào bạn! Tôi thấy bạn nhầm lẫn , hơi lẩn thẩn. Nghe vẻ như bạn biết rõ chú chim đó thì phải! Tại sao lại nói rằng "loại ấy làm chim mồi thì có mà ném xuống ao"? Hội thi vừa rồi là thi chim gáy đấu. chứ ko phải thi chim mồi bạn ah! Ở đây là chim đấu bạn nhé. thấy lẩn thẩn quá tôi nhắc lại để bạn nghe cho thông. Chào bạn!

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
cm cuộc thi thanh công tốt đẹp và cm hội cu gáy orghp đã ra quân thành công rực rỡ, và để cuộc vui hoàn thiện hơn mong rằng anh em có gì nhỏ to nói chuyện nhẹ nhàng với nhau ko nên quăng gạch ngói tùm lum len thế. hãy vui vẻ với thú vui của dd.... chúc cả nhà vui

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đây là cuộc thi cấp xã mà tổ chức hoành tráng quá, chắc cấp huyện hoành tráng hơn nhiều. Chúc mừng con gáy mà chú Tùng cầm được giải nhất nhé, đây phải gọi là " Anh hùng xuất thiếu niên". Em thấy anh Hà dùng câu  " Khôn không đợi tuổi " và " Sống lâu mọc râu cho dài " là không đúng rồi , phải là" Tài không đợi tuổi ". Còn các cụ nói là " khôn đâu có trẻ" mà " khỏe đâu có già " đấy mới là những câu có trong ca dao tục ngữ Việt Nam. Xin chúc các bác đã thành công mỹ mãn , chỉ mong sao ae vui vẻ là tốt rồi.  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

Ca dao tục ngữ Việt Nam đâu có câu " khôn đâu có trẻ" và " khỏe đâu có già " hả bạn quyents83 ơi. Bạn nghĩ ra à? Nếu bạn nghĩ ra mà cho rằng đó là tục ngữ ca dao của Việt Nam thì phong bạn làm " tác giả dân gian" được rồi.

"Khôn đâu đến trẻ, khỏe đâu đến già" thì chuẩn hơn, nhưng bạn gì viết là "có" vẫn ok! Chấp nhận được! Ông manhha gì đấy nói như bài viết trên cũng hơi quá đáng, đụng chạm đến ai người đấy chạnh lòng... =)) =)) =)).
Riêng con chim giải nhất ấy cũng chẳng có gì là hay đâu, chắc gặp hôm nó đạt đỉnh phông độ. Loại ấy mà làm chim mồi thì có mà ném ao, may chơi đấu thì bữa được bữa mất.
Hay nhỉ sao tự nhiên lại so chim đấu với chim mồi vậy bác , có ai lại mang chim đấu đi làm mồi không , hay là bác thử mang con chim mồi khủng của bác đi thi có lẽ nó cũng hay lắm đó , bác cứ cho xin cái địa chỉ nhà bác nếu bác ở gần em xin được mang nó qua thử xem nó có phải là bữa được bữa mất không nhé :d
« Sửa lần cuối: 03/06/2013 11:48:23PM gửi bởi lanhlunghp »

cugay_hàđông

• Chính thức
  • Thanks 11
  • rất vui được giao lưu với anh em 0988912999
    • Xem hồ sơ cá nhân
đây là topic để ae chia sẻ và giao lưu . diễn đàn org là nơi  mà tất cả ae  cùng chung một niềm đam mê và sở thích  trên mọi miền đất nước cùng giao lưu và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau . mong rằng mọi người nên cùng có ý thức xây dựng diễn đàn ngày một tốt hơn không nên có những lời nói và biểu hiện kích bác , chê bai  người khác , ở đây có rất nhiều thành viên là người mới chơi và  còn ít kinh nghiệm , có cả những thành viên mới tham gia diễn đàn . mong rằng sau này trong mọi topic khác không còn thấy có những chuyện này xảy ra nữa .một người chơi chim nếu có tính đố kỵ , ghanh ghét, hơn thua thì chẳng qua cũng chỉ học đòi không có đam mê chắc chắn sẽ sớm bỏ thôi .
Trích dẫn từ: cu gay hà đông
                     CUGAY.ORG
CHUNG TAY VUN ĐẮP MỘT NIỀM VUI

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
Ái chà,lúc trước thi kô có giải,hoặc giải thấp thì kô sao,Bây giờ có tí giải cao là nhiều gạch đá thế nhỉ?Em chả biết gì,chỉ thấy con chim đoạt giải nhất rõ ràng phải là con chim hay nhất.Còn nếu có ai nói rằng con chim đó kô hay thì cứ mang chim mình đến thử sức.Có phong độ tức thời,hay đẳng cấp mãi mãi,thì bản thân con chim phải có tố chất.Nói thật, riêng bản thân em "nuôi quân 3 năm,dụng 1 giờ",cái công nuôi nó,nó trả ơn thế là mãn nguyện  rồi. :-bd :-bd :-bd
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ai đã từng huấn luyện chim đấu mới biết nó còn vất vả và gian chuân hơn huấn luyện chim mồi nhiều. Một phần con chim phải có  giọng và  tố chất gan lì khi vào chỗ đông người đài loa ầm ầm. ( nhưng không phải là cu khách)
Con cắt vồ nó cũng đã từng được đi tập mồi bắt con đầu tiên là con cắt hoa  ở trong lụp hơn 2 h mới hạ xuống, không nghĩ là nó có thể sống được nhưng điều bất ngờ 3 tháng sau lông lá mọc tương đối là nó lại gáy gù suốt cả ngày con này nó gáy gù cả năm luôn gần như ko có lúc nào mất phong độ.
Lần trước nó đi thi thực sự lẽ ra nó phải có điểm tương đối nhưng do nhược điểm của nó gáy hơi nhỏ tiếng treo lên dàn thi đấu  là xa cầu đấu ngay vì vậy ông giám khảo không tập trung lên sót nhiều điểm.
Trong những hội thi như cu gáy, chào mào, họa mi .....có những  điều đó không tránh khỏi có sự sai sót nhất định xét cho cùng đây chỉ là cuộc thi để giao lưu học hỏi phần thưởng chủ yếu là động viên tinh thần và khích lệ phong trào nuôi cu gáy. Giải thưởng lần này là một chiếc lồng Thủy Nguyên theo mình nó có trị giá  khoảng hơn 3 triệu. ( không kèm theo tiền mặt).
Còn con chim đoạt giải nhất thực sự xứng đáng vì chủ của cắt vồ dày công luyện tập dợt dã nhiều năm.

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
cái hay mà khiến người ta đam mê không phải là giải thưởng mà chính là thành quả của sự đam mê tìm hiểu và học hỏi , một con chim hay  khiến người chủ vui thích là vì thành quả do mình chọn nuôi và chăm sóc đã đem đến cho mình được thưởng thức những giai điệu đồng quê khó quên  mà không phải ai lúc nào cũng nghe thấy . một con chim hay nổi trội hơn giữa nhiều con khác chứng tỏ là người chủ đam mê có kinh nghiệm chọn và chăm chim , mong rằng sau này sẽ còn nhiều giải thưởng của các thành viên diễn đàn org mang về và chia sẻ để ae được thưởng thức và tham kkhaỏ học hỏi thêm . chúc ae  có nhiều chim hay và mang về nhiều giải thưởng vui .
ps.nhân tiện tôi xin có đôi lời , một giải thưởng cao trị giá có vài triệu đồng nhưng những ae được giải  sau đó thường tổ chức giao lưu có khi còn nhiều hơn trị giá của giải thưởng nhiều , tại sao lại có người thay vì chúc mừng lại ném đá làm mất đi cái hay, ý nghĩa của thú chơi . mong rằng sau này không còn có điều này ở trên diễn đàn org  thân chào
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đây là một diễn đàn để anh em đóng góp những ý kiến hay, dở trong thú vui tao nhã này. Tôi cũng chỉ là người mới chơi nhưng theo tôi huấn luyện một con cu hay để đem đi thi mà đạt được giải thưởng cũng là vui sướng lắm rồi :-bd, còn những vấn đề khác thì cũng mong anh em có thể nhẹ nhàng với nhau trong cách góp ý chứ đừng có một vài vấn đề nho nhỏ mà anh em gây mấy đoàn kết,  vào diến đàn mà anh em gạch đá ném nhau thế này thì vỡ đầu chết. Hay vui với nhưng gì mình đã có được và buồn với nhưng gì mình chưa có. Dù sao cũng mong anh em bắt tay nhau đoàn kết cho diễn đàn ngày càng phát triển  bat tay bat tay_zoo_ _zoo_ (*)(*) (*)(*)
Có một vài lời góp ý cùng anh em có gì mong anh em bỏ qua ^:)^ ^:)^
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
cái cảm giác chờ tuyên bố giải,và được giải thật tuyệt vời chú mừng bác chủ _zoo_ _zoo_
đời người là những khúc cua!

cugayhiem_tn

• Chính thức
  • Thanks 19
  • Lồng là nét đẹp văn hóa của mỗi vùng!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc mường hội thi cugay thủy đường thành công tốt đẹp!

buiphu

• Hero Member
  • Thanks 170
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc mừng anh em Org Hải Phòng nhé !
không biết bao giờ sài gòn tổ chức hội cu gảy _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
"cuộc đời vẫn đẹp sao"

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hội thi đã thành công và tốt đẹp. Xin cảm ơn BTC đã cho tất cả anh em được giao lưu học hỏi. Mong rằng CLB Cu gáy Thủy Đường duy trì một năm tổ chức 3 hoặc 4 lần để anh em được cọ sát nhiều hơn.

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
con bồ cắt này cũng dữ quá bác nhỉ  :)) con mồi đây mà không thấy vậy bác
 #:-S
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

chiencong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
hình ảnh bác thổi lên  rực rỡ wá bao giờ  quê e mới như vậy.
cuộc sống không bao giờ giống cuộc đời!

ngoc.cugaynb

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc mừng ae hp,khi nào có dịp ae  NB sẽ tổ chức

trung_hiệphòa

• Full Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc mường hội thi cu gay thủy đường thành công tốt đẹp

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ôi !! Lại nhớ con chim quý của mình .

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
Nhìn lại thời gian không dài mà cũng không ngắn phải không anh em?  _zoo_
Nhờ có các trang mạng . Đặt biệt là trang cugay .ORG đã lưu lại nhiều kỷ niệm hình ảnh đẹp của anh em . Nhìn lại tâm tư bồi hồi đầy lưu luyến .
« Sửa lần cuối: 05/06/2015 01:02:33AM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent