Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mấy bác cho e hỏi cách cắm giò cu gáy với  (Đọc 4278 lần)

cugaydk123

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mấy bác cho e hỏi cách cắm giò cu gáy với
« vào lúc: 15/01/2014 08:58:21PM »
e vừa mới chơi cu gáy mấy cao thủ cho e hỏi cách cắm gió cu gáy the nào là được va cắm bao nhiêu bộ la vừa
« Sửa lần cuối: 27/05/2014 05:54:55PM gửi bởi C80 Hoàng Mai. »

nguenminhhung

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: mấy bác cho e hỏi cách cắm giò cu gáy với
« Trả lời #1 vào lúc: 15/01/2014 10:11:19PM »
e Không phải là cao thủ nhé .e thì e cắm thế này bác xem có được K thắng 1hàng .còn bổi biết nhổ giò thì cắm bên phải 1 cái bên trái 1 cái .cắm ít giò cho bổi gù với mồi mới phê bác à

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 15/01/2014 11:04:06PM »
AK chưa biết bẫy Cu Gáy bằng Giò chỉ tìm được line này bạn tham khảo thêm:
http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=2656.0
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 16/01/2014 12:45:08AM »
cái này mình hơi rành đấy nhá , cắm dò thì tùy theo con mồi ta cắm . mồi lỡ mồi tập thì cắm càng nhìu càng tốt , mồi đã bắt nhìu bổi nhưng gù ít thì cắm 7-10 cây nếu cắm 1 bộ , nếu cắm 2 bộ thì mỗi bộ 5-7 chân là ok , mồi cứng gù bíet dắt bổi thì căm 1 bộ 3-7 chân
 cách cắm cơ bản như sau : cắm tứ tùm lum và cắm trong mát tuyệt đối ko cắm dò chỗ có nắng nhá và cây dò đầu tiên cắm cách bội 2-3cm áp dụng cho tất cả loại mồi .
 cách cắm dò cho từng loại mồi :
  mồi lỡ , mồi tập : cắm 1 hàng như hàng rào  cắm 2 -3 hàng bổi đi ngang là phải dính , hoặc bổi ko nhìn thấy dò nhìu quá ko tới gần và thấy dò nhìu quá biến lun hoặc rớt xuống chưa kịp gù hay gù đc 1-5 sạc là dính là ok ( vì là mồi tập , lỡ nên cắm vậy để ko phải đấu với bổi lâu nên mồi ko bao h bị thua hay bị bể , chưa kịp thua , bể bổi đã dính dò , bổi hét gù mồi cứ vậy làm tới chỉ hihi )
 Mồi thuộc nhưng yếu gù thì cắm 1 hàng hình zic zăc 5-7 cây là đc , loại mồi này hay phải ra đuổi bổi đi cắm dò lại lắm nek , nếu phải cắm lại thì cắm 10 cây cắm hình chữ U và cắm thêm 1 bộ  5 cây đối diện bộ kia và cây đầu tiên cắm cách bội 1 gang tay là ok  mình gọi là bộ đánh lót
 Mồi cứng gù thì cắm 3-5 cây 1 cây cắm cách bôi 2-3cm những cây còn lại thì câm thưa ra và cắm hình gì hay kiểu gì cũng đc . mún ngon nữa thì để cục đá to to hay khúc cây cách bội khaong 2 gang tay thì coi đã lắm
 Cắm dò còn phụ thuộc rất nhìu íu tố khác như địa hình , chym bổi , cây cối .... cứ cắm theo cách cơ bản như mình rùi từ từ nghề dậy nghề sẽ bít hết ấy mak  . nếu có thắc mắc gì cứ alo cho mình chỉ thêm cho 01697080733 dê ợt ah hihi

cugaydk123

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/01/2014 07:49:05AM »
cám ơn các bác đã cho e ý kiến rất bổ ích

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 16/01/2014 05:15:15PM »
Chú cứ thử đánh khi không có giò, sau đó chú lại đánh cách có giò cho lộ hẳn, rồi chú đánh vài lần, rồi chú hiểu con mồi của mình có biết dẫn bổi hay không, rồi chú lại suy luận từ mình khi đi vô bãi gai, rồi tùm tum... sẽ quan sát ra cách cắm dò ok nhất. Trong bẫy gà, có gò đá và giò đón ... cứ thế ,,,,  nhé.
Gối đầu thì dễ qua, chữ chi, so le dễ vướng, nơi nguy hiểm nhất là nơi an toàn nhất, cách ngụy trang tôt nhất là đưa về trạng thái tự nhiên, hòa hợp vô môi trường xung quang ,,,, cứ thế !
Chết, nhậu từ trưa tới giờ, có gì sai các bác đóng góp thêm, về  _zoo_ _zoo_ _zoo_ tiếp cái đã !
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

cugaydk123

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 16/01/2014 10:06:00PM »
con mồi của e yếu gù liệu có bắt được bổi không mấy bác

cugay_quan9

• Hero Member
  • Thanks 36
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 16/01/2014 10:59:55PM »
Gù yếu thì cho 1 cái mp3 kế bên bác ơiiiiii =)) =)) =))
Đam mê là không phân biệt tuổi tác

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 17/01/2014 02:57:10PM »
Mồi yếu thì bác sắm cho em nó cái loa ,Bội , dò . Bắt bổi ầm ầm , cần gì chim mồi hay . chịu đứng bội là ok . Thằng bạn em hum bữa đi đánh cùng em , em được 1 con mái , nó xin về nuôi , bữa nay được 2 tháng nó đem mái đi đánh được 4 con mà 4 con bổi đều hay cả . Chính vì vậy nên ......cần gì chim hay . Chỉ cần file ghi âm ko rè , Sốc , lạ giọng .cỡ nào mà chẳng bắt .

cugaydk123

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 17/01/2014 06:35:00PM »
thế lỡ chim mồi không gù bổi bỏ đi thi sao bác đồng đen

cugay_ngoclam

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 17/01/2014 10:03:55PM »
Mồi yếu thì bác sắm cho em nó cái loa ,Bội , dò . Bắt bổi ầm ầm , cần gì chim mồi hay . chịu đứng bội là ok . Thằng bạn em hum bữa đi đánh cùng em , em được 1 con mái , nó xin về nuôi , bữa nay được 2 tháng nó đem mái đi đánh được 4 con mà 4 con bổi đều hay cả . Chính vì vậy nên ......cần gì chim hay . Chỉ cần file ghi âm ko rè , Sốc , lạ giọng .cỡ nào mà chẳng bắt .
Chào bác , có thật là như bác nói dùng loa với chim mái mà cỡ nào cũng băt ko bác . Nếu thật như bác nói thì e mong bác giúp e có 1 bộ như vậy , bác cứ cho em cái giá cỡ nào e cũng phải ráng mua về sài . e cầm chơi chắc ít nhất cũng hơn trăm con đất rồi chưa kể cây mà nghe bác nói ham quá ( cỡ nào mak chẳng bắt ) e có vài con bổi mướn cả thợ giật lưới về mak vẫn chưa bắt đc . mong sớm đc nhận hàng của bác để thu phục nó . Nếu bắt đc e hứa tết này nhà bác khỏi phải mua bia . trăm sự nhờ bác nhá . e tên Lâm hết sức để leo cây cầm sào rồi chơi đất cho phẻ . Chào bác

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 27/05/2014 08:22:46AM »
Chào bác , có thật là như bác nói dùng loa với chim mái mà cỡ nào cũng băt ko bác . Nếu thật như bác nói thì e mong bác giúp e có 1 bộ như vậy , bác cứ cho em cái giá cỡ nào e cũng phải ráng mua về sài . e cầm chơi chắc ít nhất cũng hơn trăm con đất rồi chưa kể cây mà nghe bác nói ham quá ( cỡ nào mak chẳng bắt ) e có vài con bổi mướn cả thợ giật lưới về mak vẫn chưa bắt đc . mong sớm đc nhận hàng của bác để thu phục nó . Nếu bắt đc e hứa tết này nhà bác khỏi phải mua bia . trăm sự nhờ bác nhá . e tên Lâm hết sức để leo cây cầm sào rồi chơi đất cho phẻ . Chào bác
Chẳng cần phải mua làm gì bác à. Con chim mái dạn dĩ ,thả đất hay cột trần . Chỉ cần con chim ngoài chịu về là cơ hội bắt rất là cao . Còn sài loa thì file mp3 phải sốc , trong tiếng ko bị rè và tạp âm. Bổi đã về là chết . Còn bác muốn thực hư ra sao thì Lên Bảo Lộc . Em tiếp bác . sđt của em 01682021228 . Em tên Long

buiphu

• Hero Member
  • Thanks 170
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 27/05/2014 11:41:06AM »
bạn nào có file mp3  sốc , trong tiếng ko bị rè và tạp âm, giọng lạ cho mình xin với
"cuộc đời vẫn đẹp sao"

cutodinhquan

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 27/05/2014 03:57:32PM »
nghe mấy bác nói mà em cũng thèm,em ở Đồng Nai nay xuống CuXi ( Củ Chi ) lam, ở đây nhiều chim lắm, cứ mỗi sáng hay chiều là nó gáy loạn xì ngầu hết cả lên, em có mang xuóng một 3em, trong đó có em Thổ đã nổi căng, treo trong nhà gáy, chim rừng về đấu,nhưng vì em nó đang thay lông nên em chưa cho xuất đầu lộ diện, nghe các bác nói đên fuong fap mp3 mà mát cả tai, cách đánhlại đơn giãn,chắc thu xếp ổn công việc em phải tranh thủ làm vài quả mới được.hihi. em hỏi, nếu dùng mp3 thì đánh giọng nào là hợp, em thấy ở đây bổi toàn là giọng thổ, ít son lắm.hihi. mong đcchỉ giáo thêm ạ.

Thanhluong109

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mấy bác cho e hỏi cách cắm giò cu gáy với
« Trả lời #14 vào lúc: 02/06/2014 02:20:22PM »
Minh cung ở CuChi xã Thái Mỹ bác ỏ CuChi khúc nào vậy.Hôm nào cafe giao luu (*)(*) (*)(*) (*)(*)

Vtxpro

• Sr. Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 02/06/2014 06:29:27PM »
nghe bác nói mà ghiền quá. Bác Đồng Đen cho em hỏi dùng file mp3 thì dùng tiếng gù hay,thúc hay là file tiếng gáy  và đặc ở đâu ,đặc loa ở dưới  đất hay là trên cây,dùng loa của điện thoại đc ko. Thank bác.  :(|) o:m :-< []--- (~~) >-) 3:-O p69

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 03/06/2014 03:32:54PM »

[/quote] nghe bác nói mà ghiền quá. Bác Đồng Đen cho em hỏi dùng file mp3 thì dùng tiếng gù hay,thúc hay là file tiếng gáy  và đặc ở đâu ,đặc loa ở dưới  đất hay là trên cây,dùng loa của điện thoại đc ko. Thank bác.  :(|) o:m :-< []--- (~~) >-) 3:-O p69
[/quote]
 Bác dùng file mp3 thì file  đó phải đầy đủ bài chứ  . kiếm con nào dặm kèm gù , cứ ào ào là chim về . nhưng chất giọng mồi phải gằn , gắt , kèm gù nhiều . file phải dài . Nhiều khi chim mồi ko chơi mà nghe loa nó ghét , nó đá mồi ầm ầm ấy . mà file ko có tạp âm nhé  chứ ko nó rông lên cây thì ráng chịu nhé hê hê. Khi đánh phải ngụy trang ko cho bổi thấy loa . để cạnh bội cách nửa met. đthoại thì volum nhỏ lắm .

Vtxpro

• Sr. Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 03/06/2014 07:08:39PM »

nghe bác nói mà ghiền quá. Bác Đồng Đen cho em hỏi dùng file mp3 thì dùng tiếng gù hay,thúc hay là file tiếng gáy  và đặc ở đâu ,đặc loa ở dưới  đất hay là trên cây,dùng loa của điện thoại đc ko. Thank bác.  :(|) o:m :-< []--- (~~) >-) 3:-O p69
[/quote]
 Bác dùng file mp3 thì file  đó phải đầy đủ bài chứ  . kiếm con nào dặm kèm gù , cứ ào ào là chim về . nhưng chất giọng mồi phải gằn , gắt , kèm gù nhiều . file phải dài . Nhiều khi chim mồi ko chơi mà nghe loa nó ghét , nó đá mồi ầm ầm ấy. mà file ko có tạp âm nhé  chứ ko nó rông lên cây thì ráng chịu nhé hê hê. Khi đánh phải ngụy trang ko cho bổi thấy loa . để cạnh bội cách nửa met. đthoại thì volum nhỏ lắm .
[/quote]hô hô.... ! cách này có lý quá. thanks bác . _nhau_

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mấy bác cho e hỏi cách cắm giò cu gáy với
« Trả lời #18 vào lúc: 03/06/2014 10:52:26PM »
trên em dân chúng nó oánh kiểu này từ mấy năm rồi . giờ chả còn chim đâu mà đánh . có gặp thì cũng bó tay toàn tập .

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent