Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi trơn ròng  (Đọc 5328 lần)

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi trơn ròng
« vào lúc: 22/08/2013 05:20:40PM »
Đây là con bổi được 1 người bạn ở Bình Mỷ tặng ... _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ anh em xem tướng em nầy có làm mồi được không ? em nó gáy nhiều rồi...
   Hình em nó đây ... g_ g_ g_

Cám ơn anh em ghé vào xem ... _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
« Sửa lần cuối: 22/08/2013 10:26:59PM gửi bởi ông già nam bộ »

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: BỔI TRƠN RÒNG
« Trả lời #1 vào lúc: 22/08/2013 05:28:41PM »
Mời anh Thông Xanh,cugayquangngai vào chém chim kia trốn hết đâu rồi k biết nữa   :-w :-w  :d :d.chúc chim nhanh nỗi nha bác Sơn.
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: BỔI TRƠN RÒNG
« Trả lời #2 vào lúc: 22/08/2013 06:03:20PM »
Mời anh Thông Xanh,cugayquangngai vào chém chim kia trốn hết đâu rồi k biết nữa   :-w :-w  :d :d.chúc chim nhanh nỗi nha bác Sơn.
Chim nầy mới nổi à ..chờ cho nó làu ... =(( =(( =(( đem nó đi tập... _zoo_ _zoo_ _zoo_

Thọ_TânChâu_TN

• Chính thức
  • Thanks 51
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi trơn ròng
« Trả lời #3 vào lúc: 22/08/2013 09:23:14PM »
Chúc mừng chú Sơn có con chim đẹp. Chim trơn ròng đã hiếm, mà trơn ròng đẹp như vầy lại càng hiếm. Đầu tiên chim được tặng chắc là không phải chim dỡ rồi. Vì k ai dám tặng chim dỡ cho Chú hết. Chim đẹp, khôn khéo, chơi thiên về bài bản, dập kèm,kèm khá, gù tốt. Cháu sợ khi tập mồi cây thì vất vả vì hơi lội lồng, còn nếu con này chơi mồi đất thì tiếc lắm, hơi phí tài năng em nó. Chim bắt bổi tốc độ bằng bài bản. Con này khi căng cặp mắt bìm bịp rất đẹp. Vài lời đoán mò, có gì chú và mọi người bỏ qua cho cháu nha! Mong nhận đc phản hồi từ chú để cháu rút kinh nghiệm! Kính chào chú! Chúc chú và gia đình thật nhiều sức khỏe!

cugaylaichau

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 22/08/2013 09:37:28PM »
Bác ơi bác làm thêm cái clip lên cho cháu học hỏi với, chau chưa biết trơn dòng là như thế nào bác có thể tả giúp cháu với ah, cảm ơn bác!

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 22/08/2013 10:33:51PM »
Chúc mừng chú Sơn có con chim đẹp. Chim trơn ròng đã hiếm, mà trơn ròng đẹp như vầy lại càng hiếm. Đầu tiên chim được tặng chắc là không phải chim dỡ rồi. Vì k ai dám tặng chim dỡ cho Chú hết. Chim đẹp, khôn khéo, chơi thiên về bài bản, dập kèm,kèm khá, gù tốt. Cháu sợ khi tập mồi cây thì vất vả vì hơi lội lồng, còn nếu con này chơi mồi đất thì tiếc lắm, hơi phí tài năng em nó. Chim bắt bổi tốc độ bằng bài bản. Con này khi căng cặp mắt bìm bịp rất đẹp. Vài lời đoán mò, có gì chú và mọi người bỏ qua cho cháu nha! Mong nhận đc phản hồi từ chú để cháu rút kinh nghiệm! Kính chào chú! Chúc chú và gia đình thật nhiều sức khỏe!
Cám ơn cháu đả nhận xét ... Chiều nay cuboilongthanh co ghé nhà giao lưu ... Nóicon nầy có bộ cườm sa ... Bácko rỏ cườm nầy thì có ưu điểm gì...Thọ nói rỏ cho chú học hỏi với .. Thân chào

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 22/08/2013 10:39:33PM »
Bác ơi bác làm thêm cái clip lên cho cháu học hỏi với, chau chưa biết trơn dòng là như thế nào bác có thể tả giúp cháu với ah, cảm ơn bác!
Cugaylaichau ơi ... Vì cu nầy là cu bổi... Lâu lâu gáy ... Bác canh me quay video lúc nó gáy mà chưa được ..sẻ cố quay được sẻ đưa lên ngay ...Thân chào .

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #7 vào lúc: 22/08/2013 11:23:25PM »
Mỗi lần nghe trơn ròng là ...nước miếng nó cũng chảy ròng ròng.Chim đẹp quá chú ơi!  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 23/08/2013 09:29:34AM »

...........................................

Đọc bài của Thọ hôm nay mới biết cu gáy trơn ròng là hiếm  :d, hôm nay lại học thêm được một điều mới,  em trơn ròng đã thay lông gần xong rồi, hôm nay về chụp ảnh và up lên cho các anh em cùng xem và để ủng hộ bác chủ topic nhé  :d

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 23/08/2013 09:53:53AM »
Đúng như Thọ nói về mắt con trơn ròng nầy ..bác xem kỹ nó màu đỏ Thô ơi..vì vậy cháu nói nó căng có cặp mắt bìm bịp..khác với các con khác trong nhà ...cháu xem nhìn chim kỹ ghe nha và cho nhận xét hay ..cám ơn cháu nhiều..

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 23/08/2013 11:49:52AM »
- Chào ông già nam bộ! Chúc mừng chú, con chim đẹp và đều quá chừng 1 con chim chơi tốc độ cao lại trơn ròng mà đặc biệt lại là quà tặng nữa thì thật sự là ý nghĩa.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 23/08/2013 12:27:57PM »
em cũng có em trơn ròng này mấy bác xem đánh giá dùm em với,mấy bác cứ chém mạnh tay cho em nó nhanh lên mồi ạ.em cảm ơn mấy bác nhiều.
« Sửa lần cuối: 23/08/2013 12:32:02PM gửi bởi Nguyễn Trọng Hữu »
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 23/08/2013 12:45:35PM »
Cám ơn anh em đả góp ý ... Cho mình thêm kiến thức nhìn chim ..
    Con nầy là do một người cháu kết nghỉa ở Binh mỹ binh duong tặng ..con bổi nầy gốc ở Tây Ninh mua về nuôi được khoãng 6 tháng rồi .. Đả nổi gáy nhiều ..  Nhưng về Q3 lạ mọi thứ từ , chú , lồng , nhà nên con gáy ít  ,,,
« Sửa lần cuối: 23/08/2013 12:53:23PM gửi bởi ông già nam bộ »

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 26/08/2013 06:52:46PM »

Hôm qua chú đi bình mỷ gặp người cháu chủ con chim nầy ... Mới biết nó có giọng : Chuông Son ...
Theo như cháu nhận xét  .. Với giọng nầy con nầy chơi tốt không ? Sáng nay đem ra ngoài phơi nắng em nó đả gáy nhiều ...

Tapsu.

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 27/08/2013 10:13:25AM »
cho e hỏi trơn ròng là như thế nào vậy mấy bác?

Đaicugay

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 27/08/2013 10:40:12AM »
Ngày trước mới chơi tôi cũng như bạn. dần dần rồi cũng hiểu ra vấn đề; gáy trơn là chỉ gáy 3 tiếng gọi cũng như thúc (cục cúc cu), còn ròng là chỉ có loại, một thứ, một kiểu mà không pha tạp thứ khác, loại khác, kiểu khác vào.

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 27/08/2013 12:51:21PM »
bác phạm thanh sơn có con chim hay chúc mừng bác con chim bài bản tốc độ,con mắt đúng là đõ quá ,nó căng lên ko khác gì 2 giọt máu và có nước tiền hay,nếu nó mà đánh dc chim giọng thổ nữa là vô đick vì ít con giong son dám đấu với thổ lắm,có con bắt dc bổi thổ về nín cả tháng,hì hì,nhưng dù sao cũng chúc chú có món quà ý ngĩa,4 tháng sau làm cái clip cục cu cu cù cụ cù cụ cho bà con rữa mắt rữa ai nhé,chúc chú sức khỏe,mà chăm cu dài dài,chăm cu  mái nữa
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 27/08/2013 01:20:43PM »
Cám ơn cườm sa nhận xét nó .. Con nầy nhát người .. Nó gáy nhiều rồi , dời kèo vẩn gáy ... Vậy mà đem máy quay lại gần quay là nó nính thin ... Ko biết khi nào mới quay được nửa ... Nhe anh em nhận xét con nầy như vậy nên củng có niềm tin nuôi lúa ...

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 01/09/2013 11:38:15PM »
ái chà! :-w :-w :-wnhà chú toàn hàng khủg không à..huhuhu..
chẳng bù cho nhà con..toàn hàng cùi bắp...hôm nào phải qua dòm ngó,rình rập nhà chú thui...klakaka :)) :)) :))
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 03/09/2013 08:52:42AM »
Lấy cùi bắp chú thích giao lưu đi..he..he..

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent