Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Khảo sát ý kiến ae về vấn đề trồng lúa tiêu  (Đọc 1747 lần)

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Khảo sát ý kiến ae về vấn đề trồng lúa tiêu
« vào lúc: 25/01/2013 10:13:15AM »
Chào các ae trên diễn đàn

Hiện tại mình có quen một cao niên trong nghề chơi cu ở Long An qua một người bạn ở Bình Tân, TP.Hồ Chí Minh, Lão cao niên nay đã 70 tuổi có dư, một cán bộ cách mạng lão thành, một người mê cu từ thuở bé, ngót nghét chơi cu đã gần 20 năm có dư. Ông có một cơ số đất khá lớn 5 công đất chuyên trông lúa. Hiện tại lão cao niên muốn mình hỏi ý kiến ae về vấn đề cần lúa tiêu hay không số lượng bao nhiêu để ông có thể lập kế hoạch cho khoảnh đất còn lại ông cho người nông dân quanh nhà thuê lại trồng lúa. Đảm bảo giá sẽ thấp hơn từ 30-40% giá thị trường và luôn luôn có lúa cho ae. Vậy ae cho ý kiến về vấn đề nầy nhanh gấp và lưu ý ông là người rất lớn tuổi và rất uy tín nên ae nào đã có nhã ý và đặt thì giữ chữ tín nhé để ông còn lên kế hoạch. Lưu ý thêm lúa tiêu ông trồng là loại hạt tròn nhưng to hạt hơn loại liếu tiêu vùng Hóc Môn nhé ae. Mình đã được ông tặng 2 kg về cho chim ăn rồi. Ông nuôi khoản 250 con chim cu thôi nên ông trồng lúa thường xuyên còn lại ae nào cần thì đăng ký và ông làm cho ae, chi phí chúng ta phải phụ ông vì đó là công ông chăm trồng thuê người làm vì ông ko còn sức làm nông nữa.
Ae tính xem 1 năm chúng ta cần bao nhiêu kg lúa và lên bản dự trù cùng nhau làm lúa người có công người góp của cùng làm.
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Khảo sát ý kiến ae về vấn đề trồng lúa tiêu
« Trả lời #1 vào lúc: 25/01/2013 10:46:40AM »
Cua mở hàng nhé. Cho Cua đặt cụ 20kg, chắc 1 năm 10 con ăn chừng này là vừa. Các bác đạt cho chim nhé, để cụ duy trì cái giống lúa tiêu cho anh em. Nhìn cái hạt là đã muốn ăn rồi.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 25/01/2013 11:07:35AM »
Bác gấu cho thêm chút thông tin cụ thể để anh em biết - nếu tiện việc vận chuyển em xin thay mặt anh em org hà nội đặt trước 1 bao 50kg cho tiện đỡ phải xúc ra xúc vào.
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

Nguyễn Bính

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 25/01/2013 11:22:23AM »
Huy ơi cho anh đăng ký 10kg trước nhé. Vì số lượng chim của anh sẽ tăng dần đều nên em nhớ cho anh đăng ký sau nữa đấy. Mấy hôm khéo lại khó như đặt lụp ý chứ. hi hi

Vì yêu chim của chồng nên vợ em đặt cho cái máy làm sạch này. Hôm nay nó về đến Việt Nam. Chỉ cần cho thóc vào tầm 20 phút là đảm bảo thóc sẽ không còn đầu mày, ráp vỏ, thậm chí cả nấm mốc cũng được làm sạch. Mỗi mẻ được tầm 2kg thóc. Chắc chắn chim ăn sẽ rất tốt. Anh nhận làm dịch vụ miễn phí nhé Huy.

Vẫn biết là chơi không nên cầu kỳ nhưng chả mấy khi được chiều nên em cứ cầu kỳ chăm cu cho nó thỏa cái đam mê
« Sửa lần cuối: 25/01/2013 12:04:30PM gửi bởi Nguyen Binh »

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 25/01/2013 03:26:51PM »
bác cho em đặt 1 bao 50kg nhé em về em chia anh em cho ăn dần anh vì anh em cũng nuôi nhiều.cám ơn anh
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 25/01/2013 03:38:00PM »
Lưu ý ae là việc nầy là việc làm dài hạn chứ ko phải một sớm một chiều. Tổng kết lại ae nào đăng ký số tổng bao nhiêu và cam kết lấy để mình báo cho Bác mà bác giữ lại một phần đất trông lúa tiêu cho ae còn lại Bác cho thuê nhé ae. Theo tôi ae tổng kết 1 năm tốn hết nhiêu kg lúa và đặt, trong năm đó bác sẽ làm đủ cho ae và gửi hàng ra theo các xe tải hoặc khách. Chi phí vận chuyển thì ae chiệu nhé. Thấy toàn ae miền bắc mà chưa thấy ae miền nam đăng ký chắc nghĩ là miền nam có thể mua dụ trữ chăng
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 25/01/2013 03:51:41PM »
Lưu ý ae là việc nầy là việc làm dài hạn chứ ko phải một sớm một chiều. Tổng kết lại ae nào đăng ký số tổng bao nhiêu và cam kết lấy để mình báo cho Bác mà bác giữ lại một phần đất trông lúa tiêu cho ae còn lại Bác cho thuê nhé ae. Theo tôi ae tổng kết 1 năm tốn hết nhiêu kg lúa và đặt, trong năm đó bác sẽ làm đủ cho ae và gửi hàng ra theo các xe tải hoặc khách. Chi phí vận chuyển thì ae chiệu nhé. Thấy toàn ae miền bắc mà chưa thấy ae miền nam đăng ký chắc nghĩ là miền nam có thể mua dụ trữ chăng
vâng bác gấu cho em 1 bao 50 kg nhé có gì bác nhắn cho em cái tin để em biết ạ.
« Sửa lần cuối: 18/04/2013 06:27:17PM gửi bởi Cu_Cơ »
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 25/01/2013 06:26:12PM »
Em thấy ý kiến Bác Gấu quá hay, tiện Bác cho biết lộ trình cụ thể được k ạ:

VD;

1, Thời điểm thu hoạch:

2, Giá tiền quy thành phẩm tính theo Kg khi ra hạt thóc (không bao gồm vận chuyển): Tiền đất, tiền giống, phân bón, tưới tiêu, người trồng và trông coi, tiền thu hoạch.

3, Tiền phát sinh: Tiền đóng gói nếu có, tùy theo kg họ đặt (Tiền mua bao tải nhựa chẳng hạn)

4, Tiền vận chuyển: Người nhận thanh toán. Ghi luôn cước phí tạm tính

5,  Quy định đặt cọc: Dù sao cũng là diễn đàn, không tránh khỏi trục trặc, thế nên tốt nhất cứ đặt cọc cho đỡ phiền người có lòng như Bác với Ông Cụ tốt bụng.

Em có vài ý kiến vậy, khi có số tiền cụ thể, anh em đặt vừa nhanh,  vừa có kể hoạch dự trữ khi biết thời điểm thu hoạch.

Vừa duy trì mức giá ổn định, đỡ phải lo nguồn cung thất thường hay giá cả đột biến.

Có thông tin cụ thể có gì e xin đặt tí thóc khà khà

ut.hoanganh

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 25/01/2013 07:53:33PM »
Cho em đặt 10kg lúa nha anh. Số đt em 0906905965 có chi phí gì cho ban đầu anh nhắn dùm cho em biết nhé! Cảm ơn anh nhiều!
no_name

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 31/01/2013 09:13:40AM »
Xin các ACE chỉ giúp: Ngoài Bắc, muốn mua lúa tiêu thì ở đâu bán các bác nhỉ ?
Rất mong được các ACE biết chỉ bảo giúp.

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 31/01/2013 01:14:02PM »
Các cụ org HÀ Nội cứ đặt thêm đi cho em ké 10kg 1 năm nhớ. Vì em có ít chim thôi. Sang năm phải mang qua anh Bính đãi hộ vậy,

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent